Apple cập nhật phần mềm cho MacBook Air 2013, sửa lỗi Wi-Fi và giật màn hình khi dùng Photoshop

Duy Luân
19/7/2013 0:36Phản hồi: 33
Apple cập nhật phần mềm cho MacBook Air 2013, sửa lỗi Wi-Fi và giật màn hình khi dùng Photoshop

Apple hôm nay đã bắt đầu phân phối bản cập nhật phần mềm cho những chiếc MacBook Air đời Mid-2013 để khắc phục vấn đề rớt mạng Wi-Fi mà một số người dùng đã phản ánh. MacBook Air 2013 là chiếc máy đầu tiên của Apple có WiFi chuẩn 802.11ac nhanh hơn, thế nhưng một số máy gặp lỗi WiFi khiến kết nối không liền mạch, thậm chí phải khởi động lại máy, và bây giờ chuyện này đã được giải quyết. Ngoài ra, bản update này còn loại bỏ hiện tượng âm lượng bị biến động trong lúc chơi video, đồng thời sửa lỗi giật màn hình khi dùng Adobe Photoshop. Bản update có dung lượng 3,35MB, áp dụng cho cả Air 11" lẫn Air 13" và bạn có thể tải nó về bằng cách nhấn vào  > Software Updates. Bạn cũng có thể tải bộ cài trực tiếp tại đây.[prebreak][/prebreak]

Nguồn: Apple
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh em mau cập nhật thôi
😁 khoái Apple vì hỗ trợ ng dùng tốt, sai là update sửa!
@beobu
yes.. MBP cũng bị... đang xài thì thỉnh thoảng rớt Wifi...
nhiều khi đang chơi game/download... phải out/disconnect ... mk
@beobu Bạn có bài báo nào nói tới vấn đề "chắc chắn có liên quan tới vụ bản quyền sóng sánh mà táo ko có" không? Đừng nói từ chắc chắn đó là từ mồm bạn mà ra nhé.
beobu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kasaudepyai Cũng chỉ là một nhận định của cá nhân mình thôi bạn, bạn có cơ sở nào phản bác không? Chúng ta đang trao đổi thôi, mình chẳng phải fan của Táo, nhưng cái gì của nó hay mình dùng, cái gì của nó dở mình chê, đơn giản thế thôi. Bạn thử vào Macrumors xem dân Mẽo nó bức xúc về lỗi nó chửi Táo thế nào, làm ko tốt thì bị chê, bị chửi là chuyện bình thường.
Làm tốt thì được khen tới tận mây xanh, và doanh thu khổng lồ đó thôi, rõ ràng, ko tát bùn sang ao.
Lại là tổng hợp cá nhân, ko nhận định nữa không bạn lại phiền: bạn thử tổng hợp tất cả các vụ kiện tụng của Táo với: Moto, Nokia, Samsung, Microsoft... thường liên quan tới cái gì? Còn Táo có được cái gì hay dùng để đi kiện người khác nhất. Tự bạn tìm cho mình từ chắc chắn nên đi với cái gì nhé.
@beobu mình chỉ muốn học hỏi bạn từ những sự thật khách quan trực tiếp liên quan- nếu bạn ko chỉ ra được thì thôi vậy ;).

Bạn là người đặt ra thì cũng phải chấp nhận khi nó bị nghi vấn- còn nếu trả lời kiểu :" tự đi mà tìm hiểu" thì bạn về mẫu giáo mà nc với trẻ con.
alienware12
ĐẠI BÀNG
11 năm
update thôi
Chỉ có em 2012 nên ngồi hóng gió vậy
Chả bù cho microsoft.
@tinhyeumuadonga4
Chả bù cái gì. M$ ngày nào chả có Update . Ham có lỗi để dc update há :rolleyes:
Dacan
TÍCH CỰC
11 năm
@tinhyeumuadonga4 kha kha. microsoft mà sửa lỗi cho từng dòng máy thì cho chết à 😁
máy cái lỗi này là do apple nó cố tình cho có lỗi phầm mềm trc khi bán ra ngoài thị trg tới tay ng dùng rồi nó mới tung bản update thôi, hãng nào chả thế. Hãng nào cũng có mục đích tại sao phải làm vậy hết.
@thienbao_0949964724 Theo bác tại sao họ lại làm thế?
hamyty
CAO CẤP
11 năm
chăm sóc khách hàng của apple lúc nào cũng là số 1 😃
chắc do nặng quá nhỉ
sướng cho anh chị em xài Macbook nhé

>> Có khi nào trên dòng đời tấp nập,ta vô tình vấp phải cục...iPhone 5 <<
Dòng máy Apple rất hay gặp vấn đề về WiFi.
MBA mid2009 làm sao cập nhật, hiii, con của em yếu, nhưng thấy vẫn cái gì cũng chạy phà phà
tungjty
TÍCH CỰC
11 năm
có bác nào ghi nhận macbook air 2012 cài win 8 or 8.1 thì nhiệt độ cpu khá cao không, thường 65-70 độ C.
nambun
TÍCH CỰC
11 năm
đang làm vài việc, update nó bắt reset nên cứ từ từ.

Dù sao thì ra bản update khá là nhanh.
macbook air hay bị lỗi wifi quá
không có mà cập nhật
air đẹp hơn nhưng thích dòng pro hơn 😃
tnh.violet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vâng, e đọc mà cười mấy bố chém gió vãi ạ. Đã dùng chưa mà bảo nó ha bị lỗi wifi nhất là cái lão LG-F200S =)) chẳng biết là có dùng không hay nghe ai rồi bảo là đang dùng, e dùng e chẳng bị cái lỗi nào từ wifi đến 3g cả, wifi con Air 2013 của e vi vu chẳng bị lỗi phát nào. Tùy máy mới bị dính thôi ạ !
cái anh apple này độc quyền quá cho nên hay lắm lỗi, đối với máy tính dùng windows thì chủ yếu phát triển phần cứng, phần mềm hãng khác phát triền rồi, anh apple ôm từ a - z lun
Đỉnh của đỉnh mà vẫn bị lỗi,lạ thiệt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019