Apple chính thức nâng cấp MacMini với vi xử lý mạnh mẽ hơn

niky
20/10/2009 17:26Phản hồi: 16
Apple chính thức nâng cấp MacMini với vi xử lý mạnh mẽ hơn
Trong lần nâng cấp hàng loạt cho mùa mua sắm cuối năm nay thì apple cũng không bỏ quên cỗ máy server gia đình MacMini của mình. Sẽ có 2 lựa chọn cho người dùng chuộng MacMini với các cải tiến về dung lượng bộ nhớ cũng như vi xử lý.

MacMini mới sẽ có 2 phiên bản như sau:

1. Bản 599 USD với vi xử lý 2.26GHz Core 2 Duo (nâng từ bản 2GHz cũ), 2GB RAM (lên thêm 1GB so với bản cũ), ổ cứng 160GB (tăng từ 120GB của bản cũ).
  2. Bản 799 USD với vi xử lý 2.53GHz Core 2 Duo, 4GB RAM (tuỳ chọn cao hơn bản cũ 2GB)và ổ cứng không đổi là 320 GB.
Tuy nhiên, cả hai phiên bản tùy chọn mới vẫn giữ nguyên cấu hình card đồ họa là GeForce 9400M, ổ quang tốc độ 8x cùng hệ thống các cổng kết nối.

Ngoài ra, trong đợt nâng cấp này Apple cũng mang đến phiên bản Mini server với một sự thay đổi lớn. MacMini Server sẽ không có ổ quang, mà thay vào đó sẽ được gắn thêm một ổ cứng, nâng tổng dung lượng lên thành 1Tb (2 ổ, mỗi ổ 500 GB). Nó cũng sẽ được bán kèm với bộ Snow Leopard Server cùng cấu hình là: 2.53GHz Core 2 Duo, 4GB RAM, card đồ họa là GeForce 9400M. Giá bán cho bản mini server này là 999 USD.

Hiện tất cả các phiên bản mới đều đã được cung cấp tại trang chủ Apple.

Nguồn: Apple
[relate]apple, mac mini[/relate]
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dnhdnh
TÍCH CỰC
15 năm
Cho em hỏi giá đó chỉ bao gồm CPU hay có cả màn hình nhỉ ;)
hongphat85
ĐẠI BÀNG
15 năm
Giá đó chỉ gồm CPU thôi, chứ cái màn hình mắc thí mồ.
Mac mini có giá chưa bao gồm màn hình 😁
macmini không nhất thiết phải sài màn hình của apple hả anh 😁 em chưa biết gì về mac cả :D
hongphat85
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng rồi, ko nhất thiết phải xài màn hình apple, cty mình có 2 cái cục y như vậy, mà chắc do ko quen xài mac nên.. chẳng thích.
1 trong những lý do để chọn MAC là màn hinh đó bạn :D
0oMaiTramo0
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình mới mua em mac mini cách đây 3 tuần 😔
sea83
ĐẠI BÀNG
15 năm
không có HDMI hả các bác ơi, MiniDisplay port có phải là cổng ra HDMI ko?
MiniDisplayport la` chuẩn mới nghe nói có thể xuất ra với chất lượng cao hơn HDMI, tuy nhiên hiện nay chưa phổ biến, chỉ có các màn hình của Apple là trang bị cổng này. Chờ đợi 1,2 năm nữa thì cổng này sẽ thay thế HDMI.
Bác phải mua 1 cable chuyển từ miniDisplay sang HDMI.
nhìn sang trọng quá,trước zờ xài cục cpu to tổ chảng zờ hcuye63n qua em này xài cái cục cpu bé tí ti ngta tưỡng đổ chơi thì chít 😁
sea83
ĐẠI BÀNG
15 năm
vừa nghiên cứu rồi, nói chung chỉ đc cái pro và đẹp, cấu hình quá thấp so với thời điểm này
người ta mua Mac đâu phải vì cấu hình đâu bạn, quan trọng là Macos và khả năng ổn định khi sử dụng ( đẹp và thương hiệu thì không phải bàn rồi ) ;)
humaru
TÍCH CỰC
15 năm
giá khá là ấn tượng nếu muốn xài Mac thì đây là một cơ hội lớn để đầu tư
em mua con này thì làm sao đi khè người khác được , ở nhà sài pc cùi để dành tiền mua macbook thì thích hơn ;))
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019