Apple đang trầy trật kiếm người dùng Apple News+, trong khi Apple Music đã có 60 triệu người đăng ký

P.W
15/11/2019 7:22Phản hồi: 70
Apple đang trầy trật kiếm người dùng Apple News+, trong khi Apple Music đã có 60 triệu người đăng ký
Theo một nguồn tin nội bộ giấu tên, kể từ khi ra mắt dịch vụ đọc tin Apple News+ và lôi kéo được 200 nghìn người đăng ký dịch vụ sau 48 tiếng, Apple đang gặp khó khăn trong việc thu hút người dùng đến với dịch vụ đọc tin tức này. Khi nó ra mắt, Apple đã quảng cáo dịch vụ này sẽ đem 300 nguồn tin chất lượng, từ tin tức chính luận, giải trí, công nghệ, thể thao tới người dùng với giá 9.99 USD mỗi tháng. Theo nguồn tin kể trên, sau con số 200.000 người đăng ký đầu tiên, đến bây giờ lượng người đọc Apple News+ vẫn chưa tăng theo cách Apple mong muốn.

Để tiện so sánh thì, Apple Music hồi giữa năm nay đã có 60 triệu người đăng ký sử dụng dịch vụ, theo thông tin chia sẻ của Eddy Cue, phó chủ tịch mảng dịch vụ và phần mềm internet của Apple. Tốc độ tăng trưởng của Apple News+ đang khiến vài nhà xuất bản đối tác của dịch vụ này cảm thấy thất vọng khi không đem về được cả lượng người xem lẫn doanh thu mà họ mong muốn. Một nguyên nhân có thể đưa ra là, Apple không bỏ chi phí quảng cáo Apple News+ như Apple TV+ hay Apple Music. Ra nước ngoài đi đến đâu mình cũng thấy banner quảng cáo Apple Music ở những khu vực mua sắm lớn, từ Thái Lan đến Singapore...

Hiện tại Apple có vẻ đang muốn gộp chung Apple News+ vào gói dịch vụ cho những người mua Apple Music hoặc Apple TV+ để tăng lượng độc giả, theo nguồn tin của Bloomberg.

