Apple Card đã ra mắt: Chỉ mới khả dụng cho một số ít người dùng

Mikeknowsme
6/8/2019 10:25Phản hồi: 135
Apple Card đã ra mắt: Chỉ mới khả dụng cho một số ít người dùng
Dịch vụ thẻ tín dụng Apple Card đã chính thức ra mắt với người dùng tuy nhiên chỉ mới khả dụng cho số ít người đã đăng ký đầu tiên bằng cách nhấp vào "Notify me" trên website của Apple. Những người dùng này sẽ bắt đầu điền thông tin trong ứng dụng Wallet (Ví tiền) sau đó Apple sẽ ship cái thẻ làm bằng Titanium có khắc tên của chủ thẻ.

Ngoài ra bạn phải nâng cấp lên iOS 12.4 mới có thể sử dụng được với Apple Card.

Thêm thông tin về Apple Card mà bạn cần quan tâm:

Apple cũng vừa tung ra một số video hướng dẫn đăng ký và add thẻ Apple Card vào iPhone:

135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng thôi
@Bạn và 500 Anh Em Việt Nam chắc còn lâu mới dùng được
thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bạn và 500 Anh Em Hóng sớm quá bro ơi.hehe. a e VN thì còn lâu lâu lắm mới tới phiên
pvtlen
TÍCH CỰC
5 năm
@Bạn và 500 Anh Em Có đâu mà hóng, Apple pay còn không xong
man1606
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvangiapcp Cứ tích cực mua iphone, aw,...và quẹt thẻ, thanh toán đt nhiều vào thì mấy chốc. Còn cứ dùng tiền mặt thì còn lâu.
:v vô dụng ở vn =]]
@nguyendunghn0109 Vẫn đưa tin cực nhanh, như thường lệ vẫn là Apple Mod
hktrung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hypous Vẫn comment cực nhanh, như thường lệ vẫn là ...
@hktrung 17h25 lên bài
23h36 comment

