Apple gia hạn thời hạn bảo hành miễn phí AirPods Pro bị lỗi âm thanh đến 3 năm

Mikeknowsme
14/10/2021 3:2Phản hồi: 134
Apple gia hạn thời hạn bảo hành miễn phí AirPods Pro bị lỗi âm thanh đến 3 năm
Năm ngoái Apple có ra chương trình sẽ thay miễn phí tai nghe AirPods Pro gặp lỗi âm thanh bị rè hoặc gặp lỗi khi kích hoạt tính năng chống ồn ANC. Thì mới đây Apple cũng đã kéo dài thời gian bảo hành AirPods Pro đến 3 năm kể từ khi ra mắt tai nghe. Có nghĩa nếu bạn mua AirPods Pro lần đầu tiên vào năm 2019 thì sẽ được bảo hành lỗi kể trên đến năm 2022 còn nếu bạn mua trong khoảng thời gian trước tháng 10/2020 thì sẽ được bảo hành đến năm 2023.

Trước đây theo Apple thì những đợt hàng AirPods Pro sản xuất sau Tháng 10/2020 đã tốt và đều không gặp tình trạng lỗi bị rè hay lỗi chống ồn. Lưu ý những khách hàng gặp lỗi bên tai nào (trái, phải hoặc hai tai) thì Apple sẽ chỉ thay thế tai gặp trục trặc, chứ không đổi cả cái mới bao gồm hộp sạc. Chương trình này áp dụng cho AirPods Pro, không áp dụng AirPods và AirPods Max.

Theo Apple
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuyệt vời. mình cũng đã bị dính lỗi này và đã đi bảo hành 😁 Được thay thế mới một tai bên phải
@vthuan4 Mình mua của Xuanvu audio ngoài HN, hàng xách tay nên phải cần hoá hơn. Mất 10 ngày gì đó là tai được đổi mới bạn ạ.
vthuan4
TÍCH CỰC
3 năm
@Duy Nguyễn 2021 Cảm ơn bạn. Mình cũng mua bên Sin, nay mang đi bảo hành thì thấy họ nhận và hẹn 10-15 ngày, không thấy họ đòi hoá đơn.
dongmenbk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mochi-mochi em mua của shop lẻ, may họ nhập hàng từ Viettel Store nên ra đấy xin đc hóa đơn như của bác và được bảo hành rồi, may quá
Cười vui vẻ
vthuan4
TÍCH CỰC
3 năm
@user1627706230025 Bạn cứ mang ra trung tâm bảo hành uỷ quyền của Apple là được hết đó. Thấy Thakral One cũng ok.
Quan trọng & hay gặp nhất là tình trạng chai pin thì hơm thấy Apple đả động đến 🤐
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@ntfknd Ý A là lỗi chai pin nên được nới rộng bảo hành cho người dùng 🙄
@cuvu1997 Dùng quá nhiều thì ko nói nhưng dùng ở tần suất vừa phải, ko phải ngày nào cũng xài mà vẫn thấy có người than pin chai nhanh trong tầm hơn 5 xíu đó chú 🙄
@crazysexycool1981 Khó mà xác định được dùng bao lâu là vừa phải, bao lâu là nhiều lắm bác ơi 😂 nên chai pin vẫn là do người dùng ý mà
@smoke_and_chill Quả thực các sản phẩm Airpods của Apple nhanh chai pin so với các loại tai nghe true-wireless khác, A thấy bá tánh than về Airpods rất nhiều 🙄
Xác định lỗi này như nào nhỉ? 🤔
@Nghiện Là Dở Rồi của mình thì chỉ bị tai bên trái nó hay có tiếng xè xè, xẹt xẹt, lụp bụp. chạm vào bên ngoài tai nghe khi đeo cũng nghe lẹt xẹt . chức năng xuyên âm với chống ồn kém hiệu quả rõ rệt đeo vào nó kiểu mất cân bằng với tai phải.
@mochi-mochi Có phải là khi bấc cạ vào gì đó như kiểu gối thì nó xè xè khó chịu không bác?
@Alpaca Dễ Thương đúng rồi bạn
Mình ra apple store đưa nó check do khi chạy bộ có nghe tiếng bụp bụp . xíu nó đi ra mang 2 cái tai mới thay. chắc 1 năm trước rồi
bravery10
TÍCH CỰC
3 năm
Cảm giác thay tai mới nghe không căng như tai cũ, nhưng hết rè.
@bravery10 thay lâu chưa bác, có thể do Adaptive EQ, nghe một thời gian cũng căng như bác nói thôi 😁
bravery10
TÍCH CỰC
3 năm
@Mikeknowsme Chắc vậy bạn, m đi đổi cũng 3 tháng rồi.
minh3minh
ĐẠI BÀNG
3 năm
hoan hô, tai mình mua tháng8/2020 thế là cứ nghe tẹt tới 2023
đúng là đáng đồng tiền. và cái gì nó cũng có giá của nó
tranvinh4u
TÍCH CỰC
3 năm
Ở Việt Nam! Thì thủ tục bảo hành sao vậy ae, ae nào bảo hành rồi xin ít hướng dẫn với
@tranvinh4u bác cứ mang ra trung tâm bảo hành với kèm theo cái hóa đơn là được.
tai nghe này dùng bao lâu thì hư pin nhỉ
@nefertem Hết bh hư kk sợ hơm?!! Haaaa
quocthang88
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ở VN thì bảo bành sao bác nhỉ
dvt1111997
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mua ở giobien (hàng xách tay) lúc mới ra cũng 6tr mấy, cũng bị lỗi này mà mang ra họ bảo không bảo hành, phải mang đi sửa !! Haizz
@babyboyssmall @babyboyssmall Thakral One chấp nhận bảo hành xách tay hả bạn 😔(
hgbjgnhhu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@babyboyssmall có không bác ơi? e cũng mua hàng xách tay mà đi bảo hành ko đc
vthuan4
TÍCH CỰC
3 năm
@hgbjgnhhu Mình mua ở nước ngoài, mang ra Thakral One thấy họ nhận, không yêu cầu hoá đơn gì cả.
@Lê Ngọc Toàn Với tai nghe lỗi này thì không cần hoá đơn đâu bạn
Booooozyer
TÍCH CỰC
3 năm
Có cần hoá đơn k các bác 😔 Mình cũng bị
Anhuy0092gl
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Booooozyer đồng cảnh ngộ
@Booooozyer cần nha, hôm qua mình mang ra vietcomindo bh họ đòi hoá đơn, cũng may hồi đó mua ở FPT nên lấy hoá đơn điện tử được
phuongduyhp
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vậy. Nếu lỗi mình đem đến đâu bảo hành Admin. Vì mình ở tỉnh. Thanks
shocolas
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhờ người nha mua bên Mỹ giờ không còn Bill. Có cách nào BH ko bác?
@shocolas 1 cach tìm ra dc thi bh hiii
@johnnyhoang1989 Mình cũng mua xách tay và có hoá đơn thì vẫn được bảo hành ở Việt Nam đúng không bạn
@Longtroilodat Uh hii có hd bhanh đâu cung nhu nhau. Nhug fpt nó đôi lúc khùng khùng nó lam khó thui. Hii. Ma vẫn dc.
Mình đi bảo hành 2 lần. Lần 1, tự qua trung tâm ủy quyền Apple, đổi 2 tai mới tinh cả trái phải. Lần 2 sau khi có tai mới, cũng bị y chang (thời gian sản xuất đúng như khoảng thời gian trong bài nói). Lần này gọi Tiki thu hồi vì mua ở Tiki Trading. May quá, Tiki đi thu hồi nhưng làm mất cả tai nghe của mình luôn, xong đòi được lại tiền 100%, mua ngay con mới sản xuất trong năm nay.

