Apple Genmojis: tính năng tạo emoji bằng AI

Nhà Của Cáo
11/6/2024 6:55Phản hồi: 21
Apple Genmojis: tính năng tạo emoji bằng AI
Apple Intelligence có thể giúp bạn tạo ra bất cứ biểu tượng cảm xúc nào mà bạn muốn, động vật, cảm xúc mới, hành động… bất cứ thứ gì.

Trong sự kiện WWDC tối qua, Apple Intelligence đã giới thiệu rất nhiều tính năng thú vị trong đó có một thứ mình cực kì thích là bản thân mình có thể tự tạo nhanh các biểu tượng cảm xúc khi nhắn tin - tính năng này tên là Genmoji.

Thích nhất là việc tạo emoji dựa trên khuôn mặt của cá nhân mình.

Google cũng đã có công cụ tương tự là Emoji Kitchen anh em có thể đọc thêm bên dưới:

Thủ thuật Gboard: Ghép 2 emoji bất kỳ tạo ra emoji mới độc đáo

Emoji Kitchen là tính năng Gboard mới được Google cập nhật. Nó cho phép người dùng tạo ra các emoji đầy sáng tạo, độc lạ từ việc ghép 2 emoji có sẵn. Ví dụ: Con ma + Mặt cười thè lưỡi = Con mà thè lưỡi.
tinhte.vn
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tạo mà chỗ khác không xem được thì đần bỏ xừ. Như cái icon lắc đầu vậy 😆
tuansangx
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@Huong-Dung Tui thắc mắc là trên trang web TGDD nó ghi iphone 13 chạy ios 15 mà sao mua về đập hộp thì nó thành 17 nhỉ ? Nó update trong hộp hay là nó tích hợp sẵn trong lúc sản xuất?
@tuansangx update trong hộp ý. nó ấp ngược lại vào 1 thiết bị nó như sạc không dây là update dc. còn bên thegioididong thấy con đó chạy ios17 là có thể nó là lô hàng mới luôn nên nó có sẵn ios mới
@tuansangx lô hàng mới thì luôn là ios mới nhất, chứ nếu bạn mua về mà nó là ios 15 thì mới lo vì cái máy đấy là lô cũ cách đây 2-3 năm rồi
tuansangx
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@sapphire2142 Có là lô cũ thì vẫn nguyên seal mà sợ quái gì. Iphone 3G nguyên seal giờ còn tốt chán.
@tuansangx ko giống nhau đâu bạn, iphone tuỳ dòng đôi khi sẽ có lỗi, các lô sản xuất sau sẽ fix được một vài lỗi quan trọng như màn hình chẳng hạn
Bêu đê hóa bóng bẩy hóa iOS dần
@centernc Người dùng iPhone không ý kiến.
Anti ý kiến ý cò ngay.
Ahoho.
@GhétBọnNângBi chả có con cừu nào lại đi ý kiến người chăn cừu cả 🤣🤣🤣
@BountyHunter2799 Vâng, bạn không phải người khác, bạn dạy họ nên/không nên mua iPhone?
Bạn best xum lo!

Trở lại chuyện cừu.
Ý bạn dùng Android nên không phải cừu? Bạn là chó sói, là hổ báo, công phượng?
🤣
Mé cái điện thoại mà làm ghê thấy ớn.
@GhétBọnNângBi nói vu vơ thế thôi mà nhảy như đỉa phải vôi 🤣🤣🤣
18K
CAO CẤP
12 ngày
@BountyHunter2799 Thôi lo mai ăn gì đi, còn kịa kiểu này thì cũng hiểu luôn trình độ r.
Nghe quen quen vãi. Trước cũng có mấy cái kiểu này. Dân tình đua nhau dùng 1 tgian xong giờ xếp xó hết r
Tính năng nhảm như tạo hình nền AI trên samsung
@Hoàn Văn Lí Tạo hình nền ai là của Google.
Mọi người cho mình hỏi sao mà bàn phím có màu được vậy ạ
tào lao 😆), sao apple cứ phải theo đuôi mấy cái emoji này
Không biết cái emo: “Apple anti fans” nó sẽ ra như thế nào nhỉ :3
@Donald Trump Hay, cái này sẽ thử đầu tiên
Cảm ơn, thêm 1 tính năng chả bao h dùng 😆
@namphuong000 M có máy để mà dùng ah, tự tin thế😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095