Apple: iPad bán ra ngày 3/4, nhận đặt hàng từ 12/3

Didu
5/3/2010 15:49Phản hồi: 76
Apple: iPad bán ra ngày 3/4, nhận đặt hàng từ 12/3

Cuối cùng thì Apple cũng đã chính thức nói về thời điểm bắt đầu bán ra chiếc máy tính bảng iPad của mình. Theo đó, iPad sẽ bắt đầu xuất hiện tại các cửa hàng phân phối tại Mỹ từ ngày 3 tháng 4 tới. Apple cũng sẽ chính thức nhận đơn đặt hàng iPad từ 12 tháng 3 này, tức chỉ còn 1 tuần nữa.

Những khách hàng tại Mỹ có thể mua chiếc máy tính bảng iPad phiên bản chỉ có wifi từ ngày 3/4 tới đây nhưng đối với bản có cả kết nối wifi và 3G thì họ phải đợi thêm một thời gian nữa, có thể là cuối tháng 4. Cuối tháng 4 cũng là thời điểm tất cả các phiên bản của iPad có mặt tại một số quốc gia như Anh, Úc, Nhật, Ý, Đức, Pháp, Canada... Đối với các đơn đặt hàng, người dân Mỹ một tuần nữa sẽ có thể đặt hàng sản phẩm này trên gian hàng trực tuyến của Apple và nhận hàng vào ngày 3/4, thời điểm iPad chính thức lên kệ.

Nguồn: Engadget
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phải mua ngay 1 em mới được 😃
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ôi..Wifi + 3G 729$, về VN thêm khoảng 100$ nữa thành ra...829$ ~ 16tr!
có ai bỏ gần 16tr ra để mua cái máy tính bảng ko choy....?và 3G cuả nó lại dùng sim đặc bk nưã chứ...e nghi bản naỳ sẽ khó bán ở vn.giá này thêm 1 tí làm e macbook MB466 2nd cho nó lành tội zì mua e naỳ ^^
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Mình chẳng thấy thèm cái iPad này xíu nào, chỉ mong mỏi mỗi cái Courier của Microsoft sớm thành hiện thực thôi :x
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cũng có ý nghĩ giống bạn, Courier mới xứng đáng để chờ đợi...
nbkpr0
TÍCH CỰC
14 năm
tiếc là ko có cổng USB chứ có thì china kiểu j chả có cái USB 3G cho nó
làm 1 em 499 là đẹp rồi. Bi h quán cafe nào chả có wifi. Đến quán trà đá vỉa hè còn bắt đc sóng nữa là
Không có đâu à nha. Mơ đi...
stoney78us
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hôm nay ra xem thử em nó thế nào 😁.
Mình sẽ mua loại wifi 16GB luôn cái bao da của apple nữa, mất hết khoảng 535$ bằng giá mình mua Iphone 2G lúc mới ra, mình nghĩ giá này khá tốt cho 1 thiết bị công nghệ tiên tiến và thời trang. Mình thấy mọi người hay chê Ipad vì những mặt thiếu sót không như mong đợi của nó đối với mọi người mà không hoàn toàn nghĩ đến sự tiện dụng và thời trang của nó mang lại cho người dùng. Ipad theo mình nghĩ nó kh phải là 1 sản phầm phổ thông cho tất cả mọi người, cũng giống như 1 chiếc túi hiệu mấy ngàn $ vậy, đối với người không có nhu cầu thì khá là xa xỉ hoặc cái túi đó phải có chức năng gì đặc biệt lắm thì mới mua, nhưng với những người có nhu cầu thì khác, cái họ cần là 1 cái túi đẹp, thời trang, có thương hiệu và...đựng đồ được chứ kh cần thêm chức năng đặc biệt nào khác để xứng với mấy ngàn $ mà họ đã bỏ ra cả nên mọi người đừng chê Ipad nhiều quá^^
Mới đăng kí là thành viên mới hôm nay và đây là bài đầu tiên post, mình rất vui được làm quen với mọi người.
Cải kiểu thích khoe của đây mà, tui thì thích công nghệ, cái mới. còn cái bên ngoài chỉ là phù phiếm thôi.
Jake
TÍCH CỰC
14 năm
mười ngón tay thì có ngón ngắn ngón dài người thì cũng vậy....người ta nghĩ sao thì nói vậy mình nghĩ ok có gì đâu.............tự do ngôn luận không ảnh hưởng tới người khác là được
khoe thì ảnh hưởng đến ông ah? ng ta có tiền + sở thích thì ng ta mua. ko có tiền hoặc nhu cầu thì cũng đừng đả kích
mình thấy 1 số bác ở đây hay nghĩ người khác thích khoe mẽ hơn là nghĩ người ta thực sự có nhu cầu mua nó nhỉ? bạn có thể có thiện chí góp ý là thôi đừng mua vì nó mắc mà kh xứng đáng với số tiền bỏ ra.v.v.. thay vì nghĩ người ta mua nó vì khoe mẽ. Vì mắc hay không là theo quan điểm cá nhân nên mình kh nói, còn chuyện nói người khác khoe mẽ thì mình nghĩ 1 số bác nên cẩn trọng lời nói với người khác 1 chút kẻo người khác đọc đc rồi dánh giá ngược lại mình là kh hay.
à chắc bạn cũng biết công nghệ cũng quan tâm đến sự phù phiếm bên ngoài nhiều lắm chứ kh phải chỉ chức năng kh thôi, vì ai cũng muốn đem 1 cái laptop nhỏ gọn đẹp đẽ ra khỏi nhà làm việc hơn là 1 cái pc to đùng và thô kệch cho dù chức năng có nhiều và mạnh mẽ hơn, chính vì thế mà laptop ra đời mặc dù cùng cấu hình thì laptop mắc hơn, điều này có lẽ ai cũng biết. Nếu bạn chỉ ham thích công nghệ và cái mới mà bỏ qua sự tiện dụng (chưa kể đến sự tinh tế và thời trang) của cái bên ngoài phù phiếm mà bạn nói thì thật là tiếc.
mong muốn của apple khi ra mắt IPad là đánh bật đc netbook bởi giá cả mà bạn lại nói IPad là 1 mặt hàng xa xỉ(có lẽ bạn cũng cảm thấy những tính năng hạn chế của IPad nếu so về giá tiền)
thì ra mục đích mua là thời trang và khoe mẽ lol khoe thương hiệu tưởng mình là sành điệu nhưng ko phải vậy đâu bác ơi. thà nói là mua để khám phá nhưng cái ipod cũ rích trên cái màn hình to đùng thì còn hiểu đc, đằng này mua để khoe thì bó tay rồi
mình nghĩ bạn chưa thực sự hiểu hết ý mình hoặc tự suy bụng bạn ra bụng ta nên mới nghĩ đến chuyện khoe mẽ như thế. Bạn nên đọc và nghĩ kĩ hơn. Thân
thang20
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có cho em tiền em cũng chẳng thèm mua, chẳng khác gì con iphone, ko đa nhiệm, ko cam phía trc...vân vân và vân vân, bỏ tiền ra mua 1 đống dấu chấm kia em chẳng thèm.
Apple sẽ lại thàng công! Như cách họ đã từng.....
Excellent,nếu đây là thiết bị dùng để duyệt web hay giải trí.Còn chỉ là tương đối trên các khía cạnh khác mà thôi.Anyway nó cũng là 1 sản phẩm rất đáng quan tâm.
Vừa mới nói chuyện với một chuyên gia trong ngành máy tính khi ăn tối tối qua. Him giải thích một hồi về Apple. Sẽ rất thú vị nếu có các iFan ở đó. Nói chung là "a lot of people get burnt by Apple." Nếu có nhu cầu dùng máy tính để làm đồ họa thì mới mua Mac. Còn nếu không thì không nên mua vì giá vừa đắt, phí dịch vụ sửa chữa cao, giá linh kiện thay thế mắc, mà cấu hình lại không bằng PC.

