Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple iPhone 11 trở thành smartphone bán chạy nhất Q1 2020

Mikeknowsme
27/5/2020 0:19Phản hồi: 264
264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

greatmen88
TÍCH CỰC
4 năm
Đang xử dụng, hài lòng với nó, pin 2 ngày, camera chụp đêm và góc siêu rộng ngon! Mua thêm cục sạc nhanh 18w nữa! Mua iphone bao đời này chẳng quan tâm chạy chip gì và bao nhiêu RAM nữa, nhìn qua Android thì cứ đè cấu hình ra mà nói.
tungvt86
TÍCH CỰC
4 năm
Đang tính mua mà không biết nên mua XR thời điểm này không vậy mọi người? Tính mua mới VNA mà cũng tận 15tr2 rồi. Hay đợi thêm để mua 11 với giá tầm 19tr vậy?
tungvt86
TÍCH CỰC
4 năm
@se7enx18 Chênh nhau cũng 4tr bạn ạ. Thật ra mua thì mua được thôi nhưng cái chính nó có đáng để mình bù thêm không. Tại nhu cầu cũng cơ bản, nghe gọi, chụp ảnh linh tinh. Mà tìm dòng iphone XS LLA hay XR LLA mà khó ghê bạn.
@tungvt86 Mình thấy TechOne bán rẻ nhất. Cơ mà mua hẳn 11 đi.
luis2165
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tungvt86 bạn kiếm 11 xách tay cho rẻ muốn kiếm LL thì xách tay là rẻ nhất rồi giờ 15-16 củ là có r
se7enx18
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tungvt86 đáng đấy bác nhé

con 11 xài rất ngon, kiếm hàng VNA bảo hành cho dễ. Còn LLA các thứ bác lên shopee đầy 16-17 củ
DioLeKhoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ae xài con này thấy màn hình nó thế nào. Em đang tính mua cho con vợ mà sợ màn HD không đẹp về nó chê nữa. Mà tgdd gần nhà lại không có demo
greatmen88
TÍCH CỰC
4 năm
@DioLeKhoa Nếu xài màn Samsung 2k hay các dòng cao cấp khác rồi thì nhìn sẽ rỗ và ko nịnh mắt, nhưng nếu từ iphone 7 và 8 lên thì ko có sự khác biệt lắm. Nhìn riết thành ra quen!
XBlue
CAO CẤP
4 năm
@DioLeKhoa chỉ phân biệt được khi lấy kính lúp ra soi
chứ mình chưa bao h thấy khác nhau hoặc cảm thấy đc điểm ảnh
xài màn vì tính fullhd và 4k đặt cạnh nhau còn ko cảm thấy gì ngoài ko gian khác nhau
DioLeKhoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@greatmen88 Cảm ơn bác. Từ 8plus lên vậy dễ rồi.
DioLeKhoa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@XBlue Chắc tại bác không để ý ấy chứ, về cơ bản màn full hd và 4k e nhìn qua thì cũng thấy khác biệt nhiều.
@DioLeKhoa Nếu xài fullHD thì mới nhìn sẽ thấy rỗ nhưng nhìn riết quen à.
supermee
TÍCH CỰC
4 năm
Chê nữa
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
Ngon vãi
Chứng tỏ 1 điều IOS luôn là mobile OS ưa chuộng nhất, nếu Apple làm tốt IOS 14 thì doanh số còn tăng cao hơn nữa.
XBlue
CAO CẤP
4 năm
Ko một hãng Android nào dám ra 2 đời chung một thiết kế.
Apple vẫn đỉnh.
@XBlue Samsung đấy thôi bác . 3 năm 1 kiểu chỉ khác là màn cong nhiều hay ít thôi mà
iKaris
CAO CẤP
4 năm
Con Ip11 này ngon mọi thứ, trừ màn hình viền dầy vs hiển thị tệ quá.
VINHDOPP
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lần đầu tiên thấy ông anh nhà S của Samsung on Top 10 =)))). Chứ Apple thì bình thường mà. Không có gì ngạc nhiên cả
@hoduyvinhtt Năm nào chả đứng mấy năm nay tụt mẹ nó rồi trước toàn tranh nhứt nhì với apple. Năm 2014 doanh số S4 vượt iphone 5 ..
VINHDOPP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kenseven123 Em cũng không rõ hồi ấy. Nhưng có mấy bài báo vẫn còn ạ
@hoduyvinhtt 5C ra sau S4 nha bạn.
Vẫn là bình thường đối với Apple =))
beatlove
TÍCH CỰC
4 năm
Tôi có đóng góp 1 cái, công nhận rất thích. Mua con này chủ yếu để chơi game thay cho Samsung S10+, công nhận chơi đã hơn thiệt. Tuy nhiên vẫn có điểm không thích, máy bị tối khi chơi game nhiều, máy nóng lên là tối thui, không thấy gì, phải vừa chơi vừa đưa máy sát cái quạt, thì may ra đỡ nóng. Và làm việc vẫn không sướng bằng S10+.
Điện thoại cho tụi nhân viên, chạy hàng, học sinh, sinh viên nghèo vượt khó...bán chạy nhất là đúng rồi, có gì phải bàn cãi 😁
luis2165
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Giàng A Lúa ồ thế hoá ra máy samsung bán không chạy vì các "doanh nhân thành đạt","người yêu công nghệ","hiểu biết nhiều" ít quá à, tội nghiệp samsung ghê ha, chọi thằng táo k xong giờ để cả thằng mì xào cướp khách luôn ha 😆
Cong9992
ĐẠI BÀNG
4 năm
6S sau bao nhiêu năm ra mắt vẫn bán đc 6.8m units trong Q1 19. Thật kinh khủng.
cao1004
TÍCH CỰC
4 năm
Mới đổi con android sang con 11 này, cảm giác như đang đi tàu chuyển sang đi máy bay :v
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
Mình góp 1 cái
Thật là vãi đạn
Kỉ niệm 13 năm apple cười trên sự đau khổ của android 😃 biểu đồ hình sin đi lên mãi không chịu xuống 😃)
tri2510
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Pisces.Mist Nói apple cười Samsung còn đúng chứ so với Android thì Marketshare của Android nhiều hơn Ios nhiều.
Apple đại đế
kẻ kế thừa ai phôn mười rờ 😀

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019