Apple Card: Thứ khiến chúng ta ở trong hệ sinh thái Apple?

Mikeknowsme
2/9/2019 4:50Phản hồi: 124
Apple Card: Thứ khiến chúng ta ở trong hệ sinh thái Apple?
Thẻ tín dụng Apple Card cho phép chúng ta thanh toán mua hàng bất kì thậm chí chỉ thông qua iPhone mà không cần rút cái ví ra nữa. Đặc biệt hơn bạn có thể thanh toán Apple Card ở một số quốc gia chưa hỗ trợ Apple Pay.

Đây có thể là chiếc thẻ thanh toán đẹp nhất và độc nhất bởi vì nó được làm hoàn toàn bằng vật liệu titanium và khắc laser hoàn toàn từ tên chủ thẻ đến logo Apple. Mặt sau thì được khắc logo Mastercard và Goldman Sachs. Apple Card không chỉ đẹp mà còn khá phù hợp với phong cách thiết kế của Apple - "Gọn gàng, sạch sẽ". Ngoài ra nó không được in hay khắc bất kì thông tin cá nhân hay số thẻ nào cả, tăng tính bảo mật tuyệt đối nếu phải so với thẻ tín dụng từ các ngân hàng khác.

Apple Card chỉ xài được với iPhone

Nếu bạn muốn đăng kí sở hữu thẻ và sử dụng thì bạn phải là người sở hữu iPhone, thông qua ứng dụng Wallet (Ví tiền). Chưa thể nói đây có phải là điều bất tiện hay không (vì đã được sử dụng đâu) nhưng ít nhiều chúng ta thấy được Apple vẫn đang thắt chặt hệ sinh thái của họ. Hay nói cách khác "ép" người dùng chỉ có một lựa chọn: Xài đồ Apple thì phải ở với Apple.

Những thứ như iMessages, FaceTime, đồng bộ hoá iCloud, AirDrop,... Cũng khiến người dùng buộc phải sử dụng iPhone và chia sẻ với nhau từ iPhone qua iPhone,... Chưa kể các sản phẩm khác như Mac, iPad, iPod,...

Dường như Apple không tạo Apple Card với mục đích cạnh tranh với các ngân hàng thẻ tín dụng mà có lẽ họ chỉ muôn người dùng chọn cách "ở lại" dùng iPhone.

Liệu Apple Card có đủ hấp dẫn cho những ai muốn chuyển từ Android sang iPhone?

Thật chất nếu để mua một chiếc iPhone mới với giá từ 999 USD sẽ khó tiếp cận với đại đa số người dùng, trong khi mặt bằng chung smartphone Android hiện nay có cấu hình mạnh nhưng mức giá lại hấp dẫn hơn rất nhiều.

Apple Card - Okay, đâu đó vẫn là một sản phẩm cao cấp để mà nó xứng tầm với một thiết bị smartphone đắt tiền như iPhone. Như nêu trên, nó được làm bằng Titanium cứng cáp, sang trọng, khắc tên laser tỉ mỉ, chắc chắn nó sẽ là nhu cầu cho những người yêu thích cái đẹp và cao cấp.

Bạn có thể tìm kiếm rất nhiều lựa chọn thẻ tín dụng hiện nay cũng tốt không kém Apple Card, ưu đãi tốt, phí rẻ, tiện dụng, vân vân... Tuy nhiên sẽ chẳng có sự lựa chọn nào độc nhất như cách Apple làm ra Apple Card.

Tham khảo Businessinsider
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toolkit
CAO CẤP
5 năm
Cầm Apple Card ra đường là auto 'đẹp trai, sang chảnh' ngay lại còn có thể mang ra chống đạn nữa
vn_soft
CAO CẤP
5 năm
@toolkit Mình đang đặt làm cái bằng thẻ bằng nhôm cho oách
@Monkey_king Nó đây bạn.
@vn_soft Tui đang đẽo 1 cái bằng gỗ cho độc đây
@toolkit Kiếm tiền mới khó, còn việc xài tiền mà cũng phải theo "trào lưu" và cần người dạy hay sao?
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Quá chuẩn ngày càng ta càng ngắn kết với hệ sinh thái đó
@vvt03hp Thấy chưa tiện bằng momo 😃
bữa trước trên tinhte này có bài của bác nào review là thẻ rất đẹp nhưng dễ trầy xước. Dự là chuẩn bị các công ty thi nhau làm case cho thẻ tín dụng của nhà Táo :v
@megatroll Haiz. Xài có cái thẻ thoi mà nghe sao khổ dâm quá bác nhỉ
Kelamtro
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyen phi dat dán keo là đc mà bro, chắc lúc về vn bên khắc tên có khi bán nguyên bộ dán da cho apcard quá 😆)
svalmta
TÍCH CỰC
5 năm
@adagioleonard Thẻ timo dùng vài bữa trầy ko thấy tên với số thẻ nữa
@Kelamtro E nghi lắm bác ah
Cũng tò mò muốn sở hữu 1 chiếc (nếu có thể) để bổ sung vào mớ thẻ đang có!
@Micron C MÌnh ở VN nên thôi 😁:D:D
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
5 năm
tiền nhiều làm cái gì cũng được sướng thật, ước gì mình cũng có cơ hội đắm mình trong thế giới của đầu tư
điều kiện thế nào để mở đc thẻ Apple Cards vậy các cụ ?
@dac Ví dụ như mình có địa chỉ ở Mỹ, nhưng mình ở Việt Nam liệu có làm được không bác
@thienvk Bạn đọc kỹ lại đi, citizen hoặc permanent resident
@dac mình vẫn ở Mỹ nhưng không thỏa mãn 2 điều trên là không làm được, ở Mỹ chưa chắc đã có Quốc tịch Mỹ và là cư dân Mỹ
@thienvk Mình nhầm, ko cần là permenant resident mà là lawful resident thôi. Còn ko phải cả 2 thì chỉ có là dân nhập cư chui thôi 😃
Liệu rằng trong bao lâu và tháng mấy thì apple triển khai thẻ apple card tại Việt Nam hả các bác?

