Apple giới thiệu gói AppleCare+ kèm bảo hiểm chống trộm cho iPhone, giá từ 199 USD

agp8x
12/9/2018 21:28Phản hồi: 97
Apple giới thiệu gói AppleCare+ kèm bảo hiểm chống trộm cho iPhone, giá từ 199 USD
Apple vừa ra mắt gói mở rộng bảo hành AppleCare+ kèm bảo hiểm chống trộm cho iPhone, giúp các ban yên tâm hơn khi bước ra ngoài xã hội hiểm ác. Dĩ nhiên là mức giá cũng không hề mềm, nhưng về cơ bản thì thà trả bảo hiểm còn đỡ hơn là phải mua lại điện thoại.

Gói bảo hiểm chống trộm là tuỳ chọn bổ sung mới cho dịch vụ mở rộng bảo hành AppleCare+ mà người dùng sản phẩm Apple đã quá quen thuộc. Bên cạnh việc tăng thời gian bảo hành thêm một năm (tổng cộng là 2 năm đối với iPhone), Apple sẽ hỗ trợ chi phí sửa chữa và thay thế iPhone trong trường hợp tai nạn ngoài ý muốn xảy ra. Giá của gói AppleCare+ kèm bảo hiểm chống trộm tuỳ thuộc vào loại iPhone:
  • iPhone XS và XS Max: 299 USD
  • iPhone XR, 8 Plus, 7 Plus: 249 USD
  • iPhone 7 và 8: 199 USD
Cũng cần lưu ý đây chỉ là giá mua AppleCare+ kèm gói bảo hiểm mất trộm, trong trường hợp sự cố xảy ra thì bạn vẫn phải trả thêm tiền để sửa chữa hoặc thay thế máy. Dĩ nhiên là mức giá sẽ ưu đãi hơn rất nhiều:
  • Sửa màn hình: 29 USD
  • Sửa những lỗi do tai nạn khác: 99 USD
  • Giá mua lại khi bị mất hoặc trộm: 199 USD cho iPhone 6/6s/7/8, 229 USD cho iPhone XR/8 Plus/7 Plus/6s Plus/6 Plus, 269 USD cho iPhone XS/XS Max/X
Trong trường hợp bị mất hoặc trộm, iPhone phải được kích hoạt tính năng Find My iPhone thì mới được hỗ trợ chi phí thay máy. Apple cũng chỉ hỗ trợ tối đa hai lần cho một tai nạn, chẳng hạn như vỡ màn hình 2 lần hoặc mất máy hai lần. Mức giá mà Apple đưa ra khá cao, nhưng vẫn dễ chịu hơn trường hợp bạn mất trắng chiếc điện thoại của mình hoặc phải trả đủ chi phí sửa chữa. Hãng cũng cho người dùng tuỳ chọn trả một lần hoặc trả góp gói AppleCare+.

Cảm ơn FPT Shop & F.Studio by FPT đã đồng hành cùng Tinh Tế trong sự kiện này. Mời các bạn tham gia thảo luận trong chuyên trang dành riêng cho iPhone Xs: tinhte.vn/iphonexs.

