Apple không bỏ sạc, cáp vào iPhone mới thì sao?
/36 người
cuhiep
một tháng trướcBình luận: 700Lượt xem: 24.688
Làm quái gì có "Vì Môi Trường" gì ở đây ? Nói thẳng ra vì lợi nhuận mẹ đi, bớt một cục sạc miễn phí là ăn thêm 2 lần doanh thu, bỏ cổng 3.5 để bán tai nghe True Wireless chắc cũng vì môi trường nốt.
Đúng rồi, thấy ae bán phụ kiện là chủ yếu
@ductech0 Phụ kiện trước nay vẫn bán ầm ầm, giờ nếu tin đồn này là thật khéo thị trường phụ kiện trong thời gian tới lại được dịp xôn xao, nhộn nhịp 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
k có thì đi mua thêm chứ sao
@Thế Ngọc Excellent Mua thì chắc chắn chắn fải mua rồi, còn nếu có sẵn thì cứ tận dụng sạc của đời trước mà xài 👍
@crazysexycool1981 mua cục 18w cũng gần 400 thôi. có bạc mua ip 12 chẳng lẽ k sắm thêm nổi cục sạc
@Thế Ngọc Excellent Nếu là mình thì sẵn sàng đầu tư tiền mua thêm, hơi lăn tăn tí nhưng ko ảnh hưởng nhiều vì mình khoái mua phụ kiện tốt xíu để xài lâu dài với nhiều thiết bị khác 👍
@crazysexycool1981 mình cũng thế. thà k có thì thôi chứ đã mua r thì mua loại nào cho tốt luôn
@Thế Ngọc Excellent 👍
Cũng có gì nghiêm trọng đâu mà các bác cứ bảo là ko tôn trọng người dùng, mua máy 1000$ mà ko có nổi cục sạc....
Vote bỏ, vì giờ thực tế cũng đang ko biết vứt sạc + cap theo máy ở đâu rồi =)). giảm giá phần đó đi là ok. Đưa ra tiêu chuẩn để cho bên thứ 3 làm, mà thực tế là sạc cáp thì họ cũng thuê cty ngoài làm 100% làm mà. Họ chỉ có lấy về rồi bỏ vào hộp thôi.

Bỏ đi để bên thứ 3 làm cho thêm cạnh tranh, mình càng có thêm nhiều lựa chọn. Quan trọng nhất vẫn là phải trừ tiền cái phần đó đi.
@dactien phải hạ giá sản phẩm cho ng tiêu dùng dc lợi thì hãy lm 😁
@dactien Bỏ đi mà giảm giá có mơ bạn ơi.
Năm nay giá 5G n đội lên thì bỏ Cáp sạc đi, ko nhả đồng lợi nhuận nào.
Chứ đâu ra mà giảm giá
@Phong8822 Chỉ cần họ nói rõ ràng ra là ok mà. Năm ngoái giá ip là 1000$ chả hạn, năm nay thêm nhiều phần cứng xịn xò, 5G các kiểu, giá sẽ là 1100$, nhưng vì ko có phụ kiện nên trừ đi còn 1000$ =)). Nói chung chờ đợi xem thực hư như nào. Nếu có bỏ thì giá như nào? Và họ có giải thích gì về cái giá đó ko? Mà mình thấy mấy năm nay mọi người có vẻ cũng hài lòng với giá ip mà, dòng xịn nhiều chức năng thì đắt hẳn, nhưng cũng đáng tiền, còn lại giá cũng như mọi năm mà sản phẩm thì cũng có thêm nhiều cải tiến.
@dactien Bỏ mà.giảm thì cũng okie.
Còn bỏ mà giữ nguyên thì đơn giản là ko muốn nhả 1 đồng lợi nhuận nào thôi, với tư cách người dùng chả có lí do gì để ủng hộ cả.
