Apple Music trên Android thử nghiệm tính năng phát qua thiết bị Chromecast, xài dễ như AirPlay

eddie-labo
30/8/2019 2:7Phản hồi: 46
Apple Music trên Android thử nghiệm tính năng phát qua thiết bị Chromecast, xài dễ như AirPlay
Sau Dark Mode và tính năng lời bài hát chạy theo nhạc thì mới đây, một số người dùng Apple Music trên Android tiếp tục được thử nghiệm tính năng phát qua thiết bị Chromecast, giúp Apple Music từ nay có thể chơi chung với tất cả các loa thông minh có Chromecast tích hợp, từ Google Home cho đến những hãng thứ ba như Harman/Kardon Citation Series. Để sử dụng cũng rất đơn giản, giao diện điều khiển nhạc của Apple Music sẽ có thêm một biểu tượng để phát qua thiết bị khác, chỉ cần nhấn vào và chọn loa thông minh anh em muốn sử dụng. Nhớ là phải kết nối cùng mạng Wi-Fi trong nhà nhé.

Không chỉ thử nghiệm khả năng hỗ trợ các thiết bị Chromecast. phiên bản beta mới của Apple Music còn cập nhật tính năng nghe đài radio qua interenet, với hơn 100,000 kênh khác nhau trên khắp thế giới, từ TuneIn, Radio.com cho đến iHeartRadio, tất cả đều được phát trực tiếp 24/7, anh em chỉ cần nhấp vào và nghe ngay trong app. Đây sẽ là một tính năng tuyệt vời để trải nghiệm âm nhạc, văn hóa mà anh em thích, thay vì chỉ có kênh Beats 1 của Apple Music như hiện tại. Beats 1 thì cũng hay, nhưng mà nhạc rap áp đảo quá, nhiều khi nghe để giải trí mà thấy còn áp lực hơn 😁

Nguồn: 9to5Google
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LG G4
sck84
TÍCH CỰC
5 năm
@minhthanh255 V10 chế ah!
Hay nhỉ, để mình thử xem
đánh qua android dữ vậy
Lại gợi nhớ
Lâu lắm rồi mới thấy hình ảnh dt LG
@langtu_aq1976 điều hướng g4 xấu thật, g6 bh cũng vẫn to và xấu @@
ngole88
TÍCH CỰC
5 năm
Apple đang đẩy mạng dịch vụ!
Hướng đi quá khôn ngoan trong thời buổi bão hoà device.
Giống LG V20 nhỉ.
Mình ko quan tâm đến thằng Apple Music lắm 😔
@hongphuc1992 LG V10 đó bác
@WesleyNguyen1411 Đậm chất LG bác nhỉ 😃
Con LG V10 này ngày xưa thấy đẹp, mà giờ nhìn lại 3 nút cảm ứng dày hơn cả viền thấy tởm vãi
KLQ- nhìn con V10 vẫn chất và khác biệt
Aro
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenmanh287 1 thời đam mê lg vì con này :v
@Aro con này là LG khác biệt nhất
sck84
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenmanh287 Đẹp vãi ra, cơ mà yếu SL, thích vì cái thiết kế, cả DAC các kiểu, mà cả 2 con đều đột tử. =)))))
@ Xanh và Trắng
M đang xài Android 9. Apple Music chưa có Dark mode cũng như Chromecast như chủ thread viết.
@schtroumf Opt in vào beta tester trên google play đã nhé
@Kan Takahashi Please chỉ cho m cách ntn? M gà lắm haha...
Updated: beta program is full.
@schtroumf Chưa ngon, cast còn đang chập chờn lắm, cast lên Android TV k có nhạc
Vẫn thua Zing mp3 hết nhé. Zing mp3 vẫn là bá đạo nhất thế giới. Kho nhạc đồ sộ với nhiều ca khúc hót nhất của thế giới. Chất lượng ca khúc thì khỏi phải bàn cãi ,apple music có xách dép theo không kịp đâu
@anhmutcobedi1990 Có cửa thì đem số liệu ra so sánh đi 😆)
@Tên Hiển Thị Số liệu chỉ là ảo thôi bạn nhé
@anhmutcobedi1990 bạn mới ảo ấy
1 thời chinh chiến cùng em V10 này trước khi chết main 😃
Cái chromecast 2015 xài nó cứ chập chờn, dù dùng nguồn riêng chứ ko phải qua usb của tivi, mà cast lúc dc lúc ko, dù là đt android hay ios, cứ phải reset. Đặc biệt là cast fb xong là nó ở màn hình fb luôn, phải reset thì mới cast dc qua youtube. Ae có biết lỗi gì ko?
Choichoithoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ghostkinglee Ngày xưa mình cũng hay bị lỗi lúc cast, khôi phục cài dăt gốc cũng ko đc. Sau đó mình làm đủ trò rồi nó chạy ngon lành trở lại. Mình khuyên bạn thế này: cắm điện nguyên ngày cho nó update j thì update đi. Tất cả các phần mềm bạn sử dụng để cast cũng update hết đi youtube, spotify, zingmp3..., vậy là ok thôi. Mình đoán Thằng google nó update cái chromecast của bạn, nhưng các phần mềm bạn dùng lại ko chịu update nên gây xung đôt
@Choichoithoi App trên đt android ios mình đều update lt.
sutimcon91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Beta hết slot lâu rồi..
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Con LG màu đẹp nhất từng cầm trên tay
Hóng chính thức
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
Chờ chính thức ra là quá ngon. Hãy quá Apple ơi, cuối cùng anh Tim Cook cũng chịu cởi mở hơn với Android để bán dịch vụ.
Hóng
đã dùng cả Spotify và Apple Music
và nói thật thì Apple Music xách dép 😆 may được ăn ké hệ sinh thái iDevices thôi
@vanlinh2905 Spotify có cho download để nghe offline không vậy b? M tìm hoài mà không thấy chỗ để bấm download.
tuantuthan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@schtroumf Phải nâng cấp tài khoản trả phí mới nghe offlinr được bạn ah
@schtroumf có bác. dùng Premium ấy
@tuantuthan Ya. Thanks b.
@vanlinh2905 Công nhận, gợi ý nhạc của Apple Music tệ kinh khủng, dùng Spotify mò được bao nhiêu nhạc mới, AM chỉ quanh quẩn mấy bài cũ. Mà Apple Music VN lại bị giới hạn nhiều bài k phát được nữa chứ, Spotify VN thì nghe bth.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019