Apple MagSafe sạc tốt cho Samsung Galaxy Z Fold2
cuhiep
3 thángBình luận: 184
Anh bạn Max Weinbach từ Androidpolice.com đã dùng bộ sạc không dây MagSafe Apple làm cho iPhone 12 để thử sạc cho Samsung Galaxy Z Fold2 và nó chạy ngon lành. Về cơ bản thì MagSafe là sạc không dây theo tiêu chuẩn QI, cuông suất sạc là 15W nên miễn là máy nào có chuẩn sạc QI cũng có thể nhận được MagSafe.
Sự khác biệt của iPhone 12 khi dùng với MagSafe là nó có phần nam châm hít cục sạc vào đúng vị trí (cuộn cảm phát điện trên sạc và cuộn cảm nhận điện trên iPhone) để đảm bảo kết nối và đảm bảo cuông suất sạc tối đa. Ngoài ra trên iPhone còn có các cảm biến do dòng này nọ để điều tiết dòng điện.

Galaxy Z Fold2 theo như Max Weinbach thì cũng có nam châm ở mặt lưng và cũng hít được sạc MagSafe phần nào nhưng không mạnh như iPhone.

Nhắc lại là MagSafe sạc theo chuẩn QI nên máy nào có chuẩn QI cũng sạc được hết.

Ngon! Quyết định lên 12 pro vì sạc này. Cáp lightning hư hoài
@Jiro JR Mình đã mua xài cho mình và mua dùm bạn bè nhiều rồi. Đã xài qua cáp lightning mfi bọc dù của các hãng: anker, innostyle, energizer và kết luận cáp lightning mau hư
@vrthanh Có nhưng đang sạc thì ko dùng được, phải nhấc ra, dùng xong đặt vào lại
Lyhungbd
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@vrthanh Mình không nói là không tiện lợi mình chỉ nói là nóng và sạc lâu hơn truyền thống
@Lyhungbd Nóng hơn và lâu hơn không đáng kể lắm, nên với mình k thành vấn đề, hihi
Riết rồi nhàm.... Apple giờ có thở nhẹ cái cũng có cả ngàn bài viết trên Tin.h T.ế.
Lướt cái trang chủ ngập apple
@Tân Đoàn Official VN không thích thì lướt qua bạn ơi, trên Tinhte.vn có nhiều chủ đề để coi mà. đang mùa này mà không update thông tin về các sản phẩm ra mắt của Apple thì có mà điên à. Mà đâu chỉ Tinhte.vn đâu, cái bài này mình lấy nguồn từ Android Police đó hâhhaa
isNHP
CAO CẤP
3 tháng
@Tân Đoàn Official VN Apple đang hot thì đầy chứ sao. Không thích thì qua Web trẻ thơ mà xem, đầy đủ nhiều chủ đề đa dạng.
RuKien
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Tân Đoàn Official VN Qua mấy trang tin chuyên android xem có đầy bài về Apple ko nha bạn ơi
A Hoàng
TÍCH CỰC
3 tháng
@cuhiep Kệ đi cụ !
Ngon lành cành đào. Cũng như sạc dây thôi. Cùng cổng lắp vào là sạc thôi mà!
IPAD II
TÍCH CỰC
3 tháng
nếu bạn để ý thì dây sạc magsafe cũng nhanh hỏng như cáp lightning. nên độ hút máu là như nhau.
@Em Giàng A Bông xài cái tai nghe xsmax 1 năm giờ một bên tai bị nứt cao su đây, giờ chơi toàn bọc dù cho chắc
@banglcb09 Chắc mấy con đí hàng móng cái chứ tôi sài rớt liên tục mà hok hư gì cả
lavenbut
TÍCH CỰC
3 tháng
@banglcb09 Cười cho sự thiếu hiểu biết, zô đó toàn thấy phụ kiện ss trung của đội lốt. Còn hàng xịn thì sợ nhiều cái đt ra còn ko thấy cái ốp lưng
banglcb09
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@lavenbut đã nhận thức kém còn bày đặt đi cười người khác. đi so sánh linh kiện vs phụ kiện là đủ hiểu rồi =))
math4n
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Có thể vừa sạc vừa dùng được. Nhưng nhiệt độ khi sạc thì ntn nhỉ?
@math4n Vừa sạc vừa dùng cắm dây cho nó ổn đinh
anhdungz
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@math4n Chắc chắn cao hơn 15W có dây rồi 😁 vì điện năng tổn thất nhiều hơn
Fernie
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cái cục này mỏng nên mỗi lần gỡ ra phải cầm cái dây kéo ra. Dự là sẽ cực kì dễ đứt phần dây nối với sạc
@Fernie hehe apple tính hết rồi
bền quá ,cừu nó chịu mọc lông : )))
copthuy
TÍCH CỰC
3 tháng
@Fernie Làm cái băng keo 2 mặt dính nó vào mặt bàn luôn. Khỏi dùng tay kéo. Muốn chắc hơn có thể xài keo con voi hoặc 502 thần thánh 🤣🤣🤣
tonion
TÍCH CỰC
3 tháng
@copthuy Chờ bên thứ 3 nó làm đế sạc nặng hơn là được. Còn nếu để fix ở bàn làm việc thì dùng băng keo 2 mặt dán vào bàn là ý tưởng không tồi.
ngoanlh
TÍCH CỰC
3 tháng
Ngon luôn, hi vọng sạc được cho Note8 mình muốn mua 😋
@ngoanlh Tất nhiên là dc, chỉ sợ bạn k dám bỏ 1tr ra mua sạc thôi
@ngoanlh Sạc đc con này luôn thì ngon
ngoanlh
TÍCH CỰC
3 tháng
@kehuydietngo 😄😄😄, mình thích suy nghĩ của bạn, xấu y chang bụng của bạn
qua2007
TÍCH CỰC
3 tháng
ngon đấy
bangtoto
TÍCH CỰC
3 tháng
Cái này có sạc cho apple watch được không nhỉ?
t2d90bn
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bangtoto Ờ ha. Bác mua về test xem thế nào
@bangtoto ko, AW ko dùng chuẩn Qi
@bangtoto không
bangtoto
TÍCH CỰC
3 tháng
@cuhiep Quá chán
ncn_nguyen
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bangtoto không được, siêu chán, kể cả là AW mới nhất
Bò kho
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Quan điểm cá nhân: cắm sợi dây vô lỗ cái sạc như bình thường với láy cái nam châm đó hít vô lưng thì khác éo j nhau nhỉ, nhìn lượm thượm, sạc dòng thấp, uư điểm là j nhỉ 🙄
@conchott Sạc dây nó có tính năng thông minh, ngắt khi sạc gần đầy, tránh chai pin, không biết sạc dây sạc qua đêm có vụ này k
conchott
TÍCH CỰC
3 tháng
@kehuydietngo Mình ko rõ.Mình chỉ biết sạc đêm ngày cầm đi làm,chẳng bao giừo để ý cái đó. mà hình như mọi loại pin bây giờ có tính năng đó chứ ko phải chỉ do sạc b ơi. trong quả pin bên ngoài mạch luôn có con tụ hay chíp tự ngắt thì phải.
@kehuydietngo Điện thoại tự ngắt khi pin đầy bạn nhé, còn xài sạc không dây mình cũng chả quan tâm là có ngắt hay không ngắt mình cũng chẳng canh pin đến 99% rồi ngắt để pin bền, quan trọng là tiện, cứ vứt đấy, lúc nào cần thì cầm lên k quan tâm bao nhiêu % pin.
@Bò kho Để chuẩn bị cho iPhone không lỗ. Mình đoán vậy.
Ngon
nhuphuzz
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Hông ấy tinh tế đưa bài qua em duyệt chính tả cho trước khi đăng chớ gì mà sai chính tả hoài vậy.
@nhuphuzz Mình ngày trước nhận duyệt chính tả nhưng trả bèo quá nên thôi. 😂
@nhuphuzz thôi 2-3 sao cho lẹ
ace nói nhiều quá mà admin có chịu thay đổi đâu 😔
binhtam
TÍCH CỰC
3 tháng
@nhuphuzz chúng nó cứ bảo bàn iphím làm ngon, thế mà vẫn cứ dính lỗi chính tả hoài
@binhtam Cuhiep viết bài mà không sai chính tả thì đâu còn là Cuhiep nữa 😆
conchott
TÍCH CỰC
3 tháng
Vậy là các máy khác đều sạc OK chỉ khác là ko có nam châm thì ko hút or hút nhẹ như Note này. Cũng ngon. Đáng để đầu tư. Cơ mà với 15w thì không nhanh mấy.
ncn_nguyen
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@conchott cục samsung 1 mâm, trước mình dùng cũng hút, để lên bớt cảm giác sợ rớt.
Nó khác mỗi tên gọi thôi. Cơ chế như nhau. Nhưng có vẻ lại thần thánh hoá
jin_279
TÍCH CỰC
3 tháng
Vậy là phụ kiện ip12 các máy có chuẩn QI vẫn xài đc 😌
Ngon lành. Mà chắc mu của hãng khác.kkk
Trong khi ông xiaomi ra mắt công nghệ sạc ko dây 80W thì apple lại còn lèo tèo 15W... chắc sạc nhanh quá ko tốt cho môi trường
@Ma Vương _ MT đang sài sạc dây 25w đây còn thấy chậm
@Moonlight2017 Hồi đó mình cũng sợ chai pin cái kiểu, nhưng khi chuyển qua sạc nhanh thì không muốn về lại sạc thường nữa.
@Moonlight2017 Thay pin mất khoảng 500k thôi, quan trọng là mất chống nước ấy. Kể cả có dán lại roan cao su cũng không dám dùng tự tin như trước nữa
@kehuydietngo Thật ra có mấy ai dám lấy dt ra đi bơi bao giờ, có mấy ông Mod tinh tế dc hãng tài trợ thì mới dám làm thế thôi...còn về người dùng cơ bản chỉ đôi khi đi mưa hoặc lỡ làm đổ ly nước..những trường hợp như vậy thì dt dư sức chịu dc, kể cả đã bung máy thay linh kiện...
Đơn giản thì là chuẩn QI thêm nam châm để hít cho đỡ rơi. Vậy mà giá cao
Aple đúng là ngày càng ngon tương lai sẽ phủ sóng hết ngành smartphone cho xem
@Em Giàng A Bông Các hãng khác làm sạc không dây lâu rồi bạn. Giờ flagship hãng nào không có sạc không dây.
Chào mừng bạn đến với hiện tại.
@Em Giàng A Bông đúng rùi ngon, ngon so với 5 năm trước. Người ta ra mắt sạc không dây 80W giờ ta ra mắt sạc 15W. Kết lại... Ngon ở đâu
@Em Giàng A Bông Sạc không dây chuẩn Qi giờ hãnh nào chả có
Cười ra nước mắt
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019