@dactien Quan điểm của mình cũng như vậy nhưng với 1 cơ số ko ít những người khác vẫn mong có đầy đủ cáp sạc kèm trong hộp! Mình thấy vẫn nên có trong hộp để ai xài thì tận dụng, ai ko xài vẫn có thể mua từ hãng thứ 3 theo nhu cầu, thế là đẹp lòng cả đôi bên như trước nay 😌
Ko bỏ thì cũng ko vấn đề gì. Người muốn mua thì vẫn cứ mua như thường, người ko thích thì vẫn cứ anti như thường lệ.
@samsung focus Đương nhiên ko bỏ thì ko vấn đề gì rồi, điều hiển nhiên mà 😆
Mua ngoài thì đc nhưg nhiều khi người ta muốn dùng hàng chuẩn apple nên bỏ sạc cáp cũng căng cho ae mới xài
@wire_EDM Đây mới chỉ là tin đồn, thực hư thế nào chưa rõ, đợi vài tháng nữa ra mắt iPhone mới biết được 🙄
@crazysexycool1981 90% rồi bác
@wire_EDM Mình cứ phải thực tế mới tin được, khi Apple chưa chính thức xác nhận thì tin đồn vẫn chỉ đơn thuần là tin đồn 🙃
Việc này chỉ có thể chấp nhận đc (1 phần nào thôi) khi giá của sản phẩm sẽ thấp đi.
Chứ giải thích theo kiểu, nhà nào cũng có củ sạc rồi, mượn thoải mái, nhiều hãng khác bán rồi... thì:
- Chẳng khác gì mua màn hình mà ko chỉ nhận đc dây HDMI còn ko có dây điện.
- Có người ko cần... vậy những người cần thì sao?
- Người cần sẽ lại phải 1 lần nữa đi mua mà đương nhiên 1 chuyện, đó là mua lẻ từng sản phẩm baoh cũng đắt hơn.
- Ai không cần họ có thể bán đi, nhưng ai cần thì chắc chắn là phải đi mua lại
- Apple sẽ dần mất kiểm soát về chất lượng của cục sạc của người dùng.
- Thân thiện môi trường ư? Số lượng các cục sạc từ bên thứ 3 hoặc nhái sẽ gia tăng đột ngột vì nhu cầu mua cục sạc tăng
- Giá bán lẻ từ chính Apple có khi cũng chẳng thấp đi đâu mà còn có thể ngược lại.
...
Mình ko phải fan của Apple, mình cũng chẳng có gì chỉ trích họ vì thực ra mới đang bàn tán. Mình chỉ bầy tỏ 1 sự hơi khó chịu về việc 1 số (1 số thôi nha) người cứ Apple làm gì là cũng sùng quá.
Không có sạc cáp cũng vất vả khi vừa mới mua được con máy mà chưa có sạc, lồng đi tìm mua sạc. Đâu phải thứ gì cũng có sẵn ở tất cả mọi nơi
@doan_svhouse Ko có sẵn thì lên các kênh online đặt hàng, họ ship về tận nơi mà 😎
@crazysexycool1981 Lúc đi ra quán mua về là đêm đó chơi hết pin đoeij bọn online 2 hôm sau mới về
Hút máu kiểu mới, mà không thì phải mua chứ biết làm sao?
@Hoàng Đức Dũng Thì tận dụng cáp sạc cũ mà xài, trừ khi ko có mới mua! Thường nếu đã mua đời mới thì phần đông đều đang xài iPhone nên việc sẵn cáp sạc là chuyện đương nhiên 😎
Ở Nhật thấy mua máy không sạc cable là bình thường, còn ở Việt Nam thì có lẻ đó là điều gì đấy bất bình thường 😆
@Phuong_Vo Thì chả thế, trước nay quá quen với việc đủ cáp sạc, tai nghe trong hộp! Giờ bụp phát bỏ bảo sao ko bất bình thường! Nếu điều này có từ hàng chục 5 qua thì đã chả có gì để xôn xao nữa rồi 🙄
@crazysexycool1981 khi nào cũng cần phải có cái gọi là bắt đầu
@Phuong_Vo 😆
Luôn hưởng ứng các hãng như vậy.
