Apple chính thức có sự kiện vào ngày 18 Tháng 10 tới

Mikeknowsme
12/10/2021 16:14Phản hồi: 158
Apple chính thức có sự kiện vào ngày 18 Tháng 10 tới
Apple chính thức công bố sự kiện Unleashed vào ngày 18 Tháng 10 tới - tính theo giờ Việt Nam là 0h ngày 19. Hy vọng rằng trong sự kiện Apple sẽ ra mắt MacBook Pro 14 inch và 16 inch với thiết kế hoàn toàn mới, sử dụng chip M1X mới,…

Bạn có thể xem sự kiện Apple sắp tới trên Website Apple, YouTube Apple (Link), hoặc trên ứng dụng Apple TV. Tinh tế bọn mình cũng sẽ tổ chức buổi livestream bình luận theo sự kiện sẽ sớm cập nhật với anh em nhé!

Hy vọng lần này MacBook Pro mới (nếu có ra mắt) sẽ có thiết kế lột xác hoàn toàn cùng với hiệu năng vượt trội hơn nữa. Cũng không ngoại trừ sản phẩm khác cũng sẽ được ra mắt như AirPods mới (thế hệ thứ 3) hoặc một chiếc iMac M1X với màn hình 27 inch.

Để hiểu hơn về những tin đồn MacBook Pro mới, anh em có thể xem thêm: Apple sắp ra MacBook Pro hoàn toàn mới, anh em mua 14" hay 16"?
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ mong chờ sự kiện mac để ra macos chính thức để cập nhật 😂😂😂
@Quang294 Ra xe điện bác ạ.
bita95
TÍCH CỰC
3 năm
@adagioleonard ra máy mới thì mới có cơ sở để giảm giá chứ bác. Chứ tự dưng nó giảm cho bác đâu 😆
@bita95 Mình nghĩ khó có thể giảm nếu không ra con nâng cấp trực tiếp với đời đang có. Hiện giờ lineup mac thì M1 thay cho đám cấp thấp nhất của Intel ngày xưa, và vẫn để dòng 1800$ chạy Intel làm cao cấp. Thế nên đợt tới này khả năng cao là thay dòng 1800$ và vẫn giữ nguyên M1 Pro/Air/Mini làm con cấp thấp.
@adagioleonard Trước giờ dù Apple có ra Mac đời mới, thì những đời cũ củng không giảm nhiều đâu pro. Trừ khi mua những đời 4-5 năm về trước.
Đù ngon
Nhìn hình chắc nói về tốc độ xử lý nhỉ? For sure là có MacBook mới rùi, hóng Mac mini quá.
@Vỹ Spirit Hình trái táo bị bùng nổ trong một ngày đen tối ...☠️
@Hoàng Dương Liệt Hình này là tốc độ siêu nhanh ngoài vũ trụ á
Ý nói xử lí tốc độ cao
@Vỹ Spirit Apple sẽ công bố xe điện.
ngothanhtai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vỹ Spirit mới đầu tui cũng nghĩ là tốc độ nhưng sau đó nghĩ thêm đó là cái màn hình Mini Led
nierec
TÍCH CỰC
3 năm
@Vỹ Spirit Con M2 này thấy ảnh thôi là nhanh chóng mặt rồi, chờ xem CEO intel và amd vào chém cái gì “chắc tầm ryzen 3 hay core i5”. Hố hố
Pandakid1417
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không biết Macbook mới có giá tầm nào nhỉ
@Pandakid1417 Macbook Pro M1X dòng 14 inches thì 1,500usd còn 16 inches thì 2,500 usd đó bạn.
@Tweener Lob ủa, tui thấy Macbook pro 13 inch bh là 1300 usd mà ?
@adagioleonard Ý mình là giá Apple đề xuất mang về VN thêm thuế phí nữa phải tầm đó trở lên ấy.
@adagioleonard Mình đoán đúng giá MBP 16 inches mới nhé, riêng 14 inches thì 1500 còn chưa đủ phải thêm 500 usd nữa kìa.
Hóng MacBook mới 😢
Chuẩn bị tiền mua macbook nào
@Duy Luân Ra mắt xe điện nhé.
thaihavnn07
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Làm sao bán máy cũ đây mod 😅
@thaihavnn07 Nhattao.com đi người anh em 😆
@Duy Luân Hóng vid unbox của bác quá
