Apple Music cập nhật bản xếp hạng 100 của thế giới và hơn 100 khu vực

Knah
7/9/2018 21:45Phản hồi: 80
Apple Music cập nhật bản xếp hạng 100 của thế giới và hơn 100 khu vực
Apple Music mới đây đã cập nhật bản xếp hạng âm nhạc top 100 của thế giới cũng như hơn 100 quốc gia khác nhau. Hiện chỉ có người dùng iOS 12 beta và macOS Mojave beta là có thể truy cập các bản xếp hạng này. Apple music trên Android và tvOS 12 cũng sẽ được cập nhật các bản xếp hạng này trong thời gian tới khi iOS12 ra mắt chính thức.
Người dùng muốn truy cập vào các bản xếp hạn này chỉ cần chọn vào Tab Browse trong Apple Music, sau đó chọn Top Chart.
Chúng ta dễ dang thấy được mục Daily Top 100 nổi bật với 2 bản xếp hạng Global và Việt Nam đứng đầu. Tuỳ vào khu vực chúng ta ở mà vị trí có thể khác nhau.
Nếu muốn xem nhiều hơn, bạn chỉ việc bấm See More để Apple Music hiển thị ra hơn 100 bảng xếp hạng của nhiều nước khác.
Theo Apple, các bàng xếp hàng này dựa trên lượt nghe các ca khúc của mỗi quốc gia. Người dùng có thể truy cập để xem danh sách các ca khúc được xếp hạng nhưng tuỳ vào khu vực bạn đang sống mà có thể một số ca khúc sẽ không thể nghe được vì lý do bản quyền. Mình có thử truy cập vào bảng xếp hạng của Nhật thì đúng là có một số ca khúc không thể nghe được.
Bản xếp hạng Việt Nam hiện vẫn chưa có nhiều nhạc Việt Nam. Hi vọng có bản xếp hạng này rồi thì các nghệ sỹ Việt Nam sẽ chịu khó update sản phẩm của mình lên Apple Music hơn.
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

king fox
TÍCH CỰC
6 năm
Hay quá. Quay về lại với apple music thôi. Mà đợi bản trên Android đc cập nhật đã.keke
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
@rafaeltran88 Bác cài dắt vào đt, rồi đăng nhập zô, rồi nó hiện ra các mức giá. Bác hỏi ngang hông thì để em lục lại tn chừ tiền em coi nhiêu đã. Hình như 19 hay 59k gì đó. Em mua cả gói icloud 50gb
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
@Sr_9x Tui chưa xài thằng đó lần nào. Thấy mấy ae xài nhiều mà cũng chưa xài. Sau khi bỏ apple music toàn download nhạc lậu bỏ vào máy nghe.kakaka
@king fox Bạn nhầm giữa Apple Music và app Music tích hợp kèm à?
Apple Music là hoàn toàn mất tiền (đăng kí mới được free 3 tháng đầu), còn cái nghe offline cop vào không được có cái lậu đâu nhé
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
@Sr_9x Em ko nhầm bác ơi. Hiểu sai ý em rồi. Sau khi không sài apple music em nghe bằng nhaccuutui với app nghe nhạc của samsung. Gỡ apple music.
8x mà vào nghe BXH thì chịu, giờ bọn trẻ nó nghe nhạc kinh dị quá
ngonhatlinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhoxs2zin cá nhân tôi thấy nghe nhạc gì là quyền của họ, đừng nhận xét dựa trên quan điểm cá nhân. mấy ông cho là kinh dị chẳng phải xuất phát từ bản thân mấy ông à. qua zing coi bxh âu mỹ đi =)) 80% bài nào chẳng rap, quan điểm giới trẻ thích giai điệu, giai điệu hay nghe để giải trí, còn mây ông già thì nghe kiểu chiêm nghiệm. lứa tuổi nào có nhạc nấy. việc gì phải chê người này người kia trẻ trâu, chê nhạc này nhạc kia kinh dị. bác tú art gì đấy nói đúng k có chuyên môn chính cống thì đừng nhận xét như thử mình bik tất, cũng chỉ là dăm ba câu nói từ đấy giếng nhìn mọi thứ phải hình tròn thôi. =)) nực cười cho số "người lớn" 8 9 x bây giờ.
@lordgon Thực ra ca từ nó cũng thuộc về vấn đề của thế hệ và bản thân ca từ nó cũng là nghệ thuật nên cảm xúc mỗi người mỗi khác. Đơn giản là mình nghe nhạc thời xưa, cái cảm xúc của mình nó thích hợp với ca từ lúc đó. Còn thế hệ bây giờ họ hiểu, hay và cảm nhận được ca từ của các bài "kinh dị" đó. Như vậy thì cũng không thể lấy chính mình ra mà chê trách xu thế chung được.
Nếu có chê thì có thể chê về các yếu tố kĩ thuật như hòa âm phối khí hay kĩ thuật thanh nhạc của các ca sĩ bây giờ không vững như xưa thôi. Còn những thứ thuộc về cảm xúc, thì hãy để nó nằm ở cảm xúc.
