Apple dự định giảm giá các thế hệ iMac mới

KurskS
27/6/2009 17:51Phản hồi: 26
Apple dự định giảm giá các thế hệ iMac mới
Apple đang xúc tiến kế hoạch giảm giá các phiên bản thế hệ mới của iMac mặc dù phiên bản gần nhất mới chỉ được giới thiệu vào tháng 3 vừa qua, mang theo luồng gió mới bằng việc hợp tác với NVIDIA, nâng cấp khả năng xử lí đồ họa. Các phiên bản cũ hơn cũng sẽ được điều chỉnh với mức giá hợp lí hơn.

Kế hoạch trên là một phần nằm trong chiến lược kinh doanh của hãng, khi mà Apple đã nhận ra thị trường béo bở ở phân khúc giá rẻ, và ảnh hưởng nhất là sự ra đời của series Laptop Hunters mới do Microsoft phát triển. Microsoft cũng cho rằng thiết bị của Apple là đắt hơn nhiều so với thiết bị cùng loại của họ.

Nối tiếp chiến lược giảm giá $400 đối với MacBook Pro 17 inch mới được giới thiệu gần đây, nhưng được trang bị bộ vi xử lí nhanh hơn và khả năng lưu trữ cũng được cải thiện. Apple hi vọng các thế hệ máy tính xách tay tiếp theo của họ cũng sẽ được trang bị các tính năng cao cấp nhưng đi cùng với một mức giá hấp dẫn hơn.

Chưa có xác nhận nào từ phía Apple về việc kế hoạch trên có thành hiện thực hay không, tuy nhiên nếu có thì dự tính giá của các mẫu iMac mới ra đời vào mùa thu năm nay sẽ được cắt giảm từ 7-10%

Nguồn: Electronista
[relate]imac[/relate]
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bố khỉ vừa mua con Pro 13 xong thì nó định giảm giá apple chơi nhau quá.........
tuan_an
ĐẠI BÀNG
15 năm
giảm giá imac chứ hem phải macbook pro 13 đời mới của pác đâu pác ơi....!😁
obix
TÍCH CỰC
15 năm
rùi xong...APPLE thời suy thoái kinh tế cũng phải như ai thôi. Hạ giá thành sản phẩm, đưa ra các sản phẩm giá rẻ. Thôi thì cũng là điều kiện để mọi người được tiếp cận sản phẩm của APPLE (không cần phải là đại gia nữa ^^).
ÙH nhỉ ko chú ý lắm he he 😃😃😃😃
Mấy cái clip quảng cáo của Microsoft chê Apple bán hàng mắc quá nên Apple phải giảm giá thôi. Mà theo thống kê thì rõ ràng là Apple bị thâm hụt nặng sau các video quảng cáo không mấy ấn tượng của Microsoft.

Dù gì em cũng ủng hộ Apple mở rộng các dòng sản phẩm của mình đặc biệt là mở rộng về mặt giá cả. Như thế thì người ta sẽ dùng Apple nhiều hơn.
laptop bay giờ giá khá rẻ, con nào 1000USD là ngon rồi, trong khi Apple toàn trên 1000USD cả. Apple giảm giá là hợp lý thôi. Em thấy nếu cùng cấu hình thì Apple phải mắc gần gấp đôi so với laptop khác.

Mong sao MacbookPro 13.3 giá dưới 1000USD.
Sợ Gái
TÍCH CỰC
15 năm
ôi,chắc sang năm MacBookPro 15 còn khoảng 1000 xu thì gom tiền cưới về 1 em thôi :">
apple chịu khó giảm giá nhể,đề nghị các hãng khác cũng mau giảm giá cho ae nhờ nào....😁
chuminh
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình thấy ko nên giảm nhiều quá, làm như thế thì mất đi giá trị của apple. Hơn nữa nếu nhiều ng co khả nănng mua apple thì nó sẽ ko khác gì window (hacker sẽ viết virus) như thế sẽ có lợi cho microsoft
obix
TÍCH CỰC
15 năm
ơ thế câu tiền nào của nấy sai ah....😁
Mình thấy dùng hàng apple đáng tiền đó chứ. Dùng rùi mới thấm những gì nó mang lại, hữu hình và vô hình.😃
Lý luận kinh doanh như bác thì chắc giờ nền kinh tế Mỹ chắc cũng gần gần như Việt Nam "đỉnh cao trí tuệ sáng ngời". :laugh8kb:
chuminh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nghe lời nói của bác chắc là bác có nhiều kiến thức kinh doanh lắm. Nếu vậy thì bác đưa ra ý kiến của bác đi để ae cùng chia sẻ, ở đó mà chê bai ng khác và vietnam và chả có lý lẻ nào mang tính thuyết phục cả. Bộ vn tệ lắm sao mà bác dám nói thế. "đỉnh cao trí tuệ sáng ngời" :rolleyes:
Đồng chí này nói mới chuẩn này 😁

