Apple gửi thư mời cho sự kiện 27/3, có thể sẽ là iPad tai thỏ, kho sách mới?

sonlazio
17/3/2018 1:51Phản hồi: 109
Apple gửi thư mời cho sự kiện 27/3, có thể sẽ là iPad tai thỏ, kho sách mới?
Apple vừa gửi thư mời đến các phóng viên Mỹ về một sự kiện của họ vào ngày 27/3 tới, một sự kiện tập trung vào lĩnh vực giáo dục. Không tổ chức ở tổng hành dinh California như thường lề, sự kiện này sẽ diễn ra ở Chicago, và người ta tin rằng Apple sẽ cho ra mắt Apple Pencil mới cùng iPad mới tại đây.

Trong thư mời, Apple ghi rõ: "hãy tham dự cùng chúng tôi để nghe những ý tưởng mới từ giáo viên và sinh viên". Hồi năm 2012, Apple đã tổ chức một sự kiện tương tự cho giáp dục để cho ra mắt nền tảng sách điện tử iBooks 2, nên mình hy vọng họ sẽ thay đổi triệt để kho sách của họ vốn đang khá chìm so với kho nhạc và ứng dụng.

Về phần iPad, chiếc iPad gần nhất được giới thiệu là iPad Pro hồi tháng 6 năm ngoái. Tuy nhiên, sản phẩm này chỉ có khác biệt về kích cỡ so với iPad Pro 12.9, nâng cấp một số thành phần bên trong chứ không thay đổi quá lớn. Các tin đồn gần đây cho rằng Apple sẽ làm cho iPad có viền màn hình mỏng hơn, dùng cảm biến TrueDepth giống như iPhone X.

Chưa rõ iPad mới có tai thỏ hay không, vì bản chất không gian của tablet thì lớn hơn điện thoại khá nhiều nên việc cắt tai thỏ có thể là không cần thiết.

Suy nghĩ về MacBook mới, chiếc MacBook giá rẻ cho sinh viên không phải là không thể. Mình mong đợi một đợt cập nhật lớn về hiệu năng của MacBook trong năm nay.
Tham khảo: PA
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Macbook giá rẻ cho sv...hy vọng giá và cấu hình tốt
BruceWayne
TÍCH CỰC
6 năm
@J_Android 😆 nếu theo phong cách sinh viên của surface notebook thì thôi
@J_Android Chắc kiểu sinh viên Mỹ. Chứ không dành cho sinh viên Vn đâu 😁 :D
Nhớ mang iphone theo để được thay Pin miễn phí nha ;)
@huu thuan Bạn k biết rồi, apple đâu biết làm quảng cáo, apple chạy theo sau thôi à. Apple không là độc tôn rồi. Apple xem thường người dùng.

Mà chết mẹ như hình nhầm tai thỏ của hãng nào v?, giá smartphone tăng đú theo ai v?, mẹ mấy thằng bỏ tai nghe là cũng hãng đú lol

