Apple Music tiếp tục lấy thuê bao và doanh thu từ Spotify
/6 người
Didu
1 nămBình luận: 110
Apple Music tiếp tục lấy thuê bao và doanh thu từ Spotify
Số liệu từ Counterpoint cho thấy Apple Music tiếp tục chiếm lấy doanh thu và thuê bao từ đối thủ Spotify khi đạt mức tăng trưởng 36% trong cả năm 2019. Các nhà phân tích cũng dự đoán những tính năng mới sẽ giúp Apple có thêm thị phần trên thị trường stream nhạc số, Spotify cũng có những chiến lược riêng để tăng trưởng.

Spotify vẫn chiếm vị trí đầu trên cả ngành công nghiệp stream nhạc. Họ chiếm 35% về tổng thuê bao và 31% về tổng doanh thu. Trong khi đó, Apple Music đang tăng trưởng rất tốt, họ đã chiếm 19% tổng thuê bao và 24% về doanh thu. Nếu xét cả ngành, thị trường này hiện có 358 triệu thuê bao.

Các nhà phân tích tin rằng Apple với những nâng cấp cho dịch vụ nhạc sẽ tiếp tục lôi kéo người dùng chuyển từ Spotify sang. Trong khi Spotify có chiến lược riêng, bao gồm nội dung độc quyền và khuyến mại cũng sẽ tiếp tục tăng trưởng.

Nguồn: 9to5 Mac
109 bình luận
tyller end
TÍCH CỰC
1 năm
hồi đăng kí Spotify thấy không khoái lắm 😃 nên thôi
AM ko thể nào tốt bằng SP dc.
Mod tinh tế đưa tin vịt mà ko kiểm chứng.
@Thành Viên Dấu Tên tào lao...
@95tuanle Am lấy thuê bao và doanh thu của Sp là gì? ai xác nhận điều này?
bachbom
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Thành Viên Dấu Tên Tỉ trọng thay đổi -> sự dịch chuyển.
@bachbom Ak thì ra viết bài dựa trên sự đoán mò 🤔.
Câu trả lời rất thiết phục đấy 😁
Trong khi số liệu còn chưa xác thực mà đã suy luận và đoán mò :D
hennaotoko
TÍCH CỰC
1 năm
@bachbom Thị trường này đâu phải mỗi AM và SP.
Tốt, cạnh tranh nhau thì ngày càng ngon lên! Đừng để ông nào độc bá hết!
@MrBlackAngel Không có gì thì đã ko đáng nói, Apple Music cũng như kiểu Apple Maps, làm ra định ăn phần của người khác nhưng làm có ra gì đâu. Suốt ngày lải nhải quảng cáo.
MrBlackAngel
ĐẠI BÀNG
1 năm
@iCừu 01 T đã dùng cả 2. Chốt lại là dùng đồ của apple thì đồng bộ của nó vẫn thuận tiện và thoải mái hơn. Nếu dùng Android thì lại khác
@MrBlackAngel Nghe phi logic
Apple maps có hơn google maps, itunes có hơn youtube, apple tv+ có hơn netflix ko?
MrBlackAngel
ĐẠI BÀNG
1 năm
@iCừu 01 Trải nghiệm từng người. B cứ dùng còn đúng hay sai tự b quyết
der_titan
TÍCH CỰC
1 năm
Toàn đăng ký Apple Music
Spotify chắc tốt hơn của Apple
😃
@Gà_Cục_Tác tốt hơn trên android
@Gà_Cục_Tác Apple Music thực sợ rất tốt nhưng đấy là chỉ với đồ Apple thôi còn trên cái nền tảng khác nhất là trên android thì apple music dùng như hạch ấy.Nên lời khuyên ở đây thì ae nào dùng iOS ( như tui ) thì cứ tiếp tục dùng Apple Music đi vì nó rất tốt còn ai dùng android thì cứ chs với Spotify đi cho nó lành
TKNRCT
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Minh2k2 Ai nghe nhạc âu mĩ thì còn dùng spotify chứ nhạc nhật thì apple music vẫn ngon hơn.
bachbom
ĐẠI BÀNG
1 năm
@TKNRCT Âu mĩ AM còn nhiều hơn Spotify. Nhạc Nhật giới hạn khu vực. Bạn cũng ko tìm nghe đc AKB48 mặc dù nhóm quá nổi tiếng.
bachbom
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Minh2k2 Cho hỏi trên android ko tốt ở chỗ nào?
sonph307
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mới quay lại Spotify sau khi dùng thử Apple Music, thấy không hợp lắm.
@sonph307 mình cũng thế!
anhtuhn
TÍCH CỰC
1 năm
Mình thì đăng ký YouTube Music Ấn Độ cho rẻ, xem YouTube không quảng cáo đỡ bực mình.
lehunghmu
TÍCH CỰC
1 năm
@anhtuhn dăng ký kiểu gì vậy bác . e cũng muốn đăng ký
anhtuhn
TÍCH CỰC
1 năm
@lehunghmu Bạn dùng VPN đổi IP sang India là được, không cần lập gmail mới. Yêu cầu phải có thẻ VISA or Master.
lehunghmu
TÍCH CỰC
1 năm
@anhtuhn e đăng ký sao nó vẩn báo 170k nhỉ 🙂
lehunghmu
TÍCH CỰC
1 năm
@anhtuhn bác cho e xin số zalo e hỏi chút đuọc không ạ
Fake news.

