Apple Intelligence hiện tại chưa xài được, khoan update nha anh em

Anh Tú.
10/6/2024 20:11Phản hồi: 136
Apple Intelligence hiện tại chưa xài được, khoan update nha anh em
Mình đã hào hứng update lên iOS 18 để trải nghiệm AI của Apple nhưng đời đâu có như mơ, điện thoại thì lag và cũng không thấy Apple Intelligence đâu. Mình đã lên coi thử thông cáo báo chí của Apple thì đọc được là họ sẽ phát hành Apple Intelligence trong 1 bản beta khác vào mùa thu, và hiện chỉ khả dụng với tiếng Anh (Mỹ).

Screenshot 2024-06-11 at 3.17.jpg

Anh em nào hóng Apple Intelligence thì khoan lên, lag nha, mình đang dùng iPhone 15 Pro thì nó đang đơ rồi 😁. Anh em nào dùng điện thoại cho công việc thì nên cân nhắc.
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chả hiểu sao nhiều người up len bản dev beta xong vào kêu chậm với lag. Nó mà ko chậm với lag thì đã ko là dev beta 😁
@Tuanns93 công nhận buồn cười, phiên bản người ta dành cho dev, tự nhiên update lên rồi kêu
Roon211
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@dac không phải dev mà vẫn thích lên 🤣, người dùng có máu lắm thì cũng nên đợi public beta
@dac chuyện xưa giờ mà. mới beta đã bú, rồi lăn ra chê
Cười vô mặt
Tuanns93
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@dac Biết bản không ổn định cài cho cố vô để đi khoe rồi than 😁
haiau16
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Ở Mỹ chưa thấy cho update Coi chừng ….
Khôn như mày :D
sflower9x
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@VinaOneX Tech, vcb vào đc. Bidv thì đăng nhập xog là văng
@sflower9x chuẩn là xài beta thì bọn banks nó hay chặn, mà ko có bank giờ sống sao 😆
sflower9x
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@Heisenb3rg Bank nó cũng sợ mất khách lắm, trc beta bank văng hết. Xog bank tự cập nhật app lại vào đc 😃)
taman7x
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@sflower9x mong là ông bidv nhanh chóng fix, không thì đợi bản ios 18 dev beta2
Vẫn cứ phải dùng ChatGPT của OpenAI
tuansangx
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@GhétBọnNângBi Tui thắc mắc là trên trang web TGDD nó ghi iphone 13 chạy ios 15 mà sao mua về đập hộp thì nó thành 17 nhỉ ? Nó update trong hộp hay là nó tích hợp sẵn trong lúc sản xuất?
@tuansangx Bạn hỏi mình á?
Mình không rõ bạn ơi. Có thể được remoted update
Bạn vào diễn đàn iPhone có nhiều bạn rành hơn.
Mình xài Pixel phone.
tuansangx
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@GhétBọnNângBi Tao hỏi mày thì mày phải chắc chắn là phải biết chứ không có quyền là không được phép là không biết hiểu chưa.
@GhétBọnNângBi Nghe chưa
Screenshot 2024-06-11 at 22.20.18.jpg
Nó nói là chỉ phát hành hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Anh (Mỹ) chứ câu nào nói chỉ phát hành tại Mỹ.
@airwalker Do cái dấu chấm ở đó cấn cấn nên mình nhầm, đã sửa, tks bạn
Set tiếng Anh Mỹ thôi chứ k phải chỉ cho Mỹ
nsphim
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Không ham iPhone nữa
@nsphim fine Lol
Ko hỗ trợ tiếng Việt là dẹp chứ lên làm gì. 😂
Đọc bài này xong chắc nhiều người quay xe lắm đây
Saga0803
TÍCH CỰC
13 ngày
Đã lên
Lag và hao pin lúc đầu là tất nhiên. Chỉ cần dùng 1-2 ngày là ổn định. Mình cũng không chơi game hay dùng app nặng nên không vấn đề gì lắm.
Trước mắt thấy nhiều thứ khá lạ lẫm, không biết là cải tiến hay cải lùi.
Dùng vài ngày mới biết được.
Cũng không kỳ vọng gì nhiều 🤗
@Saga0803 Mình cũng vừa lên lúc sáng, trong cai đặt hình như đâu đó IOS 7, IOS 8 ùa về 😁
@Saga0803 Hiện tại thì đã ổn định hơn
tuansangx
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@Chris Nguyen 1906 Tui thắc mắc là trên trang web TGDD nó ghi iphone 13 chạy ios 15 mà sao mua về đập hộp thì nó thành 17 nhỉ ? Nó update trong hộp hay là nó tích hợp sẵn trong lúc sản xuất?
@tuansangx Tuỳ lô hàng và tuỳ thời điểm xuất xưởng nữa á Bác. Iphone 13 phát hành là 15 nhưng thời điểm Bác mua là đã có IOS 17 thì lô hàng sx tại thời điểm Bác mua đc cập nhật lên 17 mới nhất
Lên để tận hưởng táo thông minh nào
ThànhYx
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@Dragao_ct92 Ăn được Táo thông minh thì phải qua Táo Lag, Táo lỗi, Táo Update nữa nhé =))
bibo311
TÍCH CỰC
13 ngày
Đúng là 1 tấn trò hề, may mà sáng nay mình k ngứa tay 😆
năm ngoái chuột bạch iOs 17 và đã chừa 😆
@Thịt xiên nướng =)) nhưng iOS 18 đáng để chuột bạch mà bạn
@Anh Tú. Thôi nhờ mod chuột đi rồi anh em đi sau =))
tuansangx
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@Thịt xiên nướng Tui thắc mắc là trên trang web TGDD nó ghi iphone 13 chạy ios 15 mà sao mua về đập hộp thì nó thành 17 nhỉ ? Nó update trong hộp hay là nó tích hợp sẵn trong lúc sản xuất?
@tuansangx Cái này mình nghĩ còn tùy bác mua máy gì. Nếu mua mới cứng thì nó chạy iOs sẵn có theo đời máy thôi. Nhưng máy lướt hoặc máy trả bảo hành thì nó sẽ lên hẳn iOs mới nhất.
Có sài dc Tiếng Việt đâu ko lẽ up lên sài tiếng anh.
@tuanokvt Bạn có thật sự hiểu nghĩa từ vô tri không 😆
Mr.KStevg
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@tuanokvt Dự là phải chờ rất lâu mới hỗ trợ tiếng việt, đến h cái bộ gõ tiếng việt của nó vẫn còn tệ. Siri thì đã ra mắt từ lâu nhưng vẫn không hỗ trợ tiếng viêtj.
@khanhduy.39n Trong các loại trợ lý ảo thì con Siri này là dốt và vô dụng nhất rồi nên cũng ko cần để ý rùi. Người Việt thì cần dùng tiếng Việt chứ tiếng Anh dùng kiểu gì? Để chứng to Ta biết tiếng Anh ah?
@tuanokvt giờ tiếng anh mà gọi là thể hiện =)))
15prm vừa lên xong thì cũng khá lag và nóng. Nhưng vọc vạch tầm 2 3 tiếng thì mọi thứ đã bt.
Đây là cái giá của trải nghiệm, nhưng nếu được thì lại rất hứng thú 😁
Bản dev đầu tiên thì kiểu gì mà không lỗi, mấy ông toxic lại cười cho 😆)
@khanhduy.39n ủa tưởng đẩy về cho OpenAI thì lỗi gì, chatgpt lên 4.0 rồi mà
@dktran01 tính năng mới có 2 option, 1 option là của Apple tự xử lý, gen hình, tóm tắt tính toán các kiểu, còn cuối năm nay sẽ tích hợp thêm chatgpt 4o để trò chuyện và hỗ trợ
brownberry
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Cái icon thì custom như đám android, cái bo trong control center thì nhìn như mấy con dt oppo. Học hỏi oppo vừa vừa thôi cúc
@brownberry Xác nhận
Mr.KStevg
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@brownberry Đa số các tính năng mới ở bản này đều là copy từ Android qua. Nhiều tính năng Android đã có từ lâu rồi, được dùng chán chê rồi thì Apple mới copy qua, thậm chí còn y chang.
Nhận phần,xí chỗ thôi chứ chưa có hàng cho ae thử. Haha
Iphone 15 pro mới dùng được, cay ghê 😆
@tamnguyen23116 Cay nhất là anh em nào mới mua iPhone 15
huydatvns
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@tamnguyen23116 Mé, chơi trò chip 17 pro thì thua rồi. Bắt phải mua iphone mới nhất haha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019