Apple News+: ứng dụng đọc tin tích hợp 300 tạp chí, tương tác và đẹp hơn tạp chí thật, 9,9 đô/tháng

ND Minh Đức
25/3/2019 17:24Phản hồi: 68
Apple News+: ứng dụng đọc tin tích hợp 300 tạp chí, tương tác và đẹp hơn tạp chí thật, 9,9 đô/tháng
Apple hôm nay chính thức ra mắt ứng dụng đọc tin tức kết hợp tạp chí Apple News+. Dịch vụ này sẽ được mở rộng từ ứng dụng đọc tin tức Apple News mà Apple cho ra mắt trước đây, tuy nhiên tích hợp thêm hơn 300 đầu tạp chí với đa dạng các chủ đề khác nhau, cả khoa học, công nghệ, tin tức thị trường, giải trí,… Trong số đó nhiều tạp chí phổ biến mà nhiều anh em quan tâm như Natgeo, Popular Science, New Yorker…

Những tạp chí trong ứng dụng không chỉ dừng lại ở việc hiện hình và chữ như những file ảnh khô cứng mà thay vào đó, nó còn hiển thị hình ảnh động, video, các nội dung được dàn trang lại cho phù hợp khi xem trên màn hình nhỏ của iPhone lẫn màn hình lớn của iPad. Người dùng đồng