TIKI Freeship June

Apple đã khoá sign iOS 12.5, các thiết bị cũ phải ở luôn iOS 12.5.1
Mikeknowsme
5 thángBình luận: 122
Apple đã khoá sign iOS 12.5, các thiết bị cũ phải ở luôn iOS 12.5.1
Mới đây Apple phát hành iOS 12.5.1 cho các thiết bị iPhone / iPad / iPod cũ nhằm sửa lỗi về hiển thị sai thông tin COVID-19 Exposure Notifications. Và mới chỉ một tuần mà Apple đã đồng thời khoá sign phiên bản iOS 12.5, tức là hiện tại ai đang ở iOS 12.5.1 không còn cách về iOS 12.5 mà dùng nữa.

Điều này có thể ảnh hưởng đến nhiều người dùng thiết bị cũ, ví dụ không muốn sử dụng iOS 12.5.1, hoặc gặp vấn đề nào đó về hiệu năng thì không còn cách về iOS cũ trước đó. Có thể Apple muốn mọi người dùng đều phải cập nhật iOS 12.5.1 để việc theo dõi, cảnh báo tiếp xúc COVID-19 được chuẩn xác, nhưng ở thời điểm hiện tại tính năng này vô dụng ở Việt Nam hay nhiều đất nước khác ngoài Mỹ.

