Apple làm mới dòng MacBook Air đầu năm 2012, bao gồm cả model 15"?

Didu
28/11/2011 15:10Phản hồi: 65
Apple làm mới dòng MacBook Air đầu năm 2012, bao gồm cả model 15"?

Digitimes hôm nay cho biết Apple đang hoàn tất những công đoạn cuối cùng cho dòng [TAG]MacBook Air[/TAG] mới của mình và có thể sẽ trình làng vào một thời điểm nào đó của quý 1 năm 2012. Bên cạnh hai model như hiện nay là 11"6 và 13"3 thì dòng MacBook Air mới được cho có thêm model 15" trong khi vẫn giữ được kiểu dáng siêu mỏng và nhẹ. MacBook Air phiên bản mới nhiều khả năng sẽ sử dụng CPU [TAG]Ivy Bridge[/TAG] của Intel, phiên bản tiếp theo của [TAG]Sandy Bridge[/TAG]. BXL thế hệ mới này được cho sẽ ít tiêu thụ điện năng trong khi tăng hiệu năng xử lý cho cả CPU và GPU. Trước đây, chúng ta đã ít nhiều được nghe về tin đồn dòng máy 15" có thiểt kế siêu mỏng tương tự như MacBook Air của Apple nhưng họ gặp một số rắc rối, vì thế mà thời điểm ra mắt bị lùi tới đầu năm 2012.

Nguồn: 9to5Mac
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ủng hộ ngay 1 cái nếu sản phẩm này có mặt ! 15'' xài đã luôn !
trong313
ĐẠI BÀNG
12 năm
đợi tới năm sau mua luôn vậy 😁. đang kết e này lắm
15" dân design thích nhá. Vừa mỏng vừa nhẹ. Mang vác sướng đúng kg ae.
dân design mà dùng mac air làm gì
v_plou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm mới thì thích thật đấy, nhưng đừng biết MacPro thành một chiếc MacAir dày cui và hiệu năng chả đến mức Pro nhé Apple. Come on, I believe in you!
Chạy theo Apple có nước mà chết đuối... mất thôi.
định cuối tháng 12 làm 1 em vậy mà nghe tin này .. phải chờ đợi rồi đây
fine
TÍCH CỰC
12 năm
Em thì cứ dòng "pro" thôi.
màn to là thích rồi, mang đi hơi bất tiện tí nhưng nhìn mới phê 😃
chỉ là mac air 15 " thôi, chứ mac pro siêu mỏng mà không có card rời thì làm ăn gì
sao nhiều người thích khoe thế nhỉ,có thì xài,có tiền thì mua..sao cứ commet là nói:stomp:có ai quan tâm đâu
p/s:chẳng hạn như mình khôg thích,đang xài model này..
Trước dây dùng con 11'6 thấy quá nhỏ; chuyển qua em 13'3 vẫn thấy nhỏ. đợt đó mong muốn có ngày mac cho ra 1 em 15'. Vậy là có tín hiệu khả quan rồi
theo mình thì apple chỉ nên ra MBA 11" dành cho đối tượng siêu di động và dàng cho những ai muốn trải nghiệm macbook mà ko có nhiều tiền. tập trung thiết kế lại MBP 13", 15", 17" cho nó mỏng hơn bằng cách bỏ ổ quang đi. ổ cứng cho tùy chọn SSD hoặc HDD. Ko ai bỏ ra 3, 4 chục triệu mua sp nữa vời của MBP là MBA 13, 15" cả.mỏng hơn và nhẹ hơn trong khi kích thước vẫn to đùng thì để làm gì....?
oh my dream =p~
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
CPU Ivy Bridge lận hả. Mình chỉ mới xài Sandy Bridge thôi 😔(
tminhnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
MacPro khác Macbook Pro nhe bạn.

---------- Post added at 08:44 AM ---------- Previous post was at 08:39 AM ----------

Nhưng chạy Apple cũng không chết đuối như mấy hãng khác, mỗi năm đẻ xồng xộc biết bao nhiu kiểu cùng quá trời cấu hình cho mọi người lựa chọn, trong khi đó Apple 1 năm chỉ có 1-2 lần nậng cấp. Đối với mình chưa có máy tính nào làm mình hài lòng hơn Macbook Pro, mình đã dùng nó 4 năm mà 0 muốn đổi cái khác. Bây giờ chỉ còn chờ năm sau Apple thay đổi kiểu dáng MacBook Pro rồi típ tục rih 1 em thôi.

---------- Post added at 08:48 AM ---------- Previous post was at 08:44 AM ----------

Mình thì mong con air 15 inch gắn APU 4 nhân của AMD thì tốt nhất, không cần card rời vì sức mạnh đồ hoạ của APU AMD đã ngang tầm với card đồ hoạ desktop dòng phổ thông- trung cấp. Còn Macbook Pro 15 ich mà ko có card rời mạnh thì ko còn gọi là Pro nữa.
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
mifnh thì thấy ngược lại người xài macbook air đa số là người nhiều tiền thích tính tiện lợi chứ kg phải hiệu năng....
datvn
TÍCH CỰC
12 năm
mình vẫn thích dùng MacAir 10.1in hơn, đã mỏng thì phải gọn nhẹ.
Ở đây ai cũng có macbook hết hay sao phán kinh ... zậy.?
Thì ...... chắc vậy mà 😁
Để chờ ra rồi xem mặt mũi sao chứ chưa dám phán gì cả :D
mong thêm những sản phẩm đột phá từ Apple.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019