Apple Music: Cách xoá nhạc trên thiết bị iOS để trống bớt bộ nhớ
Mikeknowsme
2 nămBình luận: 42
Apple Music: Cách xoá nhạc trên thiết bị iOS để trống bớt bộ nhớ
Mình đề cập đến Apple Music vì phần giao diện playlist khá rối ren và lộn xộn, sẽ có nhiều bài nhạc hoặc album chúng ta không nghe nữa nhưng không biết xoá nó đi bằng cách nào để trống bộ nhớ.

Sau đây là cách xoá hẳn bài nhạc, playlist, album cho những ai mới sử dụng Apple Music còn bỡ ngỡ, đồng thời giúp bạn giải phóng bớt bộ nhớ hơn (dung lượng nhạc rất nặng)

Ban đầu mở ứng dụng Apple Music sẽ truy cập sẵn vào Playlist, để xoá album hoặc bài nhạc trên đây bạn chỉ cần nhấn giữ mạnh (3D Touch) vào đó và chọn "Delete from Library" . Hoặc để xoá nhạc trong một playlist thì bạn vuốt bài đó sang trái và chọn "Delete".

Nếu muốn xoá hẳn Apple Music (có dữ liệu bên trong) thì sao?

Thay vì thông thường bạn chỉ đơn giản nhấn giữ biểu tượng icon để xoá nó đi nhưng thật chất chưa hẳn. Vì nếu bạn sử dụng nhiều thiết bị iOS cùng một tài khoản iCloud thì việc xoá nhạc trên thiết bị A thì thiết bị B nó vẫn tồn tại.

Đây là cách dành cho những ai không sử dụng Apple Music nữa, hoặc chuyển sang Spotify chẳng hạn

Bạn vào Cài đặt (Settings) - Cài đặt chung (General) - bộ nhớ iPhone/iPad (iPhone/iPad Storage) - đợi một chút nó sễ load hết các ứng dụng trên bộ nhớ thiết bị - chọn Apple Music - xoá (Delete App)

ultratrung
TÍCH CỰC
2 năm
cái này mà phức tạp tới mức phải cần hướng dẫn nữa hả các bác, mình không xài ios nên không nắm rõ
nghe nói ios mọi thứ trực quan lắm kia mà?
@ultratrung Thì phải nói cho có chủ đề viết bài thôi, bác này thích soam chủ đề ngoài trang chủ mà, lấy số lượng đè chất lượng.
vn_soft
CAO CẤP
2 năm
@ultratrung Làm cho đủ chỉ tiêu ngày nghỉ.
huy1970
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ultratrung Câu đầu nghe hợp lý, câu hay mang tính cá nhân ghê lắm
@ultratrung Dạo này nhiều bài hướng dẫn kiểu này thế. Thấy mọi người nói ios dễ dùng mà sao mấy cái việc đơn giản như này phải có bài hướng dẫn nhỉ?
cuongha9
TÍCH CỰC
2 năm
tui ko khi mô nghe nhạc
@cuongha9 Lol
@cuongha9 Ném đá hội nghị ah ông 😁
neoline
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cách giải quyết vấn đề cho những bạn thích nghe nhạc offline là cái THẺ NHỚ
@neoline Cho thẻ nhớ vào iphone.
Giải pháp thông minh.
Rất hữu ích
Mua 256 GB xài. Xóa làm gì. Đẳng cấp sao phải đi xóa nhạc. 🆒
@iPhonefans Xoá vì có 10T nhạc ...
@adagioleonard Cài thêm cái google drive unlimited lên khỏi cần quan tâm dung lượng bao nhiêu. 🆒
Dạo này apple nát lắm s mà quá trời bài giật tít lên thế nhỉ. Từ ứng mới trên mac tới cách dạy xoá nhạc, bla bla. Hài vê lờ
@khautrangdammau thấy tinhte nát chứ apple nát đâu 🤔?
Vẫn không tin được là iphone ko còn 3.5
Lâu lâu muốn nghe nhạc chất lượng tý, mà không muốn rườm rà lục cục thì jack 3.5 vẫn ok nhất.
xthanhtommyx
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trẻ con không học, lớn lên làm nhà báo 😃
@xthanhtommyx Cộng tác viên
Ask_BB
ĐẠI BÀNG
2 năm
ảnh bìa của mod có gu nhạc giống mình nè 😁
@Ask_BB Nhạc tiếng anh những năm 90 :D
Duyệt
lkkhanhtn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Các bác chỉ em cách xoá hình trong iPhone - cài bằng iTunes - với. Chân thành cảm ơn
Sao giờ này vẫn còn lăn tăn bộ nhớ chứa nhạc nhỉ, khổ vãi.
hữu ích
tyller end
TÍCH CỰC
2 năm
cu hiệp viết 1 bài chê end-game không có gì đáng xem vài dòng lèo tèo cũng lên home page, còn cái này phức tạp đến độ roam homepage nữa 😃 số lượng đè chất lượng hay đặc quyền của mấy thằng làm mod, admin 😃
Ios ngu cái là cái gi cũng chui vo setting làm. Mấy người giá già chỉ 1 hồi cái họ rối luôn. Mở wifi 1 đằng, chuyển mạng wifi một nẻo. Bên android bấm cứng cái là vô. Chỉ ai cung biết.
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 năm
@angle_squall Mình thấy ng già thì tắt wifi làm gì. Cái sai của bạn là cứ mang suy nghĩ bên android là bật tắt wifi bluetooth các thứ cho tiết kiệm pin. Mà mình dùng android cũng chả tắt bao giờ cho khổ.
@angle_squall Hồi đầu đúng là iOS dễ xài thiệt. Càng ngày càng rối hơn. Đúng là đau cái điền.
@mrdrg10 Chuyển wifi chứ có ai nói tắt đâu. Tay nhanh hơn não ah.
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 năm
@angle_squall Bạn n. g. u à, bảo chuyển vs tắt mỗi cái 1 nẻo, h lại bảo ko ai nói tắt =)) Ko kể tắt thì nó tập trung 1 chỗ mà =))
nguyentus
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cho hỏi là đổi đt mới, muốn nghe nhạc đã tải chỉ cần đăng nhập icloud là nhạc tự có trên đt mới hả ?
Trong khi androi có thể thay đổi nâng cấp bộ nhớ thoải mái thì iPhone lại bị gò bó bởi cái bộ nhớ trong bé tí tẹo và ko thể thay đổi hay nâng cấp bộ nhớ đc. Công nhận apple đẵng cấp trong việc hút máu thật.
Atala
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cty Microsoft đang nằm ở đỉnh Thế giới với 1001 tỉ Trump. Apple thì 946,2 tỉ. Cty Mỹ thật lợi hại.
huy1970
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Atala Hai công ty của nó gom lại hơn GDP của bao nhiêu nước không biết
huy1970
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái vụ này trừ khi người dùng iPhone không biết đọc chữ mới không biết dùng
Atala
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huy1970 Má, cái thằng ad làm như người xài dốt lắm mà đi nói, làm như nó có đồ Apple xài hay sao? Ghét cái loại này trong XH.
10 người đọc thì 11 người chửi. Mờicác bác qua đọc chủ đề làm thế nào để xoá ứng dụng trên Mac nữa nhá
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019