Apple gửi tặng nhân viên tại Trung Quốc nhu yếu phẩm và iPad nhằm động viên trong mùa dịch

Mikeknowsme
1/3/2020 4:1Phản hồi: 141
Apple gửi tặng nhân viên tại Trung Quốc nhu yếu phẩm và iPad nhằm động viên trong mùa dịch
Apple vừa gửi nhu yếu phẩm đến cho các nhân viên làm việc tại Trung Quốc tiêu biểu như ở Hồ Bắc và Ôn Châu nhằm phần nào động viên trong mùa dịch COVID-19 đang hoành hành cũng như xem đây là một phần quà không chỉ về mặt vật chất mà còn về mặt tinh thần.
Nhu yếu phẩm bao gồm: Bánh, kẹo, khẩu trang, nước rửa tay... và đặc biệt là mỗi người được một chiếc iPad 10.2" (đời 7th gen).

Ngoài ra Apple gửi quà kèm theo một lá thư mình xin trích dẫn:

"Gửi các cộng sự tại Hồ Bắc và Ôn Châu,

Chúng tôi hy vọng rằng bạn đang rất khoẻ mạnh khi đọc những dòng thư này. Kể từ khi được trò chuyện cùng nhau thì chúng tôi hiểu bạn luôn cố gắng làm việc, nhất là ở khoảng thời gian cực nhọc đang diễn ra. Chúng tôi cũng hiểu rằng bạn đã và đang đối mặt với rất nhiều khó khăn và xin được bày tỏ sự quan tâm, hỗ trợ của chúng tôi đến bạn và gia đình. Tỉnh Hồ Bắc và thành phố Vũ Hán đã chịu ảnh hưởng nặng nề bởi virus Corona gây ra, với khoảng 2,835 ca nhiễm bệnh.

Đại diện cho đội ngũ Apple, chúng tôi gửi đến bạn và gia đình bộ CareKit. Trong đó có một số đồ dùng thiết yếu và một chiếc iPad để giúp con em của bạn học tập online trong khoảng thời gian nghỉ ở nhà dài dẳn này.

Bên cạnh đó, mọi sự chuẩn bị và giúp đỡ này đặc biệt dành cho bạn nhằm phần nào giúp bạn vượt qua được thời gian khó khăn."

Về phần CEO Tim Cook, ông bày tỏ sự lạc quan vì Trung Quốc kiểm soát được dịch bệnh và tiếp tục hoạt động các nhà máy sản xuất.

Theo Macrumors

141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật cảm động. Nhìn quà, rồi đọc thơ mà chợt thấy hai mắt cay cay, tìm khăn giấy lau nước mắt chợt nhớ trong nhà đã hết từ lâu. Đành vô toilet rửa mặt vậy. Apple ~ Xiexie, Arigatou, Thank you, Cảm ơn ~
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
@vitozz Quỷ sứ hihi
@Nhậm Doanh Doanh Thật sự thuyết phục 😆
@tamle_o 😁

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBubsBerry HétLa |
DKado
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hồ Đăng Khoa So với Cook thì k thành vấn đề 😆
Ngon 😁 Cảm động vl!!! Tí rớt con iPhone
@AGE-FX 8 Plus cùi thôi bác 😁
@Khẩu trang xanh cóc thể tin ông được, chụp hình xem nào