Theo CNBC
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái gì anh apple ra mắt cũng thu được tiền hàng tháng được nhỉ, sợ thật..... siêu thấm hút tiền
@Coca Escanor tính ra vẫn rẻ, mà tin tức chính thống ít free lắm
@Coca Escanor Thử mua sub của 1 vài tạp chí là biết mặt nhau ngay nhé
@finalmagic Sub đắt vãi ra, 10$ tháng là ít
noinghenah
TÍCH CỰC
4 năm
@Coca Escanor Bó tay, Apple news+ là gói trả phí chủ yếu tập trung vào tạp chí. Ở VN thì ít xài tạp chí toàn lên Bao Moi đọc. Chứ bạn mua tạp chí đi, cả tạp chí ngu o i l o n bạn coi 1 số bao nhiêu tiền =)))))))) coi có lạnh xương sống không =)))))) Mà kể cả bạn có mua thì nó cũng chỉ....là 1 số tạp chí thoi đó =))) or bạn sub giống mấy bạn trên nói thì cũng là 1 hãng tạp chí thôi đó =))))) Ngoài ra thì lượng ng dùng ít vì chưa nói tới cái News + mà cả cái app Apple news thì Apple cũng chỉ mới mở cho 4 nước Úc, Canada, Anh và Mỹ thôi.
Đang xài gần hết cmn hệ sinh thái ios. Thiếu mỗi con Mac :v
@saigon_2003 ISO ? Chuẩn ISO hả bác 😁
@l0ngku GIống mình. Mình cũng dùng hệ sinh thái của ios, vì mình hay ăn táo, nên dùng hàng Apple = ios 😁
@kstn_hut_hat Mình thì ngược lại, chỉ dùng MacBook chứ ko dùng iPhone, iPad hay bất kỳ cái gì khác của Apple
Mấy bạn ở mẽo đăng ký đi, mình vn quen đọc báo đoảng vs lá cải rồi 😃
l0ngku
TÍCH CỰC
4 năm
@heobanhki Báo Việt Nam! Mình đọc cho biết chứ thông tin có đầy đủ đâu
@l0ngku báo mẽo cũng chưa chắc đúng, nói chung đọc báo thì chỉ tin được 50% bất kể nước nào.
@heobanhki Cớt Tây thơm hơn ? Đã là truyền thông thì ở đâu cũng dối trá như nhau.
@heobanhki Bọn CNN với BBC viết cũng có ra gì đâu mà nâng tụi nó lên, tụi tây cũng đủ trò hết á,
Gộp vô chung với music đi, nghe nhạc đọc báo luôn 😁
bsd insight
ĐẠI BÀNG
4 năm
Apple News làm gì, cái này để bạn Facebook làm có hơn không
Kiểu Apple khiếp quá. Thiết bị đắt rồi. Còn dịch vụ nào cũng theo tháng thuê bao. Từng cái với mình đã đắt rồi nhưng với nhiều người thì họ kêu rẻ bèo là rẻ. Nhưng không biết họ đã bao giờ tổng hợp số tiền chi trả cho Apple hằng năm: thiết bị, App, thuê bao dịch vụ... chắc khiếp lắm.
Vấn đề của Apple News+ là:
- Gộp chung với Apple News làm người dùng có cảm giác phải trả thêm tiền.
- Giao diện người dùng tệ hơn nhiều so với dịch vụ gốc khi Apple chưa mua lại.
Nó mà có tiếng Việt chắc mình cũng mua đọc. Tiếc rằng tiếng Anh
@lechien.us Mấy trang tin tức nổi tiếng của VN đều miễn phí mà.
trunglb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lechien.us Vãi thật ai rảnh dịch hết đống báo Tiếng Anh ra cho mà đọc. Mà có thì cũng chả bán dc ở VN, toàn thánh xài chùa
Nếu Apple tổng hợp tin báo + quảng cáo rồi thu tiền 10$/tháng thì khôn vãi 😁 Mà 300 trang báo kể cả có tiếng thì kiểu gì cũng có một vài tin lá cải.
neo_noe_one
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới mua iphone 11, được apple khuyến mại 1 năm apple tv+. Nhưng nội dung quá nghèo nàn, phim có vài bộ
VN ko dùng đc khi không có báo việt
Sedung
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái Apple TV + sau miễn phí chắc chả mấy ai thèm xài, lúc đầu Apple ra mắt tưởng Apple TV+ sẽ đưa kho phim đang bán lẻ thành dạng thuê bao thì thấy rẻ với hấp dẫn, chứ được vài bộ phim, chưa kể dùng Apple TV+ không khác gì kho rác, tại đang dùng dịch vụ trả phí vẫn phải chung đụng cùng phim bán lẻ, khác gì chịu đựng QC, Apple quá khôn lỏi, ít ra phải tách riêng bán phim và Apple TV+ chứ
Gộp vào với Apple Music thì lại thành bia kèm lạc mất rồi
chưa dùng thử k biết có nhiều khác biệt với các tờ khác k?
Không biết 60 triệu đó là ai với ai, chớ tui đăng ký dùng thử thằng này với Spotify, và gỡ cả 2 chỉ sau 2h ngồi vọc.
Lý do : đơn giản thôi, quá ít nhạc Việt.
@Tran Le Thuan An Tập nghe nhạc ngoại đi bạn, mình bây giờ bỏ nhạc Việt rồi nghe nhạc ngoại hay lắm chỉ tội ko hiểu gì kaka
@cuongtao2016 Tập ko nghe nhạc cho tiết kiệm tiền và tgian bác ạ
@adagioleonard Nói vậy thôi chứ có thời gian nghe đâu, lâu rồi ko còn nghe nhạc nữa
đang xài Apple Music student dc free Apple TV+ mất có 29k/tháng, đang rất hài lòng
bangtoto
TÍCH CỰC
4 năm
@confidential17 mình xài AM như bạn mấy tháng r giờ đăng ký AT được không bạn?
@bangtoto cái này chỉ cho gói student thôi nha bạn, mà bạn thử mở AT+ rồi bấm vô mấy phim series coi thử dc ko, ko phải dk gì đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019