Apple đang sửa lỗi khiến camera trước của iPhone XS cà da mặt mịn hơn bình thường?

Duy Luân
1/10/2018 22:9Phản hồi: 138
Apple đang sửa lỗi khiến camera trước của iPhone XS cà da mặt mịn hơn bình thường?
Nguồn tin của Apple Insider cho biết Apple đang tiến hành cải thiện thuật toán xử lý ảnh từ camera trước của iPhone XS và XS Max sau khi nhiều người dùng than phiền rằng nó "cà da" quá mịn, nhìn cứ như là đã bị Photoshop hoặc áp các lớp filter làm đẹp. Mình đang xài iPhone XS Max thì thấy là nó cà mịn hơn bình thường, nhiều người dùng khác trên Reddit cũng gặp tình trạng tương tự, một số trường hợp thậm chí còn làm da nhìn thiếu tự nhiên. Trang Apple Insider nói thêm rằng những chiếc điện thoại họ test không bị vấn đề trên.

Nguồn: Apple Insider
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử làm 1 kiểu đúng là mịn hơn nhiều ipx các bác o
Dahaka321
TÍCH CỰC
6 năm
vừa đọc lỗi: "Lỗ hổng bảo mật của iOS 12 cho phép xem danh bạ, hình ảnh trên iPhone đang khóa" trên dantri xong, giờ lại lỗi tiếp. Gì mà lắm lỗi thế ko biết. sản phẩm 1000$ tương ứng 1000 lỗi chắc
@boy8xcodon111 Nhr nhí thế bác @@
@tuanokvt có tiền là làm thôi bạn. em mình nó unlock máy Samsung, Moto... suốt ấy mà
@kEn ViP Ko dễ đâu nha bác.
@tuanokvt không dễ nên mới phải trả tiền. em mình làm dịch vụ mà :v nhưng dễ hơn cái icloud 😁
dvt368
TÍCH CỰC
6 năm
Làm mịn không tắt được và làm mịn luôn phông xung quanh!
@dvt368 Yên tâm đi bác 😃 táo lần nào cũng có bản cập nhật mà. Ios 11 có đến 1 năm là bn bản thì mìn cũng quên luôn 😃😃 lo gì
Đến khổ. Để chân thực nhất thì kêu chụp xấu hơn vài cái máy Android. Chiều lòng khách tí xíu thì lại bị than phiền này nọ.
Tóm lại là bố kệ chúng mày vì bố là Apple đại đế!
Bichson Tran
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tường Cộc Bạn làm apple ah. Bênh vực ghê vậy.
Học hỏi ốp pô rồi 😆
Không biết lỗi #chargegate đã được fix chưa ta 😁
tinycatvn07
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ủa, cái này cũng là lỗi à. Tưởng là chức năng làm đẹp của camera chứ.
chị em tranh thủ sống ảo nốt trước khi Apple fix lỗi nhé :v
thedu1020
TÍCH CỰC
6 năm
cà mịn vậy mới đẹp chứ
HaiZzz mệt cả bọn người dùng này
Hãy sống ảo khi bạn có thể
cu kum
TÍCH CỰC
6 năm
Đã nói là nịnh chị em rồi mà lỵ
evn203
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hóng chiến tuyến bên kia vào ném đa
Phải gọi là ủi mới đúng
Các chị e khá thích vụ này. Apple nên có tuỳ chọn tắt mở trong cài đặt cho những ai k thích vụ nay
Vậy do sửa lỗi gì đó mà khiến sinh ra lỗi da mịn hay đang sửa lỗi làm da mịn
Bichson Tran
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuyethoa•com Áp dụng bộ lọc ngay khi thấy gương mặt, không tắt mở được nhé.
Ở VN mấy gái chắc không thích cập nhật cái này rồi.
.acu.
TÍCH CỰC
6 năm
Apple đang sửa lỗi: [camera trước của iPhone XS cà da mặt mịn hơn bình thường?] hay
Apple vì [đang sửa lỗi] nên [camera trước của iPhone XS cà da mặt mịn hơn bình thường?]
???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019