Apple đang chuẩn bị 80 triệu chip A14 dành cho iPhone 12
_vphlinh_
một tháng trướcBình luận: 120Lượt xem: 8.708
Apple đang chuẩn bị 80 triệu chip A14 dành cho iPhone 12
TSMC cho biết hiện đang chuẩn bị 80 triệu con chip A14 cho iPhone 12. Điều này đã vô tình (hay cố ý) tiết lộ lượng đặt hàng của iPhone 12 đã giảm một nửa so với các dòng trước.

Công ty này cũng cho biết thêm, họ đang áp dụng công nghệ chip mới để làm ra con chip A14 có bóng bán dẫn kích thước chỉ 5nm (nanomet). Đây cũng sẽ là bóng bán dẫn 5nm đầu tiên được sử dụng trong thiết bị di động, cho phép Apple có thể tích hợp nhiều linh kiện bán dẫn hơn trên con chip bằng cách giảm kích thước của chúng -> tăng hiệu suất hoạt động một cách đáng kể. Công nghệ mới này cũng tương tự như bước ngoặt năm 2018 với sự xuất hiện của chip A12 Bionic sở hữu bóng bán dẫn với kích thước chỉ 7nm.

Tham khảo Cultofmac
Chuẩn bị cho tình hình bán ế là cái chắc đây mà 😁
@Jamesbond Đồ apple rất mắc . Muốn rẻ là không có rồi .
@Vuong Hua Bán ế??? Ếch ngồi đáy giếng lại lo chuyện gã khổng lồ mất thị phần. Có chăng đồ apple giá cao không có tiền mua.tiền nào của đó. Nói vậy cho gọn
@duongphi01 Vâng, đó là suy nghĩ của mình, đừng đánh giá này nọ bạn nhé, thời covid ảnh hưởng mạnh, ko chỉ Apple mà mọi hãng phải cắt giảm sản lượng để dự phòng rủi ro, đặc biệt phân khúc giá cao !
@Vuong Hua Ế hay không thì không biết, chứ đợt iphone 12 này ra mắt là mình đóng góp 1 máy rồi đó ahihi
“by reducing the size between them” - có nghĩa là giảm kích thước giữa các transistor chứ k phải “giảm kích thước chip”.
@Thi Eat Apple Cái đó là sai lắm luôn đó nhé
@Freenday Ơ vừa hút xong, thế mà lại bảo hút từ sáng >>.<<
@from team b with love Người viết bài chỉ biết dịch từ Google Translate chứ có cần hiểu gì đâu mà bạn còn hỏi gài.
Mới nhá hàng cho ai đó quan tâm thôi 😁
@Kin Bul Samsung đang chuẩn bị 50 triệu màn hình cho iphone 12. Samsung display lại nở hoa rồi.
Ghê thật. Kích thước con chíp có 5nm (0.000005mm). Không hiểu sao họ nhét được gì vào cái đầu mũi kim đó.
@Yan20142297 Bài này chắc google dịch rồi cắt gọt ý rõ ràng thôi, chứ gần như viết sai từ kiến thức cho tới vấn đề đọc hiểu.
@Jamesbond Xíu mod online rồi sửa. Gì căng 😁
@Yan20142297 Mod nữ, mới, chắc chưa hiểu phần này đâu
@Duy Luân Ủa đó cũng có phải kích thước của bóng bán dẫn đâu bác
Do dịch hết cả
6s plus vẫn ngon chán................. Táo ơi đẻ nhiều để làm gì??
@dlv.pro.thick.game Nó đâu bắt bác mua đâu, có tiền hay nhu cầu thì mua
@dlv.pro.thick.game Mỗi năm ra 1 lần mới chứ bác 😆
@Siêu nhân gầy Thay cục pin dung lượng cao dùng phê lắm. Bác thử chưa?
@dlv.pro.thick.game ngon với bạn chứ không ngon với ng khác
Có thể chỉ là mẻ đầu tiên thôi. Tình hình dịch bệnh khó lường nên bán tới đâu đặt tới đó cho chắc.
Chuẩn bị lúa là vừa rồi.
Chip A14 chạy trên iOS 14 nên đồng bộ về mặt con số sẽ khiến hiệu năng tăng mạnh 😁
viết bài thì chịu khó tìm hiểu chút nhé chủ thớt, ko (chưa) có con chip nào kích thước 5nm hay 7nm cả, đấy là kích thước của transistor chứ con chip mà thu nhỏ đc đến 5nm chắc bạn dùng kính hiển vi để xài điện thoại 😆
@Huy.bn Người ra đang bắt lỗi của bài viết bác nhào vào nói xàm gì thế, và cho hỏi công ty nào làm dược điều bạn nói vậy.
@Siêu nhân gầy Mình nói vui theo hướng bạn đó. Có sao k bạn? Nó là tương lai mà? Bạn nghĩ thế nào là xàm và k xàm.
@Huy.bn Tranh luận câu của người ta mà chẳng dính gì, và nói cái điều chưa có thế có gọi là nói xàm không ?
@Siêu nhân gầy Bác nghiêm túc sai chỗ rồi. Tinh tế bác có thể nói đúng sai, còn đây mình nói vui k động chạm bác nhé, về nhà thể hiện nha.
thêm vài triệu A14Z gắn cho macbook pro ARM nào
Không biết bài dịch đào đâu ra thông tin 80tr là giảm 1/2 so với các đời trước thế ?
@bibinguyen Hình như dịch sai. Thấy trong bài gốc nói là, 80 triệu đơn mà Apple order cho thấy họ đang rất lạc quan nếu so với dự đoán sẽ giảm 1/2 doanh số của một số báo cáo trước đó
@nono9x Đúng rồi bác, chủ topic chắc đang bận chạy đua số lượng bài viết nên đưa ra 1 bài mà sai từ kiến thức cho tới nội dung đọc hiểu.
Ko đuu cho vn mua 🤣
Đang xài iPhone nhưng quả thật chip mạnh nhét vào con đt 6inch hơi phí. iPad vừa hơn.
Vẫn chung tình với xs và 8p đến khi hư rồi tính 😬
5nm là khoảng cách giữa 2 bóng bán dẫn gần nhau nhất đó Mod, không phải kích thước con chip. Khi nào loài người làm đc con chip kích thước 5nm thì việc khám phá vũ trụ chắc dễ hơn rồi 😃
@ddamme Chíp 5nm thì mỗi chíp có mỗi 1 bóng bán dẫn gắn lên Điện Thoại chụp 1 tấm ảnh bình thường chắc phải nửa tháng chíp mới sử lý song.
@Akay Nhím Kk 😃
Lại phải gom lúa
ip12 ra đi để mua xs max
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 239VIPhemilo
9.883 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 104CAO CẤPhoangsytai
3.417 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 89CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
MinhKhangPham+ 87TÍCH CỰCMinhKhangPham
742 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM