Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple làm mới AirPort Express, hỗ trợ 2 băng tần song song, thêm 1 cổng Ethernet

Duy Luân
11/6/2012 23:51Phản hồi: 66
Apple làm mới AirPort Express, hỗ trợ 2 băng tần song song, thêm 1 cổng Ethernet

Tại sự kiện WWDC 2012, Apple đã giới thiệu phiên bản mới của Airport Express, router Wifi cấp thấp nhất của hãng. Giờ đây, Airport Express đã hỗ trợ việc phát sóng Wifi 802.11n ở hai băng tần 2,4GHz và 5GHz cùng lúc, tương thích ngược với các máy dùng chuẩn Wifi b và g, 1 cổng WAN 10/100 Fast Ethernet và 1 cổng LAN 10/100 Fast Ethernet. Thế hệ trước của Airport Express chỉ có thể chọn lựa chạy một trong hai băng tần nói trên ở một thời điểm, và cũng chỉ có 1 cổng Ethernet duy nhất. Cổng USB 2.0 hỗ trợ cho máy in và jack tai nghe 3,5mm vẫn xuất hiện trên Airport Express phiên bản mới. Thiết bị đã bắt đầu được bán ra ngay hôm nay với giá 99 USD.

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá : Chất Lượng 😃 !
apple dạo này hot quá
đã đến lúc mua! ^^
Hàng apple lúc nào cũng bắt mắt:p
Đẹp quá ! Chắc phải làm một cái.
lklk12
TÍCH CỰC
12 năm
Giống Apple TV nhưng màu trắng 😃
nhìn nó đẹp quá.
Mandarker
TÍCH CỰC
12 năm
Apple chưa làm máy in, nhưng có lẽ sau khi ra mắt tivi thì tương lai sẽ có cả tủ lạnh apple ...
@Mandarker ra tủ lạnh là e cũng hẽm bik nói sao lun 😁
@Mandarker Thế sao bác ko bảo nó làm máy lạnh với quạt Apple lun 😁 có xe máy Apple chắc e cũng zớt 1 cái để chạy :eek:
thèm air-play quá
@Yo_T em chưa quan tâm tới 10.8 nên ko để ý! Khi nào có bản chính thức em sẽ quất ngay! :D Em cũng đợi 10.8 để xài Apple TV đây! Công nhận Air Play & Apple TV tiện thật! :D
@vinhphucng25 Đợi 10.8 xem tính năng Airplay mới thực sự hữu ích, cái TV LCD full HD + MBP và AppleTV of mình ngon rồi. Vui suốt từ hôm qua đến nay!!! 😁
@vinhphucng25 MÌnh đang Air Play với Apple TV , rất tuyệt vời , dùng PC thì chỉ play music và phim bằng itunes , but dùng iphone , ipod , ipad thì Air Play xem phim rất tuyệt , dùng web phim.soha.vn xem phim tren ip , ipod và ipad rùi Air Play lên ATV coi rất là phê , còn macbook thì sắp ra bản OSX 10.8 có chức năng Air Play mirro lên Apple TV ko cần dùng cáp HDMI để xuất hình lên TV nữa , và sẽ xem dc phim HD trên Macbook ko hạn chế luôn , cứ dowm phim HD về hdd và Air Play lên Apple TV thôi , hình như cần thêm Airport EX để play game từ ipad lên apple tv
@vinhphucng25 Không cần Itunes, chơi được hết các loại software cho multimedia, chơi được hết các định dạng video và audio. Quá hay trong tầm tiền !
Cái này để Phát Wife như mấy cái phát Wife nhưng thêm những tính năng khác nữa ah ? Mình vẫn chưa rõ cái này lắm. Nếu vậy thì giá cũng chấp nhận đc !
@JoseyHan =)), cái này ko phát " vợ" đâu, mà nó phát wifi =))
làm e này xài air play chất hơn apple TV nhỉ
polyester
TÍCH CỰC
12 năm
xài con này đáng đông tiền bác gạo lắm, mua xài gần 3 năm chưa thấy vấn đề gì 😁 nghe nhạc ko giây phê
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
có xiền làm e này khối e chít 😃
goodyman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở HN hay Thái Nguyên thì mua ở đâu đc nhỉ,nhìn hay và gọn quá!
có cái cổng úb 2.0 không biết cắm úb 3g vào phát wifi dc ko nhỉ =="
anhtuanlqd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Safari.ngo Cái cổng đấy để cắm máy in vào cho máy in nó online luôn bác ạ.
công nhận là chơi iDevices thì phải có cả cái này nữa.....phê
Mình cũng chưa hiểu tính năng lắm, nó kết nối các thiết bị có wifi trong nhà à, giá 99$ thì mua ngon
andycole
TÍCH CỰC
12 năm
@doan_svhouse Con này là Access Point bác ợ! Ngoài tính năng phát wifi thì có chức năng in ấn, phát nhạc ko dây ...
@andycole nếu 99$ thì cũng ko đắt mà, mua cái cục phát wifi mini để cắm usb 3g tạo wifi cũng 1,5 triệu rồi, có lẽ lên mua cái thôi
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
12 năm
KHÔNG HIỂU LẮM VỀ THIẾT BỊ NÀY. NÓ LÀ THIẾT BỊ PHÁT WIFI ĐỂ ĐIỆN THOẠI, LAP,... VÀO MẠNG HAY LÀ THIẾT BỊ TRANFER TÍN HIỆU TỪ ĐIỆN THOẠI, LAP,... ĐỂ RA LỆNH CHO MÁY IN, LOA,.... THỰC THI NHỈ?
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
12 năm
KHÔNG HIỂU LẮM VỀ THIẾT BỊ NÀY. NÓ LÀ THIẾT BỊ PHÁT WIFI ĐỂ ĐIỆN THOẠI, LAP,... VÀO MẠNG HAY LÀ THIẾT BỊ TRANFER TÍN HIỆU TỪ ĐIỆN THOẠI, LAP,... ĐỂ RA LỆNH CHO MÁY IN, LOA,.... THỰC THI NHỈ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019