Apple hiện đang gặp rất nhiều khó khăn, không những trong lĩnh vực di động với nhiều mẫu điện thoại, hệ điều hành tiên tiến của các đối thủ đưa ra, mà còn trong lĩnh vực máy tính. Thực sự mà nói Apple tồn tại được phụ thuộc nhiều vào các hãng phần mềm khác. Nếu các hãng này từ từ chấm dứt hỗ trợ các phần mềm của họ cho Apple thì tình thế của Apple sẽ bi đát hơn. Khi sắm một PC, điều rõ ràng trước mắt là số lượng phần mềm có thể cài vào PC được là vô chừng. Còn đối với một Mac hay iMac thì không. Và giá cả của 1 bộ phần mềm giống nhau trên PC và Mac chênh lệch một trời một vực. Đó là một thực tế mà người Việt Nam có thể không hiểu hết được tính quan trọng của nó vì "truyền thống" xài phần mềm chùa của người Việt.

Có mấy ai biết để một Mac connect vô một wireless network mà chạy tốc độ nhanh thì phải cần Airport base station giá thành từ $149 đến $239 không? (trong khi với một laptop thông thường thì không cần thiết). Một Mac vẫn có thể connect vào wireless network được đấy, nhưng vấn đề là sự không tương thích làm cho tốc độ chậm hơn rất nhiều nếu không có các thiết bị phụ trợ. Và còn nhiều vấn đề khác nữa.

Nói chung, moneywise, PC là lựa chọn tốt nhất. Còn những ai muốn khoe mẽ thì... không cần thiết phải đọc comment này, cũng như không cần thiết phải tranh luận hehe

Vấn đề virus trên Mac cũng đang trở nên serious rồi.

Nói lan man quá, nãy giờ toàn nói chuyện gì đâu mà không nói đến chủ đề chính là iPad. Theo him thì KHÔNG NÊN mua iPad vào lúc này vì có quá nhiều problems. Những problems này không phải như những gì báo chí đã nói đâu. Chỉ có những người trong ngành mới hiểu được vấn đề nghiêm trọng ra sao thôi.

Mặc dù bản thân rất háo hức muốn mua 1 con iPad để đọc ebook (vì chịu không nổi việc ngồi đọc ebook trên PC screen hoặc ôm laptop lên giường đọc mỗi ngày), nhưng khi nghe nói xong thì xìu nguyên con luôn. Thôi đành chờ xem các hãng khác có ra cái nào khá hơn không. Không cần powerful, chỉ cần khởi động lẹ và đọc được các định dạng ebook phổ biến là được rồi. Chả cần phải đa nhiệm, đa tác vụ.. chi cả. Tất cả thứ còn lại đã có laptop lo rồi.

Túm quần lại là quyết định không mua iPad. Hehehe
Bác viết một bài dài thế toàn nói đến vấn đề của Mac. Còn vấn đề chính là của iPad, thì chẳng thấy bác đề cập gì. Bác có thể nói tiếp được không? Ông chuyên gia kia bảo iPad có những vấn đề gì mà báo chí chưa nói tới?
bjack
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nghe mấy ông bạn trong ngành nói xong thì tốt nhất đừng xài gì hết .... Hahaha mấy ông đó cao siêu lắm.

