Apple chấp thuận Opera Mini trên iTunes Store

vuhai6
13/4/2010 0:59Phản hồi: 178
Apple chấp thuận Opera Mini trên iTunes Store
Tin vui liên tục đến với trình duyệt Opera Mini, mới đây thôi họ đã đạt ngưỡng 100 triệu người dùng và hôm nay là việc được Apple chấp thuận cho phép phát hành Opera Mini trên iTunes Store. Trong vòng 24h tới, bạn sẽ có thể tải trình duyệt này về máy của mình, theo thông tin ban đầu thì nó hoàn toàn miễn phí. Đây cũng là một ngoại lệ vì ít ai tin rằng Apple lại cho phép Opera Mini vì nó cạnh tranh trực tiếp với Safari.

Một số thành viên tại UK và Australian cho biết họ đã tải được Opera Mini từ iTunes Store. Tuy nhiên khi mình vào tìm thì lại không thấy (iTunes Store của mình là USA). Nếu muốn bạn có thể click vào link iTunes để kiểm tra thử xem mình có tải được không.

Một số hình ảnh của Opear Mini trên iPhone:

Nguồn: engadget
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá tuyệt vời, đúng là tin vui cho các fan của Iphone ^^
Đã tải thành công và đang lướt web bằng em nó! hihi! Hơi buồn một cái là em nó duyệt web ko thể nhanh và mượt bằng safari được giao diện đẹp hơn thôi! 😁

Mr_D
TÍCH CỰC
14 năm
Nếu ko bằng Safari như bác nói thì e ko tải Opera về nữa vậy :D :D :D
hoan hô Apple, operamini tuyệt vời
Apple buộc phải chấp nhận thôi, nó không muốn như Microsoft vì cái IE mà bị kiện cho điêu đứng
Opera lên bản 10(Macintosh) làm máy mình bị chậm ()
Mình vừa remove xong 😃
Giờ chỉ xài Safari và Firefox, ưu tiên Safari
Chưa có iPhone nên chưa đc trải nghiệm xem Operamini có gì hay ho không
shizuaka
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tài khoản free tại việt nam thì ko thấy. Nhưng tài khoản UK đã tìm thấy nhưng Acc đang lỗi ko tảddwowwccj. buồn qué 😔
opera ăn đứt safari cái chắc rồi , lần đầu tiền apple chấp nhận 1 trình duyệt có tên tuổi xuất hiện trên app store . Thế nào "cáo lửa" cũng xuất hiện trên app store itunes
alex0511
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phán cứ như đúng rồi, xài thử đi bạn.
Vẫn chưa qua được Safari, mình load thử 1 vài trang thì lỗi khá nhiều, zoom của operamini ko thuận tiện lắm, kiểu zoom x1,x2.
Tốc độ trên Wifi và 3G đều thua Safari.

Túm lại chưa được good lắm.
rassen
TÍCH CỰC
14 năm
tải về dùng rồi sẽ biết có ăn đứt đc ko 😃
ngửi khói cho Safari thì có.

Opera Mini load qua server trung gian, ko phải như Opera Mobile, nên sure là speed sẽ chậm hơn nhiều.
cái quảng cáo trên là bố láo.
phihung211
ĐẠI BÀNG
14 năm
ha ha ha vậy chắc thằng apple nó chơi đểu opera rồi,mình dùng opera mini 5 trên hd2 lướt web vù vù,ai thích mang safari ra so sánh nhé.mà cái hay của opera là chỉ 1 tap thôi là zoom luôn với cỡ chữ mình chọn và căn chỉnh cho vừa màn hình,như thế thì cần đa điểm làm gì nhỉ?chọt 1 phát ko tiện hơn cứ lấy 2 ngón kéo kéo sao?mình hồi xưa thấy đa điểm hay hay nhưng từ khi dùng hd2 thì chẳng bao giờ sử dụng cả(ngoại trừ khoe vs người iu),double tap chẳng nhanh và chính xác hơn gấp mấy lần cái kiểu lấy 2 ngón kéo ah........?
Bác so sánh hài thật, đang bài viết: Opera Mini cho Iphone cơ mà, so sánh với HD2 làm chi....? Với lại bác lướt web = IPhone (safari) bao giờ chưa vậy? Cái double tap ai chẳng biết, mấy ai "ngón tay kéo" đâu chứ.
anhdungfit
ĐẠI BÀNG
14 năm
tài khoản VN dùng bình thường, mình vừa tải trực tiếp từ AppStore trên iP
shizuaka
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng được rồi. Nãy mình làm hơi sớm. nó chưa kịp lên :dance:
tình hình la` mới test xong,cai' zoom ko thich' cho may^',se~ upload video review do mình làm sau.
namwest
ĐẠI BÀNG
14 năm
tuyệt 😁 :D :D:D:D:D:D:D
titan86
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hoan hô Opera ,sức mạnh cộng đồng đã làm cho Apple phải chùn bước, hhehehe
xác nhận: đã cài được opera mini trên iphone 3gs. acc vietnam.
Xác nhận dã cài được hehe xài liền liền đi bà coan ơi, đúng là hot news ^^!
Vẫn còn hơi chậm và chưa ổn lắm.
love719
ĐẠI BÀNG
14 năm
chậm hơn safari, hoặc tại mạng cùi cty
bluesight
TÍCH CỰC
14 năm
test flash chưa.... opera mini có hỗ trợ flash ko? lên fb chơi game đc ko?
anhlt
CAO CẤP
14 năm
Phê vật haha.................
Test thấy dùng trên wifi không ổn, chậm và thua (nếu ko muốn nói là thua nhiều) Safari. Còn test trên EDGE thì rất tốt, tốc độ nhanh, gấp 5 lần Safari cũng không quá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019