Zalo Careers

Apple khoá sign iOS 13.7, cập nhật lên iOS 14 thì không về bản cũ được nữa
Mikeknowsme
9 thángBình luận: 151
Apple khoá sign iOS 13.7, cập nhật lên iOS 14 thì không về bản cũ được nữa
Bạn đã cập nhật lên iOS 14 và cảm thấy không thích, muốn về lại iOS 13.7? thật tiếc khi hiện tại đã quá muộn màng, Apple chính thức khoá sign bản cập nhật iOS 13.7 - mọi người dùng đã lên iOS 14 không còn cách nào về lại iOS bản cũ nữa.

Hiện tại iOS 14 đã có thể jailbreak những thiết bị iPhone / iPad cũ như iPhone 6s, 6s Plus, SE, iPad Air 2, iPad mini 4, iPad Pro gen 1 (Chip A9 hoặc A8X).

Hình cover bởi: MacRumors
Vơng... mấy bữa đầu 6s plus của em mượt mà lắm... tới hôm nay nó lag banh nóc luôn. mặc dù đã restored lại máy sau khi lên 14
@phamhoainhan227 nhiều phần mềm vẫn còn chưa tương thích lắm... như mình dùng picarts chẳng hạn, lâu lâu bị lag đứng máy luôn. và những lúc như vậy máy nóng lên thì dùng mấy cái khác cũng sẽ chậm theo.
@ᴏʀᴅɪɴᴀʀʏʙᴏʏ Mình ko dùng app đó nhưng các app mình đang sử dụng đều tốt hết, rất mượt chứ ko lag gì cả.
@phamhoainhan227 đúng là các app khác đều ở mức bình thường nhưng mà không mượt bằng 13.7 á ... có lẽ 13.7 trải qua 1 năm thì mượt cũng đúng, 14 cũng chỉ mới ra stable được 1 tuần nên còn chờ thêm. cơ bản là tốt đó. chỉ có cái mấy app mình hay dùng bị lỗi với lag thôi
@ᴏʀᴅɪɴᴀʀʏʙᴏʏ Vậy đợi iOS 14.2 thôi hoặc lên bản 14.2 beta đi
Xuống làm gì rồi lại phải lên :v :v
Chấp nhận sống chung với lũ chứ sao giờ
@crazyfox Thôi ráng đợi có bản nâng cấp cao ổn không rồi tính tiếp bác ơi
@calvin0101 hao pin thì có thật còn nóng thì chưa thấy, mình dùng XR
Kevin_Kim
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@crazyfox xui cho mấy bác up bị nóng máy, e úp cả 2 máy 11 và pro max điều ngon lành cành đào, máy chạy mượt, mát rượi, pin trâu vãi
crazyfox
TÍCH CỰC
9 tháng
@Kevin_Kim cũng nghe chỉ bị trên 11 nên lên, lên xong nóng quá.
leo lên rồi không cho anh tụt nữa
năm nào chẳng vậy, chấp nhận lên thì chịu thôi 😁
Các con giời luôn mồm hô hào Apple update nhanh hỗ trợ vòng đời lâu, hỗ trợ cho có tiếng chứ lỗi lag, hao pin thì lên làm gì
Khóa được 2 ngày rồi... 😔(
ko biết sao phải xuống lại....., nghe bọn kia nạp vô đầu mấy cái tính năng lỗi vớ vẫn rồi tự thấy khó chịu =)) trong khi mình chả dùng bao giờ hay 1 tuần bật lên vài cái
Để luôn 13.7 làm kỷ niệm, tết mua máy mới xài OS mới cho ngon.
trời 13.7 dơ cánh tay lên nào =))
adbio
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Công Thành 1115 13.5.1 có dc giơ tay không
THT89
TÍCH CỰC
9 tháng
@Công Thành 1115 13.5.1 vẫn còn nè!
@Công Thành 1115 Mợ xuống kịp 13.7
IPAD II
TÍCH CỰC
9 tháng
@Công Thành 1115 em vẫn dừng lại ở 13.4.1 cho em SE 2019 yếu sinh lý .
@THT89 cá nhân e dùng thấy 13.5.1 hiệu năng với pin ok nhất trong đám ios 13
namsla
TÍCH CỰC
9 tháng
Mua hẳn app adguard pro để chặn update cơ mà. Vẫn ở 13.7. Thấy ổn rồi chả lên nữa mệt vs ios quá rồi
@flower_cutter Chỉ cho lên hẵn 14 hihi
namsla
TÍCH CỰC
9 tháng
@Sun733 Hôm vừa cũng suýt bạn. Bán ip cũ đi rồi đinh mua note 20 ultra mà tại con chip exynos chán quá lên thôi lại mua ip.
@namsla để các bác máy mới trải nghiệm trước mình chậm 1 chút ko sao đâu bác hihi
namsla
TÍCH CỰC
9 tháng
@Blade knight Hi chuẩn. Mà vừa ios 13 lỗi tung vòm lên chán cập nhật quá rồi bác. Yên vị 13.7 thôi. Cho nhàn thân haha
Mình không update iOs 14.. vẫn chạy 13.7.. cho sướng.
Vụ sim 4G mobifone gây nóng máy, tụt pin còn chưa giải quyết được đã khoá sign rồi... Giờ không có đường về lại luôn. Hic!
@nguyencong1411 Cũng tuỳ máy. Bạn mình iP7 Mobifone lên chạy bình thường như cũ. Mình SE2020 lên nóng phải đổi qua eSim mới mát được. Nhà vẫn còn 2 cái 7+ chưa dám lên.
@ChícmnPhèo Tuỳ vào kiểu phôi của sim 4G đó bạn. Loại phôi không bị nóng máy tụt pin thì giờ rất khó kiếm. Xem ở đây nè: https://tinhte.vn/thread/khac-phuc-danh-cho-ban-nao-len-ios14-bi-loi-nong-may-gay-tut-pin.3192585/page-2