@khanhduyt65hus hi vọng mình sẽ mua được nó sớm
Hóng MB mới
nierec
TÍCH CỰC
3 năm
@StevenLe165 Sự kiện apple diễn ra dành cho Việt Nam! Ấy, chọn đúng 0h cứ như giao thừa vậy 😁
Vẫn đang hạnh phúc với M1, hứa sẽ không thèm MacBook Pro mới đâu huhuhuhuhu
@Tony08 Mua hong mình có con Pro M1 sạc vài chục lần, mua FPT 12/2020, 35tr, giờ theo bác bán được mấy mà không lỗ 😁
tuan 95
CAO CẤP
3 năm
@Atus Atus Của bác cấu hình sao? Mua ở fpt thì mắc hơn cửa hàng nhỏ vài tr rồi
Tony08
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Atus Atus bác mua ở FPT đã là xác định đắt hơn nơi khác rồi, chứ các cửa hàng khác là đều tăng giá bán Mac M1 thêm 1 triệu so với hồi năm ngoái mới ra đó
@tuan 95 Mình pre oder nên giá cao, đổi lại máy mình là 1 trong 10 máy bán ra sớm nhất VN
hóng macbook air 14 inch có HDMI mua tặng vợ 1 cái!
@QuanLyNhaNghi làm quản lý có khác, vợ được nhờ phết
@Mikeknowsme Quản lý nhà nghỉ hẳn hoi. Thi thoảng vk ck đổi gió.
Cười ra nước mắt
donganh444
TÍCH CỰC
3 năm
Unleashed có nghĩa là giải phóng, vãi cả "tháo gỡ ra khỏi cái gì đó"
Cười ra nước mắt
@donganh444 phỏng dái nữa hả 😁
@donganh444 nghĩa đen là vậy, ok bác đúng, cảm ơn bác
@donganh444 Thì ý Apple là gỡ bỏ xiềng xích, tới ngày phóng thích con "quái vật"
tuxedo198x
TÍCH CỰC
3 năm
Hóng airpop mới , mac mới ...thất vọng con 13 chả thay đổi gì lớn . Watch 7 màn hình to hơn ko độ công nghệ kiểu onl always 😆
mphp.iamt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mac Mini M1X 😁
Iphone 14
@HyH Đừng có mơ, đợi năm sau đi.
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
k ngóng lắm , vì mong con iMac 32" thôi
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Huy Vũ.. me too
@Huy Vũ.. 27" chưa ra, tham thế???
Huy Vũ..
TÍCH CỰC
3 năm
@Trung Thanh 27 chắc k có đâu thay bằng 32 đó ak
@Huy Vũ.. Cá 100USD nha?
@Huy Vũ.. iMac mới tối thiểu 30 inches còn ra luôn màn 32 inches thì quá ngon lành.
Hóng chết đi được. Được xem sức mạnh M1X có như lời đồn không
Yêu quá
tieuan198
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hi vọng có imac 32 inch hoặc imac 27 inch màn 120hz
Hi vọng có gì ẩn hay ho chứ nếu dự đoán đúng hết thì ko còn gì bất ngờ nữa 😔
@megatroll tuỳ, đợt sự kiện iPhone, AW, đoán sai từa lưa haha
@megatroll Còn bất ngờ to nhất là hiệu năng con chip mới ấy. Năm ngoái M1 cũng có kha khá đồn đoán, đến lúc ra chả ai nghĩ nó lại ngon như vậy cả 😁.
ra là quất liền cho đủ bộ Apple
tháng 2/2021 : ipad pro 12.9 inch 2021
tháng 9/2021 : iphone 13 pro max
tháng 10/2021 : macbook pro 14 inch
3 năm sau đổi tiếp 😂😂😂😂
@Nguyễn Chí Danh Cảm giác có mùi Khoa Pug đâu đây.
Cười vô mặt
@Nguyễn Chí Danh Apple Car
@Nguyễn Chí Danh E nhà nghèo nên mới làm con 11” với 12 mini . Lúc đầu cũng ko nâng điện thoại đâu nhưng máy nhỏ giá rẻ nên lấy
@Nguyễn Chí Danh Bác giàu vcc . Mất mịa mấy năm tiền lương của e r 😂
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
cái này mới đáng mong chờ hơn cái sự kiện tháng 9 vừa rồi 😁
baden009
TÍCH CỰC
3 năm
@HungDB uhm ip 13 vừa rồi thất vọng quá
Im lặng đi

Xu hướng

Bài mới