Cực nhanh cái gì vậy
Ở Việt Nam mãi mãi không khả dụng =))
Trước ở nhật add thẻ suica vào wallet đi bus. Tiện vl
Ko biết khi nào ở VN mới có
@Michael Nhân Nguyễn Khi nào việc dùng thẻ bank để thanh toán ở khắp mọi nơi thì + thêm 3 năm nữa mới dùng đc nhé 😆))
vietnam mình chán vãi, lúc nào cũng bị cắt một vài tính năng, từ apple pay, ECG, giờ apple card
man1606
TÍCH CỰC
5 năm
@tvhsg2006 May cho nhà ông là ông méo làm kinh doanh đấy ko thì cả nhà có khi ra đường lúc nào ko biết.
Ngta đầu tư thì cần biết rõ thu nhập, dân số, tỷ lệ giàu nghèo, mức tiêu dùng,...
Thu nhập bình quân đầu ng ở Việt Nam giờ mới gần 3k trumb/tháng, thì bao nhiêu % dám bỏ 1k trumb ra mua con iphone? Mở store để ăn lol àh.
@tvhsg2006 Sai lè ra thì nhận sai đi cãi cố làm gì. Thị trường nhỏ ko phải là dân số nhỏ mà là sức tiêu thụ sp chính ngạch nhỏ. Về mặt mua sản phẩm nhiều thì bạn nói đúng dân VN mua apple rất nhiều, tuy nhiên mua qua đường tiểu ngạch xách tay xách chân chứ ko mua thông qua đại lý phân phối mà Apple nó chỉ thống kê dựa trên số lượng bạn tiêu thụ qua đường chính thống. Thì con số này ở VN cực kì nhỏ nên Apple đánh giá VN là thị trường nhỏ. Còn cái dân số và kích thước địa lý mà bạn nói ko ai gọi là thị trường cả mà nó là kích thước và số lượng. Dân TQ đông nhưng nó ủng hộ chính phủ nó mua hàng chính ngạch để nhà phân phối đóng thuế cho nhà nước thì số lượng tiêu thụ cao ngất ngưởng nên nó là thị trường lớn lớn cả về số lượng lẫn chất lượng.
infogated
TÍCH CỰC
5 năm
@Doan Phu Hoa Mệt mấy ông chấp làm gì, bạn đó ko hiểu dc đâu, chắc ngoài đời nc hay bị ăn vả lắm....
@tvhsg2006 Ông này đã sai, bao nhiêu anh em vào nói rồi vẫn cãi Quan điểm của mình là tranh luận thì có đúng có sai là chuyện bình thường, mà ông này nói chuyện cứ kêu người ta dốt rồi về học lại này kia nghe mệt ghê
Zeroman1102
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tương lai sẽ dùng thẻ All in one, tích hợp tất cả mọi thứ vào 1 cái thẻ cho tiện
Các IFan nhanh tay đăng ký nhá, làm giàu cho apple và trở thành con chiên ngoan đạo của chúng
@buihai83 Lần đầu tiên chơi tinhte có người đồng quan điểm như bạn, thank bạn nhé, hẹn ngày tái ngộ tiêu diệt i f â n . nói chuyện đến đây thôi không khéo nó bảo 1 thằng tạo 2 nick thủ với nhau mắc công. Chào bạn 😁
@Xe lôi Hùng Hậu 2 thằng seeder khen nhau lần đầu có người đồng quan điểm! Hô hô!
Anh ko xài cái thẻ nào xong phán thiên hạ đi uống cf cà thẻ, xin tiền ngược tiền cha mẹ, chắc kiểu thấy ai mua iPhone suy ra trả góp, bán thận!
Đúng kiểu Tư duy Seeder!
vivian862709
ĐẠI BÀNG
5 năm
@QuanLyNhaNghi A Xe lôi ở trên hơi buồn cười, a ấy k xài thẻ nên nghĩ rằng mọi ng cũng k cần xài thẻ, do ở VN chưa có chuyện mua xe, thuê nhà... dựa trên điểm creadit , ở Mĩ nếu k dùng thẻ thì hơi khó mua xe , mua nhà... với lại Apple Card vẫn chưa dành cho thị trường VN, những ng dùng thẻ để build điểm thì họ sẽ biết cách lựa chọn thẻ nào phù hợp...
Sam hoá lại có cơ số bài khóc lóc ở ao làng Việt Nam!
yellowcard
TÍCH CỰC
5 năm
Thẻ làm bằng Titanium, đẹp và chắc chắn. Nhưng thời đại này mình thích dùng ví điện tử trong điện thoại hơn
Irisiioo
TÍCH CỰC
5 năm
@yellowcard Thẻ đó tích hợp vào apple pays, thì có khác gì nhau đâu @@
mr_tam
TÍCH CỰC
5 năm
@Irisiioo vn mình ko hộ trợ applepay nhỉ, toàn ss pay, ở nhật hỗ trợ tối đa Apple Pay dùng thích và tiện vãi, từ đi ăn uống, mua hàng st, tàu điện, bus, đều hỗ trợ, dùng iphone và Apple Watch chạm cái thanh toán bao ngầu. 😁 và ngược lại ss pay ko có ở jav
@mr_tam Hàn Nhật xung đột chí choé, không hỗ trợ cũng không lạ. Samsung Pay là dịch vụ số hóa thẻ, miễn pos Visa/Master là được, VN thì thêm Napas, không cung cấp dịch vụ thanh toán như Apple. 2 thằng SSPay với ApplePay như táo với cam vậy, so sánh khá lệch.
Irisiioo
TÍCH CỰC
5 năm
@mr_tam Do các Pos ở VN ko đủ điều kiện tiêu chuẩn để sử dụng. Thêm nữa, mỗi ông Ngân hàng ở vn mỗi thằng 1 biểu giá nên loạn xà ngầu. Còn vấn đề nghiêm trọng nhất, VN chưa có Apple Store, nên chuẩn thanh toán Apple Pay còn lâu lắm 😆
card sạch sẽ gọn gàng, đơn giản là ưu điểm lớn nhất
iphone X hoặc mới hơn 😔
toolkit
CAO CẤP
5 năm
Có lẽ sắp tới Apple sẽ mở Apple Bank, hiện tại Apple đang dư rất nhiều tiền mặt
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
@toolkit Ý kiến khá hay
dobaolamdo
ĐẠI BÀNG