Apple cập nhật macOS Big Sur 11.2RC: sửa lỗi Bluetooth, kết nối màn hình ngoài của Mac M1

Pnghuy
22/1/2021 3:27Phản hồi: 28
Apple cập nhật macOS Big Sur 11.2RC: sửa lỗi Bluetooth, kết nối màn hình ngoài của Mac M1
Apple tiếp tục tung ra bản cập nhật macOS Big Sur 11.2RC sau khi tung ra iOS 14.4RC và WatchOS 7.3RC. Trong phiên bản 11.2RC này, Apple sửa một số lỗi còn tồn đọng ở bản trước, đặc biệt là với dòng Mac sử dụng Apple M1, bản cập nhật này có mã là 20D53.

Cho anh em còn thắc mắc về cái tên Release Candidate (RC) thì tên gọi này đã được Apple sử dụng để thay thế cho phiên bản Golden Master (GM) trước đây thôi, ngoài ra không còn thay đổi gì khác về cách thức phát hành và mục đich phát hành.

Cụ thể, trong phiên bản này Apple đã fix một số lỗi còn tồn đọng như:
  • Fix lỗi mac Mini không kết nối ra được màn hình ngoài (hoặc màn hình bị đen) khi sử dụng bộ chuyển đổi HDMI sang DVI.
  • Sửa lỗi chỉnh sửa hình ảnh định dạng Apple ProRAW không lưu.
  • Sửa lỗi System Preferences có thể mở khoá khi người dùng nhập password của admin.
  • Sửa lỗi Phím Globe (phím Fn) không hiển thị giữa Emoji & Symbol khi chọn.
  • Sửa lỗi iCloud Drive có thể bị tắt khi người dùng tắt tuỳ chọn iCloud Drive Desktop & Documents Folder.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình như còn bị lỗi phím Globe (phím Fn) trên MacBook M1 thi thoảng bấm ko ăn, restart máy mới hết
A6_YoonA
TÍCH CỰC
3 năm
@causelove94 Ăn mà, ông ấn 1 lần xong đợi 1 tẹo là đc. Lần đầu nó bị thế
iamvuanhson
ĐẠI BÀNG
3 năm
@causelove94 Mình ko bị, M1 MBP, bấm được bình thường và chuyển cũng khá nhiều
@causelove94 Mình cũng bị lỗi này, k chuyển keyboard type đc, chuyển qua dùng CtrL + Space.
Mà dùng một lúc sau lại sử dụng đc Globe
@A6_YoonA Bình thường thì bấm vẫn chuyển đc, nhưng thi thoảng nó đơ luôn bấm chả có tác dụng gì, phải restart máy mới hết
ky vo phong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không thấy đinh nghĩa lại tên phiên bản RC nhỉ ?
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
@ky vo phong Chắc dành cho Chip M1
@ky vo phong Beta -> RC -> Final. Quy trình ra 1 bản update là vậy.
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
Giờ update khỉ khô gì cũng dành cho M1. Rồi Intel ra rìa ?
@zerolove77 Hiểu theo nghĩa tích cực thì do chip M1 mới ra, cần nhiều hoàn thiện nên thg ra các bản cập nhật.
@zerolove77 Intel bao nhiêu năm ko nói, giờ mới ra ko ưu tiên thì còn gì là định hướng
zerolove77
TÍCH CỰC
3 năm
@kobebryant Rõ ràng tương lai sẽ ko có máy intel nào "mới" nữa, tập trung toàn bộ thành M1xxx đúng ko?
@zerolove77 Update do lỗi có gì mà ham?
Mới check mà sao vẫn chưa thấy thông báo có update trên Mac air m1, region VN chưa apply ah
@TanHT RC trong tên vậy chắc chưa dành cho người dùng bình thường. Mới cho mấy người đăng ký trải nghiệm thôi
@kEn ViP chắc vậy, mình đang hóng tại bị lỗi bluetooth ko connect với chuột Logitech đc 😔
Kawan Nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TanHT Bạn vào Setting -> Security& Privacy rồi tạm tắt FileVault là có thể được nhé. Lúc đầu mình cũng bị khi kết nối MX Key for Mac và MX Master 3 for Mac. Kết nối lúc đầu thì được. Khởi động lại thì không nhận. Sau đó tắt FileVault đi thì được. Đang chờ Update cho phần này.
Screen Shot 2021-01-22 at 15.46.51.png
@Kawan Nguyen Mình thử cách bạn hướng dẫn, mà hình như k ăn thua với con M590 của mình, đợi bản vá vậy, xài tạm kết nối qua cổng USB C tra
Cười ra nước mắt
Tô Sáng
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon
Chưa có tiền xúc 😃
Đã lên 11 và phải về mojave vì lag quá
Chameleon.
TÍCH CỰC
3 năm
Đối với user sử dụng chip M1 thì càng update càng tốt vì fix lỗi và ổn định hệ thống.
Được update là thích rồi
Mình check update thì ko có bản mới là sao vậy nhỉ, vẫn 11.1
Thanks bạn
tjendung
TÍCH CỰC
3 năm
Mong sớm có bản chính thức để sửa lỗi Bluetooth, kết nối 3 thiết bị 1 lúc là out liên tục
tigerczar
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hôm trc mình down app tren app store nó bị treo máy ! phải gập lại cho nó sleep một lúc mới hết :3
Bản này nuột thiệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019