bây giờ, tháng mấy rồi hỡi em, anh đi, tìm mùa xuân trên đời..
@vule123 Apple Pay còn chưa có, chờ đợi gì cái thẻ này.
VuongKhanq
TÍCH CỰC
5 năm
@vule123 Đến cái Store còn chưa có thì chắc còn lâu ạ!
Giờ chỉ mong nó support dc ApplePay thôi còn mòn râu! @@
@vule123 Ngày 31 tháng 2 năm tới nha bạn 😁
@Stanley Dan Do Hình như 30 tháng 2 là có rồi, không cần chờ 31 đâu. :D
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
Quá đúng
Thay đổi ngay cái thiết kế con phone cho dân nhờ !
Đắt ko nói xấu mới kể !
VINHDOPP
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng muốn có 1 cái xem nó như thế nào
thấy bình thường thôi mà. cũng là 1 dạng thanh toán bằng mastercard và nó mang tên “ Bù Nhìn “ “ Đại Diện “ là Apple thôi.

Khi nào mà ra điện thoại tích hợp Node trong Blockchain để thanh toán bằng Crytocurrency đi. đó mới là cuộc cách mạng thật sự.

Còn Apple Card chỉ là làm màu thôi.

Như HTC có ra mẫu dt là HTC EXODUS hỗ trợ thanh toán bằng Blockchain. Samsung ra galaxy S10 cũng hỗ trợ thanh toán Cryptocurrency là bitcoin vs ethereum.
@Đặng Vi Phú Một thanh niên chưa có và chưa bao giờ xài Apple Card cho biết . Đừng nghĩ cao siêu blockchain này nọ , nghĩ thấp thôi , cao quá chắc thập kia sau mới đc ứng dụng .
@anti-apple nghĩ cao với thấp gì. Apple card thì có khác gì samsung pay hay mấy cái wechat thanh toán trực tiếp ở China đâu. Apple pay nó làm màu thôi.
bravemoon177
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói đến Apple là nói đến sự ràng buộc trong hệ sinh thái của nó rồi. Cũng được nhiều nhưng hơi tốn tiền thôi.
Một cách hút máu khác của Apple-> kết hợp với các đối tác khác để cùng hút máu
@phucprolangtu Cái thẻ thì hút máu nỗi gì? Bao người muốn có còn chưa được kìa.
@Jamesbond có để khoe hay trưng kiểng ah?
@ragefighter Khoe hay trưng kiểng thì không biết nhưng nói hút máu với cái thẻ thì xem lại.
Làm bằng titan bỏ ví ngồi phát cong như cái chảo thì có đổi dc k nhể 😁:D:D
tung.dq
CAO CẤP
5 năm
ở việt nam chỗ nào bán vậy 😁 :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Apple Card apply cho vui chứ chả hơn mịa gì các thẻ khác, từ các ưu đãi cho đến tính năng. Thẻ cứng thì thẻ qué nào chả dùng được ở chỗ ko có Apple Pay mà đa số thẻ cứng của các bank cũng add vào được Wallet rồi.
Thứ duy nhất khiến mình đăng ký là để sưu tầm. Nhận rồi cất đi, còn chả buồn cho vào ví

Ảnh thực tế thẻ hôm nhận được đây
05550C3B-84CA-48C3-BC24-C3815C9D5C12.jpeg D1B87CA6-5601-4E3A-964D-672CD59EB1D4.jpeg 338D1165-96ED-4B54-BCDB-5D9C187F83E9.jpeg 2CEF250B-A18A-4250-9C16-14B629E3095F.jpeg
@Paul_k Không lẽ bác định sử dụng có duy nhất 1 thẻ này ? 😁
@Paul_k Ra Costco thì dùng thẻ Citi của Costco luôn chứ dùng qué gì cái thẻ dở hơi này
shirley19
TÍCH CỰC
5 năm
@dac Lúc payment credit bills cho Apple Card này thì mình chỉ có 1 option là transfer money from debit card hả bạn. Có options nào khác không như ra Apple Store trả trực tiếp được không. Mình xài thẻ Chase Sapphire hay Capital One Venture toàn ra bank trả trực tiếp tiền lun , khỏi bỏ vô debit rồi transfer qua
@shirley19 Chỉ có thể bank transfer thôi
Có bài viết trước nói rằng màu trắng của thẻ rất mong manh, dự là có ốp cho em nó 😁
@Duy Thông Ngố Haha, gì cũng ốp, vui nhờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019