Lưu ý: Anh em kể cả bị 1 bên vẫn nên gửi cả 2 đi và nói là lỗi cả 2, có thể nói thêm là hộp sạc đôi khi chập chờn, đút tai nghe vô lâu lâu nó không nhận, để Apple check toàn tập cho. Sự thật là ông Apple check qua qua thôi xong đổi mới luôn.
@Mikeknowsme Không phải là gian dối, đó là tùy cách bạn nói, bạn có thể nói tai nghe chập chờn không ổn định và hộp sạc cũng vậy. Apple có chính sách là nếu bạn mang ra nhưng cuối cùng họ test ra không phải lỗi thì họ charge bạn 500k để nhận lại máy.

Với mình 2 cái tai Airpods và hộp sạc nó là chung một sản phẩm, nếu lỗi mình mang cả pack đó ra kêu Apple test lại như mình nói bên trên. Dù 1 tai lỗi thôi thì cả cái airpods đó tính là sản phẩm lỗi. Còn bạn tính nó là 3 thành phần riêng biệt thì cũng okay, tùy bạn. Chứ không bảo bạn mang sản phẩm đang xài bình thường không có lỗi ra để tìm cách trick lấy cả cái airpods mới.

Mà thôi đó là cái lưu ý vui vui thôi 😁
@nguyencaothangtp cảm ơn bác
@nguyencaothangtp Năm ngoái mình cũng đi đổi 1 bên tai. AP của mình mua bên Sing, nên Edigi thu của mình cả bộ để gửi sang Sing check. Mình thấy nên đưa cả bộ để ngta còn check hết, lỡ có gì ngta thay hết.
@Nguyễn Phan Thanh Huy nó giữ nguyên bộ nha hôm qua mình mới mang ra vietcomindo bh của mình bị lỗi tai trái
Nghia NV
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đáng tiền quá...
MeowMunĐen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mua airpod pro 2019, năm ngoái bị lỗi rè 1 bên tai, đem đi bảo hành thì được đổi mới cả 2 tai 😆
chài êm
Mình mua năm ngoái + 1 năm apple care thì có được tới 2024 k a

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019