Mà sao cứ phải đợi giảm giá mới mua sản phẩm của Apple nhỉ ?
Nói đơn giản iPhone đâu có được bán tại Việt Nam >> lấy đâu bảo hành ?
Thế mà người mua iPhone,sử dụng iPhone mỗi khi Apple ra sản phẩm mới lại càng nhiều lên mới lạ .
Nói chung theo quan điểm cá nhân tôi là cứ khoái thì mua thôi chứ đợi giảm giá chắc 5 năm mới mua được 1 cái máy .
Còn nếu là sinh viên thì đợi các công ty bán trả góp có chương trình thì mua.
Chứ phân tích,đánh giá đại loại như 2 năm trước giá xxx 2 năm sau giá xxx thì sản phẩm Apple sẽ nằm trong tư tưởng còn mút chỉ .

p/s: đằng nào chẳng là giấc mơ,mất công mơ thì mơ giấc mơ cho đáng
JimmyDo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Giảm giá là hợp lý rùi vì với xu thế hiện nay tất yếu phải làm vậy.
Sao em nghe tới Apple mà "Giá cả hợp lý" nghe nó xa vời quá.Phương thức kinh doanh Apple đã rõ ràng rồi,tuy giảm giá,ra sản phẩm mới,xu thế hiện nay v..v....nhưng cái quan trọng không phải ai cũng có khả năng xài hàng apple 😁
có giảm gia cũng za thui apple gắn liền với "thứ hàng hóa cắt cổ" từ bao đời nay rùi có giảm cũng ko = các hãng khác dc nghe ơ trên ko giảm 7%-10% các bac tih thử có phải vẫn còn trên trời ko. đừng giảm còn hơn.
Sao ai cũng nói Mac mắc sao kô xem lại Sony Vaios mắc kô? so sánh gì đâu, Mac cấu hình mạnh thì giá mắc là đương nhiên, Mac vẫn là Mac, đừng so sánh giá như vậy. Mac là hàng cao cấp chỉ nên so sánh với máy PC cao cấp thui như Dell alamo, va cac Sony Vios,Asus Langbor gì đó, Acer Ferarrri,... Ok....!
Em kết con Pro 13... mà chưa đủ tiền :-(
Hix, em nghĩ giảm giá là đúng rồi, AP phải để cho người dùng phổ thông như em động tay vào máy của nó chứ 😁:D
Hờ hờ,giảm đi càng có cơ hội mua thêm Apple Products!:X
pnjdang
ĐẠI BÀNG
15 năm
Con người ai cũng có ích kĩ. ko phải mắc là ngon nhưng mắc giới hạn đc quá đại trà, đó là cái giúp apple ổn định, và con gì đẳng cấp khi, ai cũng có con macbook pro 😃
Giảm giá là xu thế chung trong thời kỳ khủng hoảng này, và nếu Apple muốn mở rộng thị trường thì giảm giá là điều tất yếu. Chỉ có người dùng được lợi thôi 😃
TNgBiz
TÍCH CỰC
15 năm
Không ưa Apple nhưng mình nghĩ Apple cũng nên giảm giá để những người mê MAC nhưng điều kiện hạn chế vẫn có thể tiếp cận. Mình thì không ưa. Năm sau MAC có thể mới có được con i7 nhưng win thì đã phà phà gần 1/2 năm rồi. Ai bảo là MAC cập nhật công nghệ nào.
Còn đẳng cấp hả? Mình đang xài máy Win nè, nhưng chắc chắn là đẳng cấp hơn các bác dùng MAC rồi, vì chắc chắn giá lúc mua của mình đắt hơn MAC bok pro 17 (2 năm trước)( đó là nói theo kiểu xách tiền ra khoe theo kiểu các bác dùng MAC ở Việt Nam mình chứ những nước khác người ta không "có những tư tưởng mới" như người VN mình dùng MAC đâu.
Sorry các bác đẳng cấp nhé
obix
TÍCH CỰC
15 năm
Mình không nghĩ APPLE cập nhật chậm công nghệ. Khi xem cấu hình con mac pro mình thấy cấu hình đó không mới, không HOT; tuy nhiên, khi dùng thử mới thấy nó chạy mạnh đến nhường nào, rất mượt. Ngay cả khi build máy cấu hình mạnh hơn, chưa chắc chạy được như thế.

Đôi điều chia sẻ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019