@Hybrid Gs 9x đây bác
mà vào BXH nghe không lọt tai 😔
lordgon
TÍCH CỰC
6 năm
@vicktorbui Không bác cứ bật top 10 zing rồi xem ca từ đi =)), nó chẳng có 1 xíu ý nghĩa gì hết chứ k liên quan đến cảm xúc, mình chỉ nói về vấn đề ý nghĩa của ca từ thôi chứ cũng chưa hẳn là nó có ý nghĩa mà mình cho là không phù hợp
anhtt1987
TÍCH CỰC
6 năm
Nhạc việt vẫn ít quá. Mình thấy nó ko thông minh bằng spotify dù spot cũng ít nhạc việt. Chất lượng nhạc thì cũng same same
@anhtt1987 nhạc việt thì spotify nhiều hơn
bomy
CAO CẤP
6 năm
@anhtt1987 mình thích chủ yếu là nhạc việt, và nhạc cũ những năm 200x trở về trước nên zing mp3 vẫn là lựa chọn số 1, spotify thì vẫn nghe nhưng là tk free thôi 😃
@anhtt1987 Spotify nhạc 320kp còn AM lossless mà như nhau sao đc bác :eek:
@barrettroyal vãi cả lossless 😆 Apple Music dùng chuẩn ACC 256kbps thôi bạn, lossless ở đâu ra đấy?
Chưa bao giờ dung Apple Músic 😁
longprof
TÍCH CỰC
6 năm
10 bài đầu ko có nổi bài nhạc Việt nào, hay nhỉ 😆)
@longprof vì nhạc VN trên apple music khá ít
_hmpc_
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Knah mà người việt nghe AM cx ít
Meomuopxu
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này là theo thị hiếu của những người dùng applr music thôi ?
@Meomuopxu đúng rồi bạn, nó lấy dữ liệu từ người nghe trên apple music mà
Màu mè kiểu tim cooooooku quá
Mầu mè vãi đái
Chưa bao giờ dùng Apple Music :rolleyes::rolleyes::rolleyes: toàn BXH không đúng với sở thích của mình
icon929
TÍCH CỰC
6 năm
haha không bao giờ dùng apple music
lên youtube nghe cho nhanh
Trước đú trend vẫn toàn tham khảo billboard (không nghe nhạc Việt), giờ toàn EDM các kiểu nên không dùng cái chart của bọn billboard được nữa, cứ lên youtube mò bài nào hot nghe hợp tai thì tải thôi.
@alakazam1994 Bạn dùng spotify thì ok hơn vì nó gợi bài theo đúng gu của bạn 😃
killmek2x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Android có rồi Mod :v
linhsmile
ĐẠI BÀNG
6 năm
Top 100 việt nam nhưng vào xem toàn nước ngoài
@linhsmile chắc tại Việt Nam nghe nhạc nước ngoài nhiều hơn việt nên mới thế
huankent
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhucongpro Tại ca sĩ việt nam chưa đưa nhạc vào Apple music nhiều đó bạn
@linhsmile TOP 11 của người dùng VN chứ không phải là nhạc Việt 😆)
thexteen
TÍCH CỰC
6 năm
@linhsmile Nhìn hơi hư cấu. Ít ra cũng phải có 1 bài của Sếp chứ 😁
linhsmile
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thexteen Top những bài hát người dùng VN nghe nhiều nhất à
Toàn xài apple music vì hay nghe Us UK. Kho nhạc đó cũng phong phú mà các bác chê ác quá.
@vicktorbui Đồng ý, và còn mấy bài hải ngoại Vn ko kiểm duyệt nữa 😆
@khoanam3004TT Mình lại ít nghe nhạc hải ngoại nên mù tịt 😃)
IOS thì cứ Apple music mà tới, chính chủ được ngon hơn
nqt9002
CAO CẤP
6 năm
nghe thử mấy bài trể bảng sếp hạng này ko nuốt nổi bài nào :v
wolfee
TÍCH CỰC
6 năm
Anh em cho mình xin lí do chuyển từ Spotify sang Apple Music với? Thấy nhiều người xài Apple Music quá ko rõ nó có những cái gì hơn Spotify? tks in advance 😁
ngocdn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wolfee Mình từng sài cả spotify, nhưng thấy chất lượng âm thanh khi dùng AM hay hơn, âm chắc và nẩy hơn (mình sài Airpod), chắc do đồng bộ của Apple. Còn lại thì Spotify nhiều tính năng hay hơn AM rất nhiều. (tiếc cái daily mix của mình lúc có lúc không), cuối cùng chuyển qua AM luôn.
@wolfee Mình chả có lí do gì để chuyển cả, vì ngoài AM tích hợp sẵn thì cái gì cũng không thấy hay bằng. Playlist được gợi ý theo tâm trạng, làm việc, riêng tư. Giao diện hiện đại hơn
Nghe nhiều cái AI của Spotify sẽ đưa ra những bài hát, playlist hợp nhất với những bài từng nghe. Riêng tính năng "lyric" - lời bài hát của Sportify cũng khá hay, ngoài biết được lời nó sẽ đưa ra xuất xứ bài hát đó
dùng iPhone dùng app chính chủ thấy sướng thật 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019