Đúng là cái trang khoai tây bợ đít, dám giật title câu view, bịa đặt thông tin để thỏa mãn nhu cầu TDTT cá nhân.

Các bạn đọc bài gốc của Counterpoint sẽ thấy nội dung ko hề như cái bọn fake news viết. Tội Mod nhẹ dạ cả tin, dịch từ bài fake news của nó.

Câu này của bọn fake news hoàn toàn là bịa đặt. Ko hề có trong bài gốc cũng ko biết nó suy diễn ra từ câu nào trong báo cáo.
@AmbitiousMan Các bác lên mấy trang nước ngoài mà đọc. Tinhte này mod đâu có khả năng viết và biên tập đâu, tinhte cũng ko phải báo nên viết ko có chuyên nghiệp. Nhiều lúc đưa fake news định hướng lộn mề.
@AmbitiousMan Vào tinhte xem các bác tranh luận chém gió cho vui là chủ yếu, chất lượng bài viết có mấy khi ngon đâu. Được một số bài về mảng y tế đọc cũng ổn thôi.
@phuongnam2207 thì tinhte từ đầu đến h vẫn là cái diễn đàn chứ đâu có coi là báo đc đâu mà 😁
@AmbitiousMan Có chổ chấm điểm bài viết đó bác. Bấm 1 sao ngay để thớt biết mà sửa.
Dùng hàng Apple thì dùng luôn Apple Music cây nhà lá vườn.
Hieu123z
TÍCH CỰC
1 năm
Dùng cả 2 và thấy AM chưa dc bằng Spotify
cuthune
TÍCH CỰC
1 năm
@bachbom Xem bạn bè đang nghe gì, colaborative playlist... ạ
bachbom
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Nguyễn Lê Anh Thư AM cũng có bạn.
Ở mục For You, bạn sẽ biết bạn bè nghe gì, và còn có Friend Mix. Tất nhiên là bạn cũng có thể vào "tường" nhà họ để biết rõ hơn họ nghe gì. 😁
Kéo xuống dưới sẽ có cập nhật album mới của nghệ sĩ mà bạn theo dõi/nghe.
cuthune
TÍCH CỰC
1 năm
@bachbom À, AM có hiện realtime như Spotify luôn không bác. Lâu quá không dùng AM, nhưng cái tính năng Spotify Connect quá tiện thì chắc Apple còn phải chạy dài lắm.
bachbom
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Nguyễn Lê Anh Thư Ko có realtime. Cái này chắc hợp bạn nào stalk crush gì đó. 🤣
Còn Spotify Connect, cá nhân thấy phiền hơn. Nhiều lúc thằng em mở spotify từ tv là thành ra mình nghe theo nó. 1 bài hát trung bình tầm 4-5p nên nghe lại từ đầu nếu chuyển thiết bị cũng ko thành vấn đề, ngoài ra còn đc tính là +1 lượt stream cho ca sĩ. 😁
thuong911
TÍCH CỰC
1 năm
thấy apple music chất lượng hơn spotify được cái nhạc việt nhiều với cái playlist thông minh nhưng apple music có cái for you gợi ý cũng rất ok
anhlt
CAO CẤP
1 năm
spotify dùng đa nền tảng! mặc dù đang nghe trên dth nhưng next hay chọn bài trên máy tính đều dc! ăn đưt cái thằng ios bảo thủ!
@anhlt Apple Music cũng dùng dc đa nền tảng nha bạn
@Minh2k2 Trên Android dùng như hạch ấy bạn
skull988
ĐẠI BÀNG
1 năm
@anhlt Mình đang xài AM nhưng cũng thích tính năng này của spotify. Xài AM do dùng hệ sinh thái của nó với lưu trữ đc nhạc cá nhân. spotify và AM mỗi cái có cái hay riêng mà
Đang dùng cả 2 t thấy Apple Music tốt hơn về chất lượng. Còn lại cả 2 đều ngon
rakaido
ĐẠI BÀNG
1 năm
Thấy Spotify ngon hơn
Hình như Apple chưa lấy được của mình đồng nào ngoài tiền mua máy.🤣
Thấy không hợp với Apple Music nên vẫn tiếp tục Spotify thôi. 😁
Có thế mới mau cải tiến, chiến lược, ...
Vẫn đang nghe Spotify
Phải có cạnh tranh thì mới phát triển được

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019