Theo The Verge
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Về Việt Nam! Mấy thím mua thêm gói này rồi giả vờ mất là ngon 😁
tanhien82
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamtuan Apple nó ko có ngu đâu mà chơi trò đó.coi chừng nó lật kèo là móc ngược tiền trả cho nó như cái vụ đi bảo hành đó
@songoku_1206 thì mất 2 lần 1 năm, 2 chưa đủ thì 3 😁
@binhtran89 tối đa được 2 lần thôi bác :p
Nhưng vậy thì cực quá, không bõ công :v
Longshy
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenkhanh6666 Nể người xứ mình thật ☺️nghĩ cái gì k nghĩ 😃 nghĩ đến tự chôm đồ của mình , khôn như bạn chổ tui nó đi Exciter đầy 😃)
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
6 năm
Sao các bác ở trên cứ có tư tưởng người việt mình thế nhỉ?
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
6 năm
@lekhanhtrung123 sao bác luôn lấy cái tiêu cực ấy để kéo thụt lùi dân tộc mình xuống nhỉ? nhưng vụ đó là những cái biết, cái ngại của ng dân mình, đến năm nay đã khắc phục rất lớn, cố gắng để không cònn hững hiện tượng tiêu cực ấy! nhưng cố 1 bộ phận như bác luôn nhớ để kiểu như đay nghiến nhau ấy! quan điểm của tôi "chuyện gì mình nghĩ tiêu cục thì nó mãi tiêu cực, chuyện gì mình nghĩ tích cực nó mãi tích cực". người khác như vậy mình biết không tốt thì chí ít mình cũng phải tránh đừng để cn như thế xảy ra nữa!
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
6 năm
@Belolem89 bác có đọc và hiểu ý của tôi k nhỉ?
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
6 năm
@vicktorbui có người nọ người kia bác ak! ngay trong 1 cmt có 5 ng nói chuyện đã khác nhau như này thì bảo sao! đôi khi con người ta cùng tiến mới khó chứ kéo nhau thụt lùi dễ ấy mà! tôi sẽ k cmt gì trong này nữa! bác đồng ý k? ae mình nc chỗ khác về công nghệ!
@Khanh_Ichi Tốt nhất là trên tinhte thì cứ bàn công nghệ thôi bác ạ. Câu chuyện về “người Việt” nó thuộc về ván đề nhận thức, góc nhìn, kiến thức nên khó mà tranh luận cho ra vấn đề lắm, chưa kể mấy ông mod vào cho ra đảo tội spam loãng topic 😁
Bán được máy, bán được luôn bảo hiểm, nhà Táo tha hồ hốt bạc
HPSS
TÍCH CỰC
6 năm
Rất cần cho các iFAN đang sinh sống tại Đô Thành... à mà thôi...
shirley19
TÍCH CỰC
6 năm
Mình nghĩ dù cái máy này mua gói bảo hiểm về . Dù cho giả vờ mất thì máy cũng sẽ bị vô hiệu hoá hoặc là activated không được dù có password icloud để active . Rã xác bán thì được.
Kyll_hd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@shirley19 Giã xác bán chắc đủ tiền mua cái máy mới nếu có gói bảo hành... kaka
Hợp wp
TÍCH CỰC
6 năm
@shirley19 Mua cái main khác thay vô
Điên thật, mua gói 250$ giả sử mất Phải bỏ thêm 250$, vậy coi như bạn mua con máy trần giá 500$, trong khi mua mới 749$. Apple như kiểu bán đc 2 con chứ nó lỗ lã j, dù ng dùng có gạt nó nói mất đc thoại thì nó cũng ko lỗ. Thậm chí lời vì giá sx máy tray không hộp, ko pk làm gì đến 500 :]] À trừ khi bạn mua gói này về để đập máy up youtube, hay can đảm lừa apple 2 lần thì chấp nhận đc. Tuy nhiên, chắc sẽ có điều khoản ngăn người dùng chơi xỏ Chim Cúc, dễ ăn của chuỵ à ;]]
shirley19
TÍCH CỰC
6 năm
@Rich Leon Khi bạn mất mát hay máy vô nước , bể màn hình như iphone x thì mới thấy cái lợi của apple care.
@Rich Leon Ngáo vừa thôi! Ví dụ con XS Max giá bảo hiểm là 299$, giá mua mới là 269$ tổng lại làm tròn 600$ đi thì vẫn rẻ hơn nhiều so với cái giá >1000$ mua máy mới, ngoài ra nếu mất máy thêm lần nữa thì lại được mua máy với giá 269$ thêm 1 lần nữa. Như thế là quá ổn rồi, ông ko mua thì thôi, người khác họ thích thì mua
@gauto988 Mua 1 được 3 vn sợ ko áp dụng ???
Kiểu này về mình tha hồ hàng linh kiện xịn r..
david0403
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ủa vậy hết hạn thì mất máy có được giảm giá mua lại không mn?
Mr.Seo
ĐẠI BÀNG
6 năm
quan trong ở Việt Nam có pá dụng ko ad?
@Mr.Seo Có gì cơ ?
apple rất biết quan tâm đến khách hàng của họ , quá tuyệt vời , nghe đâu ihiep sẽ được apple tặng gói cao cấp nhất vì có thành tích nâng bi đá xéo android
tanhien82
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoanghung.tb Còn bạn được gì khi đá xéo cu hiệp?
Thời nào rồi mà còn cuồng điện thoại, các bác chuyển sang cuồng cái mới đi công nghệ phát triển.
peterh
CAO CẤP
6 năm
@Apple Haters 2.01 Người ta cuồng cái gì cũng phải đợi bạn chỉ bảo à!
@peterh À quên mất đám đông với bầy đàn thì luôn đúng xin lỗi nhé 😁 mình chơi game VR tiếp đây.
peterh
CAO CẤP
6 năm
@Apple Haters 2.01 Cụp đuôi phắn ngay còn kịp.
@peterh Rảnh quá đi cmt với doanh nhân xiaomi bán bom
Mr. Trùn
ĐẠI BÀNG
6 năm
199$ chứ 1999$ thì Hiệp cũng xúc ???
Mình k bao giờ bỏ số tiền to hơn 5% ra để bảo vệ cho 1 sản phẩm. Thằng nào dùng gói này tao nghĩ nó...
Chả thấm vào đâu so với các ifan. Cùng lắm họ bán thận bán bạn bè bán người yêu bán họ hàng thôi.

Thấy ai cầm iphone là cười khinh bỉ, bởi họ đã tự biến mình thành nô lệ của cái đt. Thấy nhiều ông bố bà mẹ thay vì chơi với con thì lại bỏ con đó để vuốt iphone. Có lẽ họ là cha mẹ của cái đt chứ không phải của đứa bé.

Một thế hệ cuồng iphone, một thế hệ thất bại.
@hoa su nha nang Gato ak . Tội nghiệp .
@hoa su nha nang Có những ng cắm mặt cả ngày vào chiếc đt rồi cuối tháng kiếm cả ngàn đô, còn những kẻ chê bai thì cả đời mơ ước số tiền đó và ngồi chê ỏng eo những người đó
Thành BMT
TÍCH CỰC
6 năm
@hoa su nha nang Fan cuồng và anti cuồng đều ngáo như nhau! Đọc những cmt này lại muốn tt có thêm nút dislike
bienlyber
TÍCH CỰC
6 năm
@Hikikomori+ Xin phép được cùng với bạn, cười 2 cái vào mặt nó
lordgon
TÍCH CỰC
6 năm
Gói này mà về VN là nát 😁
Có gói 299$ luôn kìa 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp