Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple lên kế hoạch nâng cấp tai nghe AirPods, cải thiện Bluetooth và thêm tính năng chống nước

agp8x
23/2/2018 10:17Phản hồi: 74
Apple lên kế hoạch nâng cấp tai nghe AirPods, cải thiện Bluetooth và thêm tính năng chống nước
Trang Bloomberg cho biết Apple đang lên kế hoạch nâng cấp mẫu tai nghe không dây AirPods theo chu kỳ tương tự như iPhones, iPad hay Apple Watch. Các tính năng mới sẽ được bổ sung theo thời gian, cụ thể là cải thiện kết nối Bluetooth đối với phiên bản năm nay và tích hợp thêm khả năng chống nước vào năm sau.

Phiên bản AirPods 2018 có tên mã là B288 sẽ được tích hợp chip quản lý kết nối Bluetooth W2 mới nhất, tương tự như Apple Watch 3, để thay cho chip W1 trên phiên bản cũ. Điều này hứa hẹn sẽ giúp kết nối trở nên ổn định hơn, đem lại trải nghiệm tốt hơn cho người sử dụng. Bên cạnh đó B288 cũng được cho là sẽ cho phép gọi trợ lý ảo Siri bằng cách nói "Hey Siri", thay vì phải sử dụng nút bấm cứng.

Phiên bản AirPods 2019 được cho là sẽ bổ sung thêm tính năng chống nước nhẹ, bảo vệ khỏi những cơn mưa đột ngột hay nước tạt. Tuy vậy chúng không phù hợp để đi bơi.

Hiện tại AirPod có thể nói một là sản phẩm khá thành công của Apple, chiếm đến 85% doanh thu tai nghe không dây hoàn toàn ở Mỹ theo thống kê của NPD. Apple không cung cấp kết quả kinh doanh riêng cho mảng tai nghe, nhưng danh mục "Other Product" (gồm cả Apple TV, Apple Watch, tai nghe Beat và các phụ kiện) đã đem lại cho hãng đến 5 tỷ USD trong Quý 4. Giám đốc tài chính Luca Maestri cũng xác nhận rằng các thiết bị đeo chỉ đứng sau iPhone trong việc thúc đẩy doanh thu của Apple, với doanh số tăng đến 70% trong năm ngoái.

Theo Bloomberg
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

shensai_1
TÍCH CỰC
6 năm
nâng nhỏ giọt =))
@shensai_1 sân chơi của những người có tiền mà ^^
@vndkh Sao ko cải thiện bluetooth và chống nước trong năm nay mà phải tách ra đến những 2 năm?
Ngon
Nên cho thêm dải cảm ứng vuốt lên vuốt xuống để tăng giảm volume.
@dualshoсk Lưỡi hất lên xuống để tăng giảm volum (tính năng đc kích hoạt sau khi nuốt nc bọt ực 1 cái)
@lemchuyen Đang lái xe sao rút hả bác😃
@Dong_ho_the_ky_com Đời này cũng đã bảo được Siri tăng giảm rồi bác. Nhưng mà cực kỳ bất tiện !
diepvien0010
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dualshoсk quá đúng, cần thêm tính năng này hơn bao giờ hết và tiếp theo là chất âm
vinh0203
TÍCH CỰC
6 năm
chưa đc trải nghiệm thử AirPods hay tai nghe Beat bao giờ 😔
umumti
CAO CẤP
6 năm
@vndkh Ở góc độ đánh giá thì nhận xét của bạn rất thường, vì đương nhiên nó bình thường thì mới có người dùng, bất thường thì ai thèm dùng?!
@vndkh Đấy cũng là 1 vc 1 bth, quá bth luôn.
Nên có thêm logo trái táo trên tai nghe, chắc chắn sẽ là 1 nâng cấp đáng giá.
@Nguyễn Châu BR nên để logo táo vô iconx thì hợp lý hơn, chứ k để airpods vô đối quá cũng ngại
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyễn Châu BR chưa đủ, logo phải có đèn led nháy loạn xạ và phát ra được âm thanh "apple apple" cho người bên cạnh nghe thấy nữa, về Việt Nam đảm bảo đắt như tôm tươi
chứ tai nghe như bị cắt dây đeo vào nhìn như mấy thằng nhà quê trong mấy cái film Trung Quốc ấy
libieu
CAO CẤP
6 năm
thực sự mềnh vào là vì cái ví :p
anhutsg
CAO CẤP
6 năm
Tại sao mấy hãng khác kg thể 1 thiết kế dùng trong nhiều năm , còn apple thì đc 😔
@anh_ut_sg khi nào làm vua đi thì thích ị sao thì ị
m.khoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anh_ut_sg Bởi vì "Tốt gỗ hơn tốt nước sơn" 😁
@anh_ut_sg Apple là VUA...
thích tai chụp hơn :p
rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
Có nâng cấp về giá không? 😁
@rosejaooh Mình nghĩ là có, nâng thêm 2-30$ và bỏ bản cũ. Tim Cook mà 😆
Xin nhắc lại 1 lần nữa, thông tin này là ko chính xác. Đây là 1 sự hiểu nhầm.