Đứng trên cao bị soi quá hahaa
titichu24
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huu thuan Không biết mua SS có được tặng ngày nào với ẻm NT Không nữa ?
Hungtammao28
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huu thuan Có lồng kính không bạn?
@ngo Nhut Truong Bọn bây tuoi gì đọ với số 1 thế giới
Mềnh cũng nhận đc thư mời từ hum qua . :p . Nhưng chưa nhận đc lương tháng này nên đang lăn tăn .
@minhthuvc Nếu WP ngon thì nó đã không chết. Giao diện WP nhìn gớm vãi. Ux thì tệ, Ui thì xấu
@kool_boyjuly Bổ sung: VPN, FTP muốn sài phải đi mua. Cải tiến mấy đời vẫn không có. Còn thua thời Symbian.
ngon , kiểu viết chữ nghệ thuật của Apple được nghiên cứu từ lâu ... ko như a quá sung rụng gì đó. Nói chung 1 hàng tình cảm và 1 hàng công ngiệp fake lòi ... thì em vẫn khoái tình cảm hơn =))
@mandyhades đã cuồng thì nó vẽ đống shit cũng đong đầy yêu thương nhé
@mandyhades Design vớ vẩn vãi chứ ra thể thống gì ? Kiểu này nó muốn phô diễn cãi Pencil mới thôi 😃
Nhìn cái thư mời đoán chắc là ipad vs pencil đời mới, nhìn cái nét cọ đoán vậy
huynhquang07
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boyngo1988 Bác khá tinh tế đó
@boyngo1988 Mình cũng đoán như bác
binhyen102
TÍCH CỰC
6 năm
ko ai đọc sách trên ipad cả.
@binhyen102 Đọc truyện tranh trên ipad khá ngon nhé 😁
@DmooN Tôi nói thẳng nhà bạn chắc cũng chỉ dùng ipad đọc sách được 1% còn lại là game nhạc, video, YouTube các loại
umumti
CAO CẤP
6 năm
@binhyen102 Không ai, là ai mà không? sao có thể phát ngôn một cách bừa bãi và thiếu thực tế thế nhỉ?
CBDancer
TÍCH CỰC
6 năm
@binhyen102 lại bốc sxxt ăn vã rồi 😆 ra đời gặp đc bao nhiêu ng mà phán chắc nịch thế 😃)
hôm qua đang uống bia thì cook gọi điện mời bảo 27/3 em sẽ trình làng se2 .a nhớ hôm ý phải sang đấy
@anh cô đơn Ông đổi hộ tôi cái avatar dc ko ạ
@anh cô đơn Đúng đấy. Mỗi lần kéo đến avatar lại mất thời gian nhìn một tý.
@adagioleonard Avatar e xấu quá hay sao mà câc bác bảo đổi vậy
umumti
CAO CẤP
6 năm
@anh cô đơn Không phải xấu, mà là ảnh mờ quá nhìn không rõ được chổ cần nhìn. Mà bác biết rồi đấy, nhìn không rõ chổ mình cần nhìn thì nó ức chế thế nào rồi đó...
@umumti Hay ddể e quay đằng trc ra để bác nhìn cho rõ nhé
Đợi macbook vs ipad mới giá ngon hơn
Sắp đc nghe tung hô đại đế định nghĩa lại Ipen :v
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@hsdhnh Tức tối lắm ko? Căm phẫn lắm ko?
@hsdhnh Cũng gần vậy rồi, cầm ipen vẽ lên ipad pro mới thấy cây bút của táo đúng ngon. Còn bút của Surface Pro mình dùng 1 thời gian thì bỏ lun vì quá thiếu chính xác khi di chuyển đến các cạnh của surface.
Ipad thì chả bao giờ có tai thỏ đâu, vì người ta dùng xoay ngang màn hình rất nhiều, không như iphone toàn dùng kiểu dọc là chủ yếu.
@navy.seal Nó sẽ có 2 tai thỏ trên dưới, hoặc thậm chí 4 tai thỏ 4 cạnh. Nhìn cho cân đối.
m.khoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sonlazio "giáp dục" 😁
Hóng nhất SE2 cấu hình IP8 là được rồi, giá khoảng 12tr ok luôn. Giờ đút túi cứ 2 cái đt như đeo 2 cục đá vào súng, lắm lúc cũng mệt. Chờ Iphone 2018 ra bản 2 sim nữa.
CÓ mời TinhTe không mod?
Không rầm rộ như Ngọc Trinh nhưng sẽ có rất nhiều thứ hay ho vào sáng tạo đây. Apple luôn là thế
@cienkang Bài Ngọc Trinh đi mua S9 bên Sam hoá đọc bình luận của Seeder mà cười đau cả ruột!
@QLNN Mình đọc xong rồi quay ra, sam hoá không đáng để bình luận
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@cienkang page của samsung tên j đyas bác. e vào hóng tí 😁
nó ra iPad mới thay cái 2017 thì cậu cắn lưỡi 😆

mới mua cho con em cái 2017
Còn sự kiện đầu tháng 4 nữa oha3i không anh em. Hóng se 2 😁
Ipad để ở nhà may 1 tuần sạc pin 1 lần. Đơn giản vì không dùng làm gì cả. Giải trí thì quá bé, dùng như dt thì quá nặng.

Thành ra chỉ dùng để đọc truyện tranh, mà truyện tranh thì ko hơn con mipad 2 là mấy.

Thứ ipad bây giờ cần theo đuổi là tỉ lệ 18:9, mỏng nhẹ hơn gấp 2, pin kém đi 1 nửa cũng đc.
@p.a.tuan cháu là thằng súc vật @luanth đó hả 😆
n3.9592
TÍCH CỰC
6 năm
hóng bản ipad 2017 256$

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119