Đó là ý tưởng bảo vệ môi trường!!!
@tuanphien Ý tưởng của Kuo, vãi nhái 😂
Bỏ khối tiền ra ma không bằng 1/3 giá tiền 😆
mua được con điện thoại 1k trump chẳng lẽ không bỏ thêm vài chục đến trăm đô nữa mua sạc cáp, haizzz
@Phong8822 K thích thì đừng mua thôi, có ai ép đâu
@ngthvinhhvkt Ko thích thì chả ko mua, nhưng thích bản thân chịu thiệt thì cứ okie với điều đó thôi 🤔🤔
@Phong8822 Từ 11 lên 12 mà k tăng giá, cắt bớt vài thứ vì môi trường gì đó cũng ổn mà
@ngthvinhhvkt Chưa xr lên 11 cũng thêm phần cứng mà có tăng giá đâu bạn ?? Nếu Apple bỏ sạc kèm máy mà k giảm bớt vào giá sp thì chịu thiệt là người mua nên khó chịu thôi.
Hộp Iphone 13 còn mỏng hơn nữa mà chỉ có cây que chọc sim, tiết kiệm tối đa tiền túi cho khách hàng! Siêu bảo vệ môi trường!
@esata Uhm, chờ xem đời 13 có đúng như lời võ đoán này ko nhé 😏
Vấn đề này không mới, nếu ai đã từng tìm hiểu và chơi máy điện thoại nội địa nhật bản thì sẽ không cảm thấy lạ lẫm gì. Đã từ rất lâu rồi các máy điện thoại bán ra tại thị trường nhật bản không được đóng gói kèm sạc và cáp. Lý do họ đưa ra là để tránh lãng phí tài nguyên, bảo vệ môi trường.
@xinloiemnham Lần cuối cùng xài đồ Nhật xách tay là chiếc Nec 228 mua đợt 2006 vẫn có sạc cáp trong hộp, mấy 5 trở lại đây ko chơi nữa nên ko rõ 🙄
Nên bỏ cái tai nghe và sạc 5w còn 18w thì tặng vẫn ngon hơn ko tặng ( trừ khi giảm 50trum thì ủng hộ bỏ hết )
@Tuấn Hưng Soni Được thế còn gì bằng, tuy nhiên đừng quên đây mới chỉ là tin đồn thổi từ người tên Kuo nhé 😌
Đúng vậy, không cần bán kèm sạc
@helldragon Chỉ cần giảm giá là bá tánh lại thấy vui vẻ bình thường trở lại ngay thôi 😆
Giảm 100$ cũng ổn =))
@l0v3tha0 Được thế thì ngon, thiên hạ cũng vui 😎
usb thì mình nghĩ vẫn có. nếu có bỏ thì chắc bỏ củ sạc. mà 1 mình thằng Apple thì chắc không sao. chỉ sợ các hãng khác thấy thế lại đánh đu theo thì khổ người dùng quá.
@caocaolatre199x Mặc dù ko xài củ sạc lẫn tai nghe & cáp nối đi kèm nhưng A vẫn vote Apple cho đủ mấy thứ đó trong hộp vì có người thế này, thế nọ nữa! Nên cho đủ thì sẽ đẹp lòng muôn dân, đỡ bị dị nghị nọ kia 😎
@crazysexycool1981 Tâm lí chung ai cũng thích sạc xịn theo máy mà. Apple được đà làm quá có ngày hỏng 😁
@caocaolatre199x Chưa biết hỏng hay ko, chỉ biết hiện tại Apple sau vài lần tạo trend đều được bá tánh chấp nhận 😆
@caocaolatre199x Nếu Apple làm, thì các hãng khác cũng theo chân thôi.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.595 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156