** Khó khăn trong lĩnh vực di động ** mà mấy cha đó cứ suốt ngày đi lùng iPHONE mua ... hahaha ...
** Hệ điều hành tiên tiến ** là cái nào vậy .... Sử dụng cho máy nào .... --> Vô căn cứ
** Công ty phần mềm nào dám vỗ ngực xưng tên - ta đây đại gia, bao hãng APPLE ....? **
Giá cả thì có NGON mà xài WINDOWS có license, đừng xài hàng chùa, hàng đã bẻ khóa. Nhìn đi nhìn lại, mấy ông trong ngành đó toàn xài hàng bẻ khóa thôi, hehehe.
Còn vụ wifi thì ..hahaha.. tưởng hơn gì lắm, toàn chuyện con cóc.. cho dù có là b,g,n gì đi nữa thì cũng tương thích 100%, cứ thử xài với LINKSYS đi.
Hahaha...mấy cha trong ngành máy tính... "TIỀN ÍT MÀ ĐÒI HÍT HÀNG THƠM" ... đào đâu ra ........? hahahaha
vinhhip
ĐẠI BÀNG
14 năm
lấy vợ về đâu fải để thỏa mãn thằng hàng xóm 😆, việc mua hay ko mua là tự mình tìm hiểu xem nó có đáp ứng đc những nhu cầu của mình ko(nhu cầu là lướt web, email, nghe nhạc, xem film....hay chỉ đơn giản là cho hợp với bộ quần áo mình mặc =)))? và cái giá fải trả cho những nhu cầu đó có chấp nhận đc ko?
teethe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tiền thì có nhưng chắc chắn sẽ không mua vì không có nhu cầu.
Các thiết bị đọc sách ebook hiện nay đa số đều màn hình đen trắng, iPad có màu, đẹp, thương hiệu nếu ai có nhu cầu đọc nhiều thì cũng đáng để mua. Chứ cứ đọc một cái đen trắng mãi thì chán chết.
Nhưng vấn đề ở chỗ đọc được trong thời gian bao lâu? Vì trước kia khi mình dùng màn hình gương, chỉ dùng, đọc được khoảng 2h là mắt mỏi nhừ, thế là đành hạ xuống màn hình TFT dùng cả ngày, đêm ko mỏi.
Không rõ công nghệ màn hình giờ có gì mới ko để hình ảnh vẫn đẹp như màn hình gương nhưng ko bị mỏi mắt?
ko hiểu mấy bác định mua Ipad (BVS) có 3G về để làm gì nữa! 😃
về để để nổi điên lắm (hoặc là gọt bớt mấy cái sim đi nhét vào cho vừa!
Ipad (loại 3G) chắc chắn thất bại ở thị trường VN. Không bít khi nào ở VN có loại micro sim ấy 😃
Nếu có mua thì tớ sẽ mua bản 3G+wifi. Vì truóc sau gì 3G cung sẻ phổ biến.hoặc đi qua nuóc ngoài thì lúc nào cũng có 3G.32gb là quá đủ để contain cả kho nhạc,sách điện tử,tài liệu,phim HD.mình lại có sở thích lướt web và đọc sách.sau này nó thêm mấy tính năng của máy tính như convert video thì quá tuyệt. Nhưng mình hơi lo lắng là có khi nào Apple luôn dành sự ưu ái của mình cho phiên bản cao nhất là 64gb có camera k ta?.... Gióng như MB pro 17" đó. +_+!
Còn mua ipad và bao da chỉ để mang ra tiệm cafe ngồi khoe mẽ .............. thì tốt nhất để tiền mua con ipad làm từ thiện
Cu này chắc có ngày chết vì thiếu hiểu biết. Xài 3G để down nhạc, phim HD... thì có mà bán chục cái iPad cũng chưa đủ để trả tiền cước. Có ai điên mà đi download phim bằng 3G không? (phim thường chứ đừng nói chi đến HD). Chắc nói chơi cho oai phải không? Có nghe đến câu "Ếch ngồi đáy giếng" chưa?
Pó tay chấm com luôn!
đây đúng là ếch ngồi đáy giếng 😁 3G đăng kí gói full thì xài thoải mái.cái quan tâm là tốc độ và ổn định kìa.mà IPad chứa phim HD chắc ko đủ đâu
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác xem lại có lầm chổ nào không, theo mình được biết là 3G đóng phí >300k/tháng nó cho unlimited mà tốc độ >7mbs (hơn ADSL 2MB/s). Mình nhớ không lầm có bài báo nói về vụ này, các sinh viên dùng thẻ 3G xài thoải mái mà còn rẻ hơn ADSL nguyên tháng.

Nhưng vụ này chắc không được lâu!
ở vn thì kiếm đâu ra cái giá đó cho bạn mua . tối thiểu giá của em nó lên 25% giá gốc , chỉ biết nhìn và thèm thuồng . nhưng nếu có tiền em cũng không mua nó . để mua 3GS xài sướng hơn . nhỏ tiện lợi . đi đâu cũng đem bên mình đc

nếu mua chỉ để đọc ebook thì mua Kindle cho rẻ bác ơi ( bản thường có 250$ )
mà có điều không hiểu , apple sao không loại app Kindle ra khỏi store của nó ta .Giống như quảng cáo giùm thằng amazon vậy . trực tiếp bán ebook luôn không sướng sao mà phải qua thằng amazon .
Giá như vậy không biết đã fix chưa nhỉ. Về VN chắc phải thêm ít nhất 20%.
Vậy kỳ này mua một cái về VN bán (vui) .bán không được thì để xài (buồn )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019