Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Apple muốn thêm Galaxy S 4 vào hồ sơ kiện tụng với Samsung trong khuôn khổ vụ án thứ hai ở Mỹ
Duy Luân
8 nămBình luận: 242
Galaxy S4.jpg

Để chuẩn bị cho vụ kiện thứ hai với Samsung diễn ra vào năm sau, Apple mới đây cho biết hãng sẽ tìm kiếm lệnh từ tòa án để được phép thêm Galaxy S 4 vào hồ sơ kiện tụng với. Apple nói rằng để bổ sung Galaxy S 4, hãng sẽ "loại bỏ vô điều kiện" một trong số 22 sản phẩm của Samsung vốn đang có tên trong hồ sơ (trong đó có Galaxy S II, Galaxy Note, Note II, Galaxy Nexus, Galaxy Tab 2 10.1...) để tuân theo yêu cầu của thẩm phán về việc giới hạn số lượng thiết bị sẽ mang ra tòa. Apple cũng tin rằng Galaxy S 4 mang nhiều "nguy cơ tức thời" hơn những máy mà hãng từng đề cập đến. Danh sách 22 thiết bị nói trên đều bị Apple cáo buộc vi phạm các bản quyền về giao diện người dùng mà hãng đang nắm giữ.

Trước đây Apple cũng từng có động thái yêu cầu được thêm Galaxy S III vào danh sách kiện tụng và hãng đã được tòa chấp thuận. Samsung cũng được phép thêm iPhone 5 vào tài liệu của mình bên cạnh hàng loạt thiết bị khác bao gồm iPhone, iPad, iPod, Apple TV. tinh tế sẽ tiếp tục chuyển đến bạn những diễn biến mới nhất liên quan đến vụ án này.

Xem thêm: danh sách các sản phẩm mà Apple kiện Samsung.

duvandong
TÍCH CỰC
8 năm
Thằng apple bị gì rồi

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
vunt
TÍCH CỰC
8 năm
Trông đợi ở Apple làm nên điều thần kỳ và khác biệt như đã làm với IPhone chứ ko phải là suốt ngày vác đơn kiện nhau, mặc dù bản quyền là quan trọng, nhưng sự sáng tạo ko giới hạn mới là yếu tố và giá trị cốt lõi...
qloved
CAO CẤP
8 năm
@vunt chuẩn đó bác, đọc mấy cái kiện nhau nhiều đâm nhảm, chả lo sáng tạo đi cho người dùng , cứ suốt ngày kiệ rồi sp làm ra lại không hoàn hảo, bị ném đá suốt, mất hình ảnh công ty
Kiện , kiện nữa, kiện mãi, thua lại kiện😁
jfuolu
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này người ta gọi là "thần y Hơ-giun" rồi
Apple đang run sợ chăng???
duythanh90
TÍCH CỰC
8 năm
Apple đang run sợ trước sức mạnh của S4 =))
duysimba
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duythanh90 đọc xong ngay lập tức có cảm giác như bác! Cứ Sam ra em nào mới mới hot hot là anh App đòi kiện liền em đó! 😁
tamthangia
TÍCH CỰC
8 năm
suốt ngày đi kiện để kiếm miếng ăn .
Hehe, lại sắp có phim coi
Mình thích những vụ kiện của 2 hãng này
Hi vọng là không có điểm dừng :v
Mình ko dùng apple, ko dùng samsung. Nhưng qua các động thái gần đây thì bắt đầu thấy ghét táo. Ko lo phát triển sản phẩm mới mà cứ chỉ lo đi kiện tụng
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@mrpresident55
mỗi việc đều có 1 bộ phận riêng bác nhé.... 😃
@mrpresident55 apple hơn 1K nhân viên và là một TẬP ĐOÀN công ty. đâu phải là 1 công ty RIÊNG LẺ. việc kiện tụng có bộ phận nhân sự riêng để chuyên làm việc ấy. còn phát triển thì cả ối người muốn " Được" tham gia phát triển ở apple mà còn k được nữa.
@Trollfaces Dự là quote vài phát biểu nữa lại bị đánh hội đồng.
fansamsung
ĐẠI BÀNG
8 năm
chắc người ta dự đoán được S4 sẽ đập vào mặt, đè lên đầu, cưỡi lên cổ, và thả boom lên họ nên tìm cách ngăn chặn kịp thời. Giờ chả thấy sốt sắng mấy vụ này vì cấm rùi lại bán, bán cái khác, bán cái mới hơn. Ngại gì người ta kiện=))
boybala
TÍCH CỰC
8 năm
@fansamsung nghe khắm vl y như cái mặt...thế mà SS cũng cho IP5 vào danh sách khởi kiện đấy
Appple vs Samsung = endless war .
S4 vi phạm bản quyền gì thế nhỉ??? Hình chữ nhật 4 góc bo tròn ư ???:rolleyes:

Ném đá thì cứ ném.....
Nhokakaza
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenvantu12a10 giao diện người dùng bác à. Nó kiện cái touchwiz ý.
knowing7
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenvantu12a10 S4 vi phạm bản quyền ăn cắp thiết kế mẫu iphone thế hệ 6 mà bạn,haha bó trym táo.
apple. c.ty chơi bẩn nhất hàh tinh. cứ như Microsoft thu tiền trên mỗi thiết bị android bán ra cò lãi dài dài
@trần tịnh bình xin lỗi không phải việc của bạn. bạn cũng đừng thế hiện cái tính bầy đàn như thế.
@nhox123ngox " người hiểu biết thì sẽ suy nghĩ kỹ trước khi nói" . mình nghĩ bạn k phải loại người như vậy. ko có văn hóa. => đồ bỏ đi.
@trần tịnh bình mình đã nói không phải chuyện của bạn mà sao bạn không biết nhục mà cứ xía vào? đang bực mình gặp cái kiểu " ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng " là sao. bạn im đi. bạn coi mình như thế nào thì kệ. bạn cho mình không bằng bạn thì bạn cứ cố nói làm gì? bạn im đi là người ta và mình biết bạn không hơn mình. còn cứ cố nói là bạn cũng như mình cũng như bạn đang nghĩ mình là thế. ok ok ok? im dùm đi.
Same đã cố làm GS4 bằng nhựa rẻ tiền như thế rồi mà Apple vẫn không tha sao...!? Chắc Same mà dùng NHÔM thì Apple còn kiện ác nữa, hên là Sam dùng nhựa rẻ tiền đó...!😃
intereal
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Xperia_no1 chỉ vì sam làm s4 vỏ nhựa bán rẻ hơn app nên phải kiện! nếu làm bằng nhôm thì s4 phải bán giá trên trời, cần j kiện nữa haaaaaaa
hathanh221
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Xperia_no1 thôi đi ông. đừng có thêm cái từ rẻ tiền vào đây. ông định nghĩa xem thế nào gọi là rẻ tiền tôi xem nào? hay chỉ biết quăng bom cho nó sướng mồm. SS nó biết dùng vỏ nhôm từ cái thời táo còn chưa sx điện thoại nhé. IP cũng một thời nhựa rẻ tiền đó. Rồi ít nữa có khi nó ra IP giá rẻ vỏ nhựa thì chống cái mỏ lên mà kêu rẻ tiền.
@Lê Thanh Lâm Tụi nó mua điện thoại về để khoe là chính mà bạn ơi, nên phải chú trọng cái hình thức hơn rồi. :p
@Xperia_no1 rẻ tiền
Sắp hết thời rồi ifan ơi... ......không lo mà nghĩ để bút phá chỉ lo nghĩ đi kiện thì,,,,,,:mad:

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@truongitet2 bác dự hay quá.
Hai thằng này cứ kiện nhau hoài sao chưa thấy thằng nào chết vậy
Một năm kiện tụng buồn.ộp ộp
c.bony
TÍCH CỰC
8 năm
quả này vui rồi =)) Apple ko lo mà phát triển cái giao diện của mình đi, đăng kí bản quyền xong là để nguyên 1 kiểu đấy từ hồi nào giờ, giờ lại mang ra kiện 😁
chắc apple địh vớt vát tí tiền để trốn thuế ý mà.
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@Elbyn Thanh bác đọc bài thống kê tài khoản của anh táo chưa.... tiền thắng kiện chỉ là muỗi thôi bác ơi. rảnh quá đi kiện cho vui 😃
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019