KHẮC PHỤC DÀNH CHO BẠN NÀO LÊN IOS14 BỊ LỖI NÓNG MÁY GÂY TỤT PIN | Tinh tế

Me too, đang dùng phôi sim mobifone giống ảnh đầu và đành phải bật tính năng "Low Power Mode" để sống qua ngày.
tinhte.vn
@ChícmnPhèo se2020 còn có esim để đổi chứ mình 8plus méo có 😔 may hạ kịp về 13.7
iOS14 là bản fix toàn diện dành cho iOS13. Nếu iOS14 không fix hết lỗi của iOS13 thì đó là sự thất bại thảm hại dành cho Apple. Ai đang ở iOS13 thì cứ lên thoải mái, hao pin giật lag thì Apple sẽ fix. Chứ ở iOS13 thì Apple không còn hỗ trợ gì nữa đâu. Còn nếu ai đang ở iOS12 thì cứ ở lại nếu không muốn lên iOS14.
Mình thật rất căm Apple vụ khóa sigh này. Cứ có bản mới là khóa khg cho người ta về, ép người dùng phải sống chung với lũ nếu lỡ leo lên bản mới. Đã tốn xiền mua nó mà còn ôm cục tức, tiên sư thằng Cook !!!
Khoá nhanh dữ 😁
gket9x
TÍCH CỰC
9 tháng
May quá e lên 14 rồi. Dùng ngon hơn cả 13
heeshun
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@gket9x May gì bác, Apple khóa về chứ có khóa lên đâu 😁
gket9x
TÍCH CỰC
9 tháng
@heeshun R dùng xs max
Hiện tại iOS 14 đã có thể jailbreak những thiết bị iPhone / iPad cũ như iPhone 6s, 6s Plus, SE, iPad Air 2, iPad mini 4, iPad Pro gen 1 (Chip A9 hoặc A8X)./

Câu này hơi sai sai, giống như IOS 14 là công cụ jailbreak vậy. Có thể ghi là IOS 14 đã có thể được jailbreak trên những thiết bị cũ như... thì câu sẽ đúng hơn : ))
Mmonster
TÍCH CỰC
9 tháng
iPhone 8 lên iOS 14 mượt hơn cả 13.7. Ít nóng hơn sau vài ngày sử dụng

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019