Apple giới thiệu bộ sạc pin AA Apple Battery Charger

Didu
27/7/2010 17:2Phản hồi: 43
Apple giới thiệu bộ sạc pin AA Apple Battery Charger

Cùng trong buổi sáng ra mắt những bản nâng cấp cho iMac, Mac Pro, LED Cinema, Magic Trackpad thì Apple còn giới thiệu thêm một bộ sạc pin cho người dùng bàn phím không dây, chuột Magic Mouse hay Magic Trackpad mang tên Apple Battery Charger. Thiết bị này có kích cỡ nhỉnh hơn phích cắm điện một chút, được dùng để sạc pin AA, loại pin sử dụng trên các thiết bị ngoại vi của Apple. Hiện tại bộ sạc pin này đang được Apple bán ra với giá là 29USD, khi mua bạn sẽ được tặng kèm 3 đôi pin sạc với tuổi thọ lên tới 10 năm.

Dĩ nhiên là cục sạc này có thể dùng để sạc các cục pin khác miễn là kích thước AA, và 6 cục pin mà Apple bán kèm với đồ sạc này có thể dùng cho các thiết bị khác. Apple không nói rõ về những viên pin bán trong bọ này. Hy vọng nó là pin dùng công nghệ giống như công nghệ mà Sanyo dùng trên pin Elenoop của mình.

Nguồn: Apple
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em kết mỗi cái quả pin, tuổi thọ gì mà 10 năm thì quá khủng...ko biết dung lượng thế nào
Nếu giá này mà kèm 3 bộ PIN charge như vậy thì quá tốt! Rất đáng để mua. Có điều ko biết bộ charge có tính năng tự ngắt khi pin đầy ko !
thanz
TÍCH CỰC
14 năm
29$ là mức giá tuyệt vời đó 😁
kate87
TÍCH CỰC
14 năm
Khi nào có mặt sẽ mua 1 em. Phải chi có cho pin AAA luôn thì tốt quá.
chaudizai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hiện tại bộ sạc pin này đang được Apple bán ra với giá là 29USD, khi mua bạn sẽ được tặng kèm 3 đôi pin sạc với tuổi thọ lên tới 10 năm.

Đã ghi rõ rùi mà ! :eek:
winxp2007
TÍCH CỰC
14 năm
Apple định tham gia tất cả các lĩnh vực hay sao mà cái gì cũng thấy làm thế không biết!
Hihi... xét về mặt kinh doanh đa dạng thì sao so nổi với Sony, Samsung bác..

Ví dụ: Sony thì còn tham gia cả thị trường âm nhạc (Sony Pictures Entertainment, Sony Music, BMG..) còn Samsung còn sản xuất cả xe công nghiệp... :eek:
iLeo
CAO CẤP
14 năm
Apple chỉ thiết kế và sau đó là đặt hàng các công ty khác làm chứ apple có trực tiếp sx đâu bác
ducpham88
TÍCH CỰC
14 năm
Tuyệt vời ! Đẹp và xứng đôi với máy sản phẩm đi theo ghê.
simdanang
TÍCH CỰC
14 năm
apple đang lấy lại lòng tin của khách hàng, nhưng ko sao, vì mình ko mất lòng tin , kaka
chỉ ko thích ip, còn lại thì tin apple cũng khả thi.
cái chính là sp pin này ra cũng hợp lý. đáng để quan tâm. đem về sạc pin remote hay đồng hồ thì ok.
thanz
TÍCH CỰC
14 năm
remote hay đh ma xài pin này thì sang thật :unsure:
Vài hôm nữa lại có hàng Tàu, không biết căn cứ vào đâu mà phân biệt 😁
huyzin
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giá có thể chấp nhận, tuyệt đúng là apple
LemonIron
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng đang mong đợi sản phẩm này đây.....apple Numberone
10 năm tuổi thọ 😃! Xài đèn FLASH ngon à 😃
zero131
TÍCH CỰC
14 năm
Giá bộ sạc + 6 viên pin khá ổn, không biết liệu có ổn như không Elenoop, thấy apple quảng cáo trên trang chủ tgian tự xả sau 1 năm vẫn còn 80% lận.
geometry
TÍCH CỰC
14 năm
29usd = 1 sạc + 6 pin AA cái này mà bán ở VN cũng đắt hàng lắm đấy
bacbinhcity
ĐẠI BÀNG
14 năm
em chưa dùng cái này nên chưa biết. Hôm bữa em ghé Nga Liên - 42 Huỳnh Thúc Kháng làm một bộ sạc và pin eneloop đồng bộ dành riêng cho thị trường nội địa của Nhật. Phải nói là tuyệt vời.

Sau một năm không sử dụng, pin sẽ phóng điện khoảng 15%, một con số quá tuyệt vời!
ng2diep
ĐẠI BÀNG
14 năm
@Hi! Bác nào cho tui hỏi shop trên có phải ở Q1, HCMC ko? Giá bộ sạc sanyo + pin eneloop (mấy viên pin và pin Bn mAh ?) mình xm thấy trong Wonderbuy (hợp nhật bán 355K (có VAT) nhưng model này chứ ko phải hàng Jap nội địa _ ko rõ cái nào thì goood hơn? tui tính mua về dùng cho đèn Flash của Canon mà, Tks
Giờ mình mới hiểu tại sao apple nó không chịu làm cái dây sạc qua usb cho magic mouse. Chẳng qua cũng vì muốn bán cái đồ sạc kiểu như vậy, để rồi nhân loại phải gánh thêm một mớ pin rác thải. Apple sao thế nhỉ, vì trước apple đã có rất nhiều hãng làm ra loại đồ sạc kiểu như vậy rồi, mình nghĩ pin AA nên kết thúc sứ mệnh lịch sử của mình là vừa rồi...Vậy mà Apple lại phát triển dòng sản phẩm để sử dụng nó? Tiêu chí xanh sạch, nhân văn dần bị bỏ rơi rồi sao, apple cạn kiệt cảm hứng đến nỗi phải tận thu lợi nhuận từ những thứ mà người ta đã làm từ lâu rồi sao?
gemcitadel
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vô Đối ! 10 Năm ! Làm Pin Cho cái Remote Thì Quá Chuẩn !
CIRCLE H
TÍCH CỰC
14 năm
Đẹp và tiện lợi khi đi xa nhỉ
uppppppppp phụ bạn nhé
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xem ra ông Apple không chừa gì cho bà con ăn rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019