Bài gốc của NDP viết Airpod chiếm đến 85% doanh thu của tai nghe true wireless tại Mỹ. Năm đó có 900k chiếc true wireless đc tiêu thụ.

Tiếng Anh là "totally wireless headphone" trong bản báo cáo gốc. Từ "totally" đã bị bỏ qua khi dịch trong suốt từ năm ngoái đến nay, dẫn đến hiểu nhầm.
@AmbitiousMan Cám ơn bạn đã góp ý!
botykpt
TÍCH CỰC
6 năm
@AmbitiousMan Đúng vậy. DỊch đúng ra là tai nghe không dây hoàn toàn
Mình nghe nói ví Sen được làm từ da Nappa.
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cải tiến sao mà khi chạy bộ không bị rớt là đc.
@vuhungkt881 Có chạy thử chưa hay chém lấy chỉ tiêu đó!
vuhungkt881
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QLNN Haiz, bác có chạy ko rảnh lúc nào chạy với mình. Mình tập cự ly dài từ 2015. Tai nghe Bluetooth mình dùng chạy bộ đầu tiên là sony SBH80, chậm tầm pace trên 6 thì ok nhưng chạy pace dưới 6 thì nó tưng tưng trên cổ. Với lại cái nút cao su chặn cổng sạc dưới tác dụng của mồ hôi thì nó bị mục ra nên chống nước ko còn. Tai nghe đó của mình vẫn còn xác ở nhà, hiện sạc pin ko lên nữa chắc do mồ hôi khi chạy nó ngấm vào. Loại tai nghe Bluetooth thứ 2 mình dùng là tai nghe đi kèm của đồng hồ tomtom spark 2, tai nghe này nhỏ gọn nhẹ, khi chạy tốc độ cao hơn thì chắc chắn hơn nhiều. Nhưng có cái nó vẫn nhanh bị oxi hoá quá do mồ hôi khi chạy khá nhiều. Hư cái thứ nhất, mình order thêm cái thứ 2, và mỗi cái mình dùng tầm 6 tháng là bị mục, nước vào sạc ko lên nữa. Loại thứ 3 mình dùng chính là Airpods. Lúc mua về cực kỳ hào hứng luôn, kết nối cực kỳ ổn định và thông minh. Nó chỉ bị cái là chạy pace cao và chưa nhiều mồ hôi thì đc, nhưng pace thấp xuống và mồ hôi nhiều là khá dễ rớt. Sau Airpods thì hiện tại khi chạy bộ mình dùng cái Qcy qy19, rẻ, nhẹ, khó rớt hơn. Hư thì mua cái khác ko tiếc.
@QLNN chạy như bê đê thì rớt sao được 😁
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Thông Ngố trước có ông nào làm video trên tinhte nói là đeo cái của nợ này đá bóng ko rớt làm tôi cười sặc tiết, tôi đeo tai nghe loại có vành tai đàng hoàng mà nhảy lên húc đầu vào bóng 1 cái thôi là 2 tai nó văng 2 hướng rồi, lý thuyết của i cuồng nó chỉ có trên film
no_ok
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa bao giờ xài mấy thứ này.......vì méo có tiền mua.....hic...hic.....nên nó có nâng cấp kệ nó
pomme_bleu
TÍCH CỰC
6 năm
đậu má mới vừa mua :-(
Nếu bản 2 chỉ nâng cấp bluetooth thì không cần thiết phải cố mua nếu đang dùng bản 1.
3tr thì nó cũng xêm xêm và rẻ hơn các con siêu cao cấp của các hãng khác, được cái trông thời trang tí 😆
pomnhim
TÍCH CỰC
6 năm
Tai nghe airpod, âm bình thường, giá hien tại cũng k phải là chát so với các hãng khác như sony, B&O, bose, jabra...đc cái trong cái đám true wireless thì nó nhỏ gọn, tiện dụng và cũng có thể nói là thời trang nhất theo đánh giá cá nhân nhưng bù lại dễ rớt thấy mẹ, tai trai rất chắc mà k hiểu sao tai phải lại lỏng lẻo dễ rớt, mình k phải fan apple nhưng cũng mua nó 😁
@pomnhim Nếu bác ko dùng ip thì nên mua bose hay sony hơn, vì ko tận dụng dc sự tiện lợi của ap😃
pomnhim
TÍCH CỰC
6 năm
@Barbatos như mình nói, mình k phải fan apple nhưng mình có airpod, đang dùng X và đeo aw3 😁 à mình có cả note 8 nữa :D bose, jabra và sony mình có đủ cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019