Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Apple: iOS 12 đã được cài trên 50% tổng số thiết bị iOS
Didu
3 nămBình luận: 140
Apple: iOS 12 đã được cài trên 50% tổng số thiết bị iOS
Số liệu chính thức từ Apple cho thấy đã có 50% trong tổng số các thiết bị iOS cài phiên bản iOS 12 mới nhất và để đạt cột mốc này thì iOS 11 năm ngoái phải cần thêm 1 tháng nữa. Năm nay, Apple công bố một kiểu thống kê mới, đó là dựa trên số thiết bị được giới thiệu trong 4 năm gần nhất, đó cũng là vòng đời mà Apple hỗ trợ phần mềm cho sản phẩm.

Tính tới ngày 10/10, 50% tổng số thiết bị chạy iOS trên thị trường (iPad, iPhone, iPod Touch) đã cập nhật lên bản iOS 12 mới nhất, vừa được Apple ra mắt trong tháng 9. Đây là mức phổ cập rất nhanh, nhanh hơn iOS 11 năm ngoái khi phải tới 8/11 thì mới phổ cập được 50% tổng thiết bị.

iOS 12 cũng đã được cài trên 53% số thiết bị được Apple giới thiệu trong 4 năm gần nhất, có thể hiểu là từ tháng 9/2014 về sau này, iPhone 6. Với iOS 10 và các bản cũ hơn, có 7% số thiết bị đang chạy và iOS 11 là 40%.

Số liệu này được Apple tính toán dựa trên lượt thiết bị truy cập vào kho ứng dụng App Store.