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBubsBerry HétLa |
@Khẩu trang xanh Cùi mà pin trâu, ảnh mướt, bắn ảnh con ghệ cho thằng bạn nhanh à ?
Vậy chụy cũng thích cùi (.)
Dan Son
ĐẠI BÀNG
4 năm
Huawei cũng nên học tập Apple !
@Dan Son Mẽo rất thực dụng
Ko cho không ai gì đâu
CaptionAMRC
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hoang_HaoMinh Mong Samsung thực dụng như vậy , chứ quyên góp cho quê nhà không thôi cũng hơi ki bo =))
umumti
CAO CẤP
4 năm
@Hoang_HaoMinh Ừm, đời cần thực dụng và sòng phẳng mới chơi lâu được.
@CaptionAMRC Đầu tiên tặng cho China rồi sau tặng tiền cho Korea, như vậy vẫn ki bo hả
CaptionAMRC
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenlinh712 Samsung nào tặng china vậy
Hộp bánh quy thấy quen quen ... 😁
@chetdichoroi Bác ăn Lipton và Nescafe ?
tamle_o
CAO CẤP
4 năm
@thienvk Giống ăn mỳ tôm sống hay muối mì hay mút sữa ông thọ z á
@Bão Sài Gòn Kia là bánh Danisa, còn có bọn nó nhái và tên là Danasi cơ. mua ko để ý là ăn đủ với nó.
@thienvk Kaka. Mình nói gọn á mà, bác bắt bẻ tui. Kaka
nkh24288
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quà to quá
Ngon đấy.
minh3ko
TÍCH CỰC
4 năm
Sao vụ này apple và nhiều cty khác sẽ có phương án B và C cho coi..đôi khi lệ thuộc vào 1 thèn quá. Nó chết mình cũng ngáp ngáp.
@minh3ko khi thằng A nắm trùm thì kiếm thằng B cô C cũng khó
1 thằng thì ko làm nổi ,mà connect cả nùi cũng đuối 😁
lee_it
ĐẠI BÀNG
4 năm
công ty nhà người ta
@lee_it Từ cái bụng tới tinh thần luôn
ngtrongtri
TÍCH CỰC
4 năm
ủa tưởng cái bánh Danisa nớ của Việt Nam chứ, trước giờ toàn chê nó là hàng rẻ tiền =))))
@leo.cuong Trời, bác ra siêu thì kế nhà mua cho nhanh và tiện, em pass tới bác chắc nó rả nát hết cả.
@Anhchangdeptrai085 Ủa, Danisa của Đan mạch. Chứ Quảng Đông mình chưa thấy
@ngtrongtri Hộp trong ảnh trên chắc loại 450g thôi. Nên giá cỡ 140k rẻ mà bác. 980g thì 220k ăn lòi con mắt luôn vẫn k hết.
@ngtrongtri Rẻ tiền mà nó đắt gấp đôi mấy thương hiệu VN đó bác.
HMToon
CAO CẤP
4 năm
Ôi hộp bánh Danisa huyền thoại!
Toàn thứ thân quen
thienbrand
TÍCH CỰC
4 năm
Nể nhất mấy người làm ăn mà có tư tưởng coi thường công nhân như trên. Người ta quan tâm gửi đồ thì bảo “chiều lòng thằng làm công”, thế làm công thì không đáng nhận sự quan tâm hay không đáng được đãi ngộ tốt à?
Nếu bản thân không giúp được gì thì không cần mở mồm ra dè bỉu người thật sự làm đâu. Không nói được gì hay thì im lặng cho đỡ hôi miệng 😃
grozar
CAO CẤP
4 năm
@thienbrand Tại vì do Apple tặng nên có 1 bộ phận anti fan thấy xốn mắt :v
@thienbrand pr là chính thôi quan tâm cái khỉ gì.
@Pentanol Thì cuộc sống này nó khác nhau cách dùng từ thôi. Ví dụ bạn quan tâm 1 người nào đó vì mục đích ko phải tình cảm thì nó cũng là pr thôi. Khác nhau ở chỗ không phải ai cũng làm việc đó.
Cáo già timcook có khác =)), TQ không thiếu doanh nghiệp muốn lấy lòng nhưng lấy lòng khéo mà không bị người ta nói lợi dụng dịch mà nịnh thì mấy ai hay được như anh Tim =))
tucammoi
TÍCH CỰC
4 năm
gửi nhu yếu phẩm mà cũng QC, toàn mấy hiệu của mấy ông lớn, ăn dở ẹc.
@tucammoi Nhân viên tự chia sẻ lên chứ A nó cần mà quảng cáo à? Ô, đồ tặng đồ cho còn chẻ còn bĩu môi à? Xấu tính thế bác?
Hóng ipad 10.2 giá rẻ sau dịch. 😁
Toàn đồ của Unilever
@QuanLyNhaNghi Ở đâu mà toàn đồ của U z bạn? Có mỗi gói trà Lipton thui mà.
Có ai còn sống để nhận mấy này không?
umumti
CAO CẤP
4 năm
@Apple thần thánh Gỏ xong comment thì có đọc lại không bạn?
@umumti để avatar Bin da trắng thì chắc chết lâu rồi, không kịp đọc lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019