Apple đồng ý rút Galaxy S III Mini ra khỏi vụ kiện với Samsung
Duy Luân
9 nămBình luận: 172

Trong một hồ sơ gửi lên tòa án hôm thứ Sáu vừa qua, Apple cho biết rằng họ đã đồng ý loại bỏ Galaxy S III Mini ra khỏi vụ kiện tụng giữa mình với Samsung trên đất Mỹ. Trước đây, Apple muốn thêm S III Mini và hàng loạt sản phẩm khác của Samsung vào danh sách mà hãng cho là vi phạm các bằng sáng chế do mình nắm giữ. Tuy nhiên, Samsung nói công ty không "làm, sử dụng, bán, cung cấp hay nhập khẩu Galaxy S III Mini vào thị trường Mỹ", do đó việc Apple mang chiếc smartphone này ra tòa là bất hợp lí. Apple có nói thêm rằng nếu "tình huống thực tế có thay đổi" trong tương lai, tức là trong trường hợp Samsung Mỹ có kinh doanh S III Mini tại quốc gia này, Apple vẫn được quyền cáo buộc mẫu máy này vi phạm các bằng sáng chế của mình.

Galaxy S III Mini cùng hàng loạt thiết bị mới của cả Apple và Samsung như iPhone 5, iPad Mini, iPad thế hệ 4, Galaxy Note II, Galaxy S III đang chuẩn bị được đưa ra tòa trong một vụ án độc lập với vụ Samsung bị phạt 1,049 tỉ USD. Vụ thứ hai này đã được hai bên chuẩn bị hồ sơ từ đầu năm nay và dự kiến phiên sơ thẩm sẽ diễn ra vào tháng 3/2014. Samsung bắt đầu bán Galaxy S III Mini vào tháng 10 vừa qua tại Châu Âu và mới đây sản phẩm này cũng đã có mặt tại Việt Nam theo con đường xách tay lẫn chính hãng.

171 bình luận
sang năm 2013 không biết còn bao nhiêu vụ kiện ntn nữa.có lẽ sẽ vẫn còn rất nhiều trận chiến nảy lửa giữa 2 đại gia làng công nghệ.
về cá nhân là người châu á.và không thích độc quyền nên ủng hộ samsung
năm 2012 đã khép lại với mọi cung bậc của cuộc sống,cảm xúc...
chuẩn bị đón xuân 2013 xin gửi lời chúc sức khỏe đồng hành,thành công dẫn lối,mở lối đam mê và niềm vui tràn trề đến toàn thể các bạn yêu công nghệ
Anh No nhà ta đâu rồi nhỉ, thắng RIM trong lặng lẽ, lấy tiền trong bóng tối, âm thầm bù lỗ ... Hix, làm như vậy cũng đc, nhưng tốt hơn hết là phải làm rầm ben lên, chuyện bé xé ... thật to 🆒 mình thấy mấy vụ kiện tụng này giúp thương hiệu đi lên còn hơn quảng cáo :p
nguyendanga
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ducvinhqn Mục đích bờ Rờ là chính =))
ko có tin gì mới hấp dẫn hơn sao.
Trong thế giới phẳng này, mình nghĩ các bạn nên suy nghĩ rộng ra, đừng thấy châu Á đấu với Mỹ thì ủng hộ Châu Á.
Độc quyền khác với bảo vệ bản quyền.
@friedrice Chẳng hiểu bạn này đang muốn nói điều gì? Phân biệt gì và phân biệt như thế nào?
amida79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tolamvienkhoa Bạn nghĩ thế nào khi sam sung thắng kiện ở các nước khác nhưng bị thất bại ở Mỹ, bạn nghĩ thế nào về vụ kiện cá tra, cá basa của các nhà xuất khẩu việt nam sang mỹ bị cho là phá giá...
amida79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tolamvienkhoa và bạn nghĩ thế nào với việc đăng ký bản quyền với thiết kế kiểu dáng hình chữ nhật góc bo tròn, những điều 0 thể tưởng...
@amida79 Mình nghĩ thế này này:
- bạn nên tìm đọc hết toàn bộ những gì Apple kiện Samsung, kết hợp hiểu biết của bạn (nếu có) để hiểu hơn về cái "bo hình chữ nhật" chứ đừng đọc tin rồi nói.
- bản quyền và độc quyền thì mình thấy bạn nghĩ khác mình nên nói nữa vô ích. Khi nào bận thật sự sáng tạo ra cái gì đó đem đi đăng ký bản quyền được thì bạn sẽ hiểu cảm giác của Apple và nhiều hãng công nghệ khác.
- hệ thống luật pháp mỗi quốc gia khác nhau, sao có thể so sánh được? Tội ngoại tình ở Việt Nam phạt hành chính nhưng qua Afghanistan thì bị ném đá cho đến chết. Toà mỗi nơi mỗi ông, quan điểm mỗi khác.
- mình chỉ cảm thấy cái tư tưởng ủng hộ người châu Á mang tâm lý địa phương, bảo thủ quá! Như cái kiểu thấy người gốc Việt thành công thì vui mừng cả nước. Ngay cả các thằng châu Á nó cũng chẳng ưa nhau. Thế giới này chỉ có 1 loài người thôi.
- kiện chống phá giá thì ai chẳng làm. Bảo vệ những người trực tiếp nuôi bộ máy nhà nước khác với ủng hộ một ông xa xôi đâu đó chỉ vì ổng da vàng giống mình.
nhai không nổi chứ châu á châu âu gì! bản quyền cái gì bọn nó? 1 phe với nhau công nhận làm gì! :rolleyes: dự là thằng táo dạo này dở ra rồi 😁 ip đại hạ giá đây, bán xổ bán thanh lý đây mại zô
Huynh315
ĐẠI BÀNG
9 năm
Công ty độc quyền nhất thế giới là Apple mà sao không bị kiện ta?
@Huynh315 bởi vì định nghĩa độc quyền của bạn là "sai sách", hay nói nôm na là cách hiểu của bạn khác với cách hiểu của những quốc gia khai sinh ra cái từ đó.
@Huynh315 Chống độc quyền bên mỹ chỉ là hình thức thui bạn vận động hành lang bên mẽo chỉ cần bóp dày thui
Nói chống độc quyền thì châu âu là no1
Bởi vậy apple chỉ còn nộp kiện bên mỹ thoai bên châu âu làm quá nó điều tra là méo mặt
Còn ss thì chỉ là có thể bị phạt chưa có tin chính thức
Là Galaxy SIII Mini chứ bác nhỉ. 😃

công nghệ 3G - vốn đã trở thành chuẩn chung của ngành viễn thông - Ủy ban Châu Âu (EC) buộc tội Samsung vi phạm luật chống độc quyền để cạnh tranh không lành mạnh tại thị trường di động Châu Âu

Samsung cũng có cho biết hãng sẽ rút lại tất cả các yêu cầu cấm bán thiết bị của Apple ở Đức, Anh Quốc, Pháp, Ý và Hà Lan bị Samsung cho là đã sử dụng trái phép các bản quyền cơ bản . Samsung nói nguyên nhân dẫn đến quyết định này là để "bảo vệ sự lựa chọn của người tiêu dùng"

Cho chừa cái thói kiện cáo tùm lum

Đúng là cái lưởi ko xương .

Sam "sàm" - Sam "sùng" . Chỉ dành cho mấy fan cuồng " sùng" thôi
@darkhackervn một netter ss rẻ tiền
@darkhackervn sungoku0305

Gửi 2 bạn

Bạn nói rất hay nhỉ vậy , các fan androi cũng thường hay nói trong các trang đầu là táo thối , iphan thì sao bạn có pm để triết lý tường ng ko hay là chỉ riêng SS , ai đụng đến là bạn pm liền
@phuctutin86 Nói tóm lại mình đang xài Blackberry không liên qua gì tới mấy dòng cảm ứng này cả. Bạn thích iphone apple thì bạn mua xài, ai thích samsung thì mua samsung xài chỉ có điều nên tinhte một chút đừng có thể hiện mình thiếu văn hoá.
@sungoku0305 Bạn lạ thật tôi chế giễu mấy ng dùng SS fan cuồng , bạn lại pm nói mấy điều này với tôi , ý bạn là tôi nói chuyên vô văn hoá à ? Tôi dùng từ gì mà vô văn hoá .

Tôi thấy rất nhiều ng chế giễu apple , iphone 5 ... thế toàn vô văn hoá à . Tranh biếm hoạ nữa , LOLzzzzzzz
Mức độ tiền phạt cho sám sùng tăng chóng mặt
2012: phạt 1,05 tỷ USD cho Apple
2013: phạt 15 tỷ USD cho EU
2014: dự là phá sản
@kasaudepyai nè ở việt nam những thứ như chú nói là còn lâu lắm,ko riêng gì android kể cả ios thì cũng còn những topic chuyên share những phần mềm bản quyền miễn phí như APK việt nam hay haveniphone hay appstore chú công công nhận có cái topic này ko,hok lẽ họ là nhửng thằng ngu ngu muội à,nhìn thực tế tí đi,sống ở đâu thì quen đó rùi,chú cũng là người VN đó,cái gì họ bỏ tiền ra mua thì có quyền lựa chọn Vd như 1 đống sầy riêng chẳng hạng 20 ngàn 1 trái chú bò tiền ra mua có bao giờ chú lựa trái nhỏ nhất dỡ nhất mua ko,😁.chú đừng có ngĩ là do thói quen + do khó khăn khi thanh toán + tài chính eo hẹp nên mới phải dùng pm lậu,có thằng xài PM lậu nó có tiền sắm cả xe hơi đó vài trăm tr mà cái app bản quyền cũng chỉ cao lắm là tầm 60$ trở lại thôi còn cao hơn nữa thì tui ko biết,zậy thôi,nào giờ nge chú nói là hay ở nước ngoài thì hok biet chứ ở VN thì sống đâu quen đó rùi,chú có mở tiệm Dt ko,hiện nay là có nhạc bản quyền 1K 1 bài nhac bản quyền đó người ta tới chép nhạc dt chú kêu thử chép 1 bản 1K nhạc bản quyền thì bao nhiêu người đồng ý thử đi rùi biết;)
PS a mà chú NC tôn trọng người khác tí nha,kẻo bị mod baner mệt lắm:D rùa với chả rùa nhàm lắm chú à.tui đã tự hạ mình xuống nc với chú đàng hoàng rùi nhé,còn ko chịu nữa thì thui ko quote bài nhau nhé😃
@ruacontrenbien 1. À thế ra luận điểm của rùa bé là: "tao biết tao sai nhưng cả nước tao sai nên thành ra tao ko sai" hả.

2.chú đừng tưởng a là ifan thì bênh ng sd ios, ko có đâu. Nếu ng dùng ios chỉ vì thói quen mà sd pm lậu, trong khi hoàn toàn có khả năng mua pm thì cũng đáng bị lên án và ném đá.

3. Một đống lý do như thói quen + khó khăn thanh toán+ tài chính là tổng hợp các lý do, chú có thể giàu nhưng quen tay ăn cắp ( như cái th lái xe hơi mà chú vẫn thần tượng), hoặc do chú nghèo ( tài chính), hoặc chú có tiền muốn mua pm bản quyền nhưng lại thấy thanh toán rắc rối ( khó khăn thanh toán)... Hiểu chưa rùa bé.

3. Chú có biết bao nhiêu cty đã bị huỷ hđ vì sd pm lậu ko? Biết bao nhiêu cơ hội bị bỏ qua chỉ vì tây nó nghi ngại VN sd hàng lậu để làm việc cho nó- nó mà thuê thì khác gì tiếp tay cho việc ăn cắp? Kiểu lý luận chí phèo của rùa chỉ có tác dụng khi dân VN tự cung tự cấp đóng cửa chơi với nhau thôi, lúc đó thì chả cần buôn bán gì vì cứ đi ăn cắp của nhau cho nhanh.

4. Pm bản quyền ko chỉ gói gọn vài chục đô đâu chú ạ, có những pm vài chục nghìn đô đó, a ko nói riêng app cho đt và tablet mà nói chung hiểu ko rùa? Mà nếu rùa coi mua pm bản quyền là "tiền ngu" thì bây giờ rùa cứ đi mua cái laptop cài sẵn win xem có mất tiền ngu ko? Mười mấy triệu rùa bé bỏ ra thì cũng có đôi triệu cho cái windows đó ;)
@ruacontrenbien Mình dùng iPhone và iPad không jb nhưng mình chắc chắn iPhone ko phải chỉ dùng để nghe gọi mà còn hỗ trợ công việc nữa. Và một chiếc iPhone, iPad ko jb hoàn toàn có thể làm tốt. Mình đi làm, bận rộn không rỗi rãi như các bạn sinh viên để vọc vạch quá nhiều.
@tolamvienkhoa Túm lại tablet thì cứ ipad mà phang dt thì sao cũng dc

gửi từ cái thớt nhà
2 thằng này đánh nhau mình xem cho vui chứ kệ mẹ nó
chỉ yêu RIM thôi
Vụ 1 tỉ còn chưa xong , chắc gì ss nó đã phải trả mà các tướng cứ phải chém cho sướng mồm.
Tiền thu đc của ss chưa thấy đâu nhưng mấy cái bản quyền , đăng ký nhảm shit thì bị tịch thu gần hết rồi ...
Ah thánh Duy2 kìa ... :eek:
😃
kimthoaduy
TÍCH CỰC
9 năm
nói nhỏ nhau nghe"người mỹ thì bảo vệ apple"
@kimthoaduy Chính xác apple tạo ra tiền cho mỹ mà thuế doanh nghiệp - thuế trên mỗi thiết bị bán ra - tạo ra việc làm nữa ko bảo vệ thì ai gánh dùm mấy cái đó apple bi giờ có thể coi là đầu kéo cho kinh tế mỹ 😃
cái S3 mini thuộc loại lừa tình bà con nhất đó, thế hệ sau của galaxy ace được đặt cái tên quyền quý rồi tăng giá chóng mặt. Lừa các chị em thích hàng khủng nhưng lại sợ to 😁
vậy là bên Mỹ ko bán S3 mini

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019