Các thiết bị cũ hỗ trợ cập nhật iOS 12.5.1 như iPhone 5s / 6 / 6 Plus, iPad mini 2 /3, iPad Air, iPod touch gen 6.
Đã lên và chưa thấy có vấn đề gì
Mình ip6 thấy báo có bản mới nhưng kg update
@hoangduong-lgc 6s plus vẫn ở 12.4😆
Một ông chủ luôn quan tâm
Re0
CAO CẤP
5 tháng
bản vá nhỏ nên nếu về thì về 11 ko được tớ mới tiếc
Phải công nhận con iphone nó lỳ, đang xài con iphone 6s mới thay cục pin Energizer ở điện thoại vui, chạy phà phà
@wanna_08 vẫn 13 thôi, cấu hình máy cũ đú làm gì hdh mới cho lác chập hở bạn
@vunh94 chỗ điện thoại vui đường Thái Hà có bán đó, mình thích pin Energizer nên chơi tới thôi, các bạn thích rẻ có thể thay pin Pisen
@Chạt Phích có X chưa bác?
haya
TÍCH CỰC
5 tháng
@gkcongthien Xài iphone 5 năm hết vòng đời pin, chủ thay pin xài tiếp. Bạn có thấy ai xài đt Android 5 năm mà ko đổi mẫu mới ko, chưa nói đến chiện thay pin cho nó để xài tiếp nhen.
i2Bi
CAO CẤP
5 tháng
Vãi. 5S 2013 nay 2021 vẫn còn được cập nhật
@NTN.PF Mình có con 5s chạy iOS 12.4.x. Vô mấy trang báo thì vẫn được nhưng vô tinhte trang chủ thì nó cứ xoay tít rất lâu mới load hết (không biết tinh tế nó chạy ngầm thành phần theo dõi gì không). Facebook vẫn lướt newfeed bình thường nhưng thông báo bị chậm, Youtube thì bình thường.
@maidng Bác dùng facebook có bị nóng máy giống mình không
@binhmafia94 Không bạn. Công nhận bản iOS 12 này ngon, không hề nóng bao giờ mặc dù RAM khá đuối, load cái gì cũng chậm.
@maidng cái trang tinhte nó nặng kiểu gì ấy, mỗi lần load trang web là nặng nề lắm, điện thoại đời mới load cũng ko nổi
Hơm sao, mình nguyện chết dí ở 11.4.1 từ cách đây 2 năm òi, hơm thiết với việc update 😌
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@infogated Theo mình thì mấy người hay vào công kích, chửi nọ kia thì đúng là dạng dỗi hơi.
@crazysexycool1981 Chuẩn luôn, thank A 😄
@infogated Mình cũng vậy. Trước dùng iOS 6 mới Jb để cài những tính năng bị thiếu so với hđh khác, giờ không biết Jb để làm gì nữa 😆
@Mr. Đăng Giáp 👌
Lên rồi xuống chi nữa
Cười vô mặt
Việc khóa sign của Apple là việc thường xuyên và đương nhiên sau mỗi khi có phiên bản mới ra đời đôi ba tuần mà ? Có cái gì lạ lẫm đâu mà phải làm một bài đưa ra trang chủ như này hả các cụ cố ?
@wanna_08 Cái kia nó của 5s bạn ơi
@wanna_08 Apple ko phát hành iOS 12.5, 12.5.1 cho 6S trở lên đâu nên bác khỏi tìm
@iPhonecafe chuẩn. lần nào có bản mới vài hôm sau là khóa bản cũ k về đc có gì lạ đâu mà làm hẳn 1 bài viết khóc lóc =]]
@RF Hiến Nguyễn Chắc là đang nâng đỡ không trong sáng cho đồng chí chủ thớt viết bài ra trang chủ để thăng cấp bậc gì đó chăng ?
tyhn
CAO CẤP
5 tháng
Ước 1 lần apple cho quay về ios thấp hơn
@tyhn Dùng macbook hạ về được ios 10. Nhưng mà mình hạ về các ứng dụng mặc định máy chạy mượt, còn face và youtube vẫn chậm.
@cuongnh2688 Vì các app bên thứ 3 phải được viết để hỗ trợ các tính năng về sau này. Làm sao kì vọng được
Micron C
TÍCH CỰC
5 tháng
@cuongnh2688 Cách nào vậy bạn? Mình đang cần, nhờ bạn chỉ cách, thanks!
amazing T
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Micron C ra tiệm khang dung mobile nguyễn thiện thuật có làm nhé
Đây chuyến tàu cuối cho ae rồi
Im lặng đi
Sướng nha
Đương nhiên ròio
có ai như mình bị lỗi kéo xuống ở màn hình home để search thì bị lỗi trống trơn ko có gì luôn ko? phải reset máy lại, bị mấy lần rồi, 12p ios 14.3 lun rồi
@nguyenlong.1907 Không bạn . Kéo xuống thì 1/2 bị trống thôi.mà bị từ lâu rồi
@nguyenlong.1907 Ở chỗ để widget bấm dấu + rồi search widget còn không hiện bàn phím cơ 😆
@timkiemhoai bình thường vuốt từ giữa xuống nó hiện khung search cho mình nhập vào, này nó trống trơn ko có khung gõ và cũng ko có app được gợi ý của Siri luôn, trống trơn 😆)ức chế vãi
Mình 6s+ mới lên 14.3 luôn nhưng khi gọi điện bằng app nó hiện cái dấu chấm màu vàng bên góc màn hình phải.. hết gọi biến mất ! Vậy là sao các bác?
@timkiemhoai Cái đó là biểu tượng iPhone mới dùng mic đó bác.
Còn nếu dùng camera thì hiện dấu chấm màu xanh nhé
@timkiemhoai ios bây giờ nó cảnh báo các app sử dụng mic hoặc camera cho người dùng biết
@timkiemhoai Chế độ bảo mật mới của ios 14
@timkiemhoai Kéo control centre xuống bác sẽ biết được app nào vừa mới sử dụng micro (chấm màu vàng) và camera (chấm màu xanh lá)
@honghai2196 Oh. Cám ơn bác
iptran68
TÍCH CỰC
5 tháng
Ip6 mình mới lên bản này. Cũng ổn nhưng mỗi tội chậm! 😃
juha8x
TÍCH CỰC
5 tháng
Xin hỏi: 6 plus có lên được 14 không ace? Và làm thế nào để 6 plus lên ios 14? Xin cảm ơn
@juha8x Nhanh trí mua con iPhone 6s plus cũ rồi chuyển nội tạng 6s plus qua 6 plus.
@juha8x dòng này lên 12 là hết rồi
tuluan
TÍCH CỰC
5 tháng
Đã xài ios 12 thì chơi lúc cán luôn sợ gì. Các thiết bị cũ xài ios 12 mà còn lên đc là phê rồi 😃
Ip6 5s đã lâu hết rồi cứ update mãi... ngừng đi apple. Để anh em thợ kiếm sống với

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019