Nguồn: Apple
50% còn lại có con 6p của mình vẫn 11.4
TonyHo_2295
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhân hunter 11.4 thì lên ngay chứ còn gì nx !! chỉ tầm 10.3 ý thì ms thôi tại ios 12 là nâng cấp cho ios 11 thôi nên cx chẳng có lỗi gì đâu
Khoa Le 2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhân hunter 7 plus 11.3 có nên lên không nhĩ
hoangtuhn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhân hunter trước mình cũng ở ios 10. nhưng lên ios 12 thấy nhanh hơn 😆 tuy pin sụt nhanh hơn chút
@Khoa Le 2007 7+ thì lên đi bạn
Đại đế Apple up thì nhanh rồi. Cơ bản iOS 12 quá ngon 😁
luker
TÍCH CỰC
3 năm
@jindowing Máy mình thì như 11 chẳng thấy khác gì, cơn bản vẫn ngày sạc 1 lần.
luker
TÍCH CỰC
3 năm
@huu thuan Chuẩn luôn, bệnh tâm lí cmnr =))
jindowing
TÍCH CỰC
3 năm
@luker E ip7 pin còn 88% xài 1 tiếng tụt 20% pin từ 100%, mà chỉ lướt web là chính. Trong khi bản 11.3 (e up thẳng lên 12 k qua 11.4) thì pin đỡ hơn kha khá (e xem theo dõi trong thời gian sử dụng pin đàng hoàng chứ k có theo cảm nhận)
prince8882
TÍCH CỰC
2 năm
@luker Ngốn nhanh lắm cụ ạ. em 6s+ trước 1 ngày thoải mái. giờ đến khoảng 3h chiều là phải tìm sạc òi
Apple thì khoá ko cho xuống. Android thì khoá không cho lên.
Haiz.
@Đạt Phít Một Tao đang xài Z Ultra chạy tít mù đây này.
@ragefighler Tao đang xài Z Ultra chạy tít mù đây này.
@ragefighler Tao đang xài Z Ultra chạy tít mù đây này.
@kimlong30a11 Ultra thì sao😆) quote gì thế 😃))
Đang ở 12.1 beta 3 chạy tít mù 😁. iOS vẫn làm rất tốt ở khoản cập nhật, giá mà Android cũng được như vậy thì quá tuyệt
P/s: đang đợi XZ1 lên Android P mà phải tới tháng 11 😔
QUOC SSVV
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BlackBerryz Android vs IOS cập nhập nhanh chậm là 2 vd khác nhau hoàn toàn nhé bác. 1 cái thì ai cug lên khi có thể. 1 cái thì tùy, nhiều khi ko muốn còn bị ép.
noalana1
TÍCH CỰC
3 năm
@QUOC SSVV ios giờ nó cho tắt tự động cập nhật rồi bác, mà mấy con ip của mình xưa giờ chưa thấy nó tự cập nhật bao giờ toàn phải vào bấm bằng cơm đến khổ
vqt907
CAO CẤP
3 năm
ios 12 tắt đc update rồi, từ giờ tin rằng tốc độ update của ios sẽ chậm đi đáng kể 😆)
@nXsmile 12 mới tắt được bác
@nXsmile 12 tắt luôn trong phần update còn 11 đổ về phải cài cấu hình để chặn. Số ng bjet cài để chặn so với số lượng máy như muối bỏ bể. Đừng thấy tinhte kêu pin nọ kia mà nghĩ là nhiều lỗi rồi k ai lên bác ạ. Dân mình theo kiểu xu hướng đám đông nên ít lên trong khi các nơi khác họ lên để bảo mật thiết bị cao hơn , lỗi họ feedback ngay để apple sửa ( dùng beta là bác biết).
Ông lên nói ngon thì k tin nhưng cứ kêu pin kém là y nhưng rằng chưa lên cũng ngồi phán dc, hoặc dám lên thấy pib tukt lại về trong khi lên phải qua đôi ba lần sạc để máy hoàn chỉnh việc update thì mới chính xác.
Sr nếu m nói hơi nhiều
nXsmile
CAO CẤP
3 năm
@Đạt Phít Một Lắm mồm thật, cơ mà cho xin cái link chặn lên 12 nào ông bạn 😁
@nXsmile Nhiều mà bác. Hoặc bác chặn bằng ftios ấy . app ftios do dev việt làm. Cứ cài là trong đó có mục chặn update cho ios 11 và ios 10 đổ về. Đang ios nào cài cấu hình đó. Restart lại là ok nhé.
Ftios.vn rồi tìm đến mục caid đặt nhé. Chứ lâu rồi m k xài ios. Đến 12.0 beta4 là m qua androi rồi.hehe
tiderace
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nói chung cũng một phần do Apple khoá Sign mấy bản iOS cũ, chứ cứ thử để thoải mái xem
@tiderace có người muốn xuống mà ko dc
@tiderace Khoá sign cũng có cái lợi và cũng có cái hại. Lợi là Apple sẽ kiểm soát được sự tương thích của các app trên AppStore đồng bộ với HĐH iOS mới, dev cũng từ đó mà không phải tốn nhiều công sức để giúp app tương thích nhiều tầng HĐH khác nhau. Hơn nữa là Apple ngăn chặn những lỗi bảo mật mà ở iOS cũ tồn đọng, giúp iPhone bảo mật hơn hẳn vì được tiếp nhận vá lỗi và nâng cấp mới nhất.
VD: Activation Lock chẳng hạn, một tính năng bảo mật cao cấp nhất của iOS, nếu iOS 10 có thể bypass được dễ dàng, thì chuyện mất iPhone và bị bypass icloud là chuyện bình thường với thợ máy và người dùng hiểu biết, khoá sign rồi thì anh có làm cách gì cũng không quay về được để bypass.
Hại thì lên rồi không xuống được =)).
12 cho iPad thích khoản vuốt lên như X. Tiện thật.
hyper89
TÍCH CỰC
3 năm
Cần thông số bán XS và XS max 3 ngày đầu
Nhưng không thấy
Có vẻ như doanh số tệ rồi
@hyper89 Nổ hay k thì đến quý nó sẽ tự báo thôi bác.
peterh
CAO CẤP
3 năm
@hyper89 Đợi nó ra kết quả doanh thu lợi nhuận mỗi quý rồi so với anh Sam luôn cho tiện.
@Akay Nhím Giá xs max hôm nay nhiu rồi em, bữa note9 thấy chăm lên nhattao xem giá rồi báo giá cho tinhte lắm mà
@Uthuong050713 Xs max hiện đang 29,5 đến 30 bác ợ. Note9 hiện đang 18 new và 16,5 17 like new. Xt thì 15 15,5 new
Nhanh quá. Android 9 còn chưa nổi 5%.
@thinh060903 so cái chợ android với cửa hàng apple khập khiễng
@thinh060903 1% chứ đâu ra 5% bác ơi...
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
3 năm
Lên là lên 😁
Re0
CAO CẤP
3 năm
nhà hiện 1 cho 11,4,1 và 12.0 , hihi
50% còn lại chưa có cái ip6 128gb, ip6s plus 32gb, ip7 32gb và cái ipad pro 9.7 của mình.
Vẫn đang 11.4.1 điểm danh cái nào? Để tôi ko cô đơn đi.
hoangteddy
ĐẠI BÀNG
3 năm
có bác nào cho mình hỏi Ipad Air 2 lên 12 hiệu năng với pin có ổn không, lúc trước lên ios11 thấy chậm đi hẳn.
hoangteddy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ragefighler cảm ơn bác, hỏi xem hiệu năng hơn ios11 không rồi tối mình up luôn.
hoangteddy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jindowing em iphone 6s+ của em vẫn ios10, pin với tốc độ vẫn ổn nên chắc chưa lên 12 vội bác à. Ok nhanh hơn bản 11 hẳn không bác, ipad ấy bác.
jindowing
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangteddy Nhanh hơn hẳn thì e k thấy quá rõ ràng, các tác vụ mượt mà ổn định, đóng mở ứng dụng mượt hơn (gen 5 với air2 cấu hình k quá chênh lệch nhau đâu) thêm nữa e thấy lên 12 vuốt cử chỉ cũng khá tiện do đó e nghĩ bác cứ lên đi
@hoangteddy Pin ko để ý, ipad mà, lên 12 xài đã hơn nhìu, chỉ ghét cái mún mở cc phải với tay lên
lyductuong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ipad air 2 từ khi lên 12 đến giờ khi chuyển sang 3g thường xuyên không nhận sóng, có ai bị tình trạng này không đã reset mạng lại và nâng lên 12.1 cũng không ăn thua. Chỉ khởi động lại máy mới nhận. Lúc trước chuyển cái nhận liền
5S mua được 4 năm rồi và chưa bỏ bản update nào 😁:D
cũ hơn còn 11% chắc do máy ko chính chủ hehe.
Còn tui cứ mới nhất mà lên trải nghiệm cho đã
Mà lâu rùi chưa thấy apple đá động gì đến ipod touch nhe
ken1435
TÍCH CỰC
3 năm
@qwaytoiben Bạn ko nói mình cũng quên luôn là nó còn tồn tại
@ken1435 Chắc tương lai apple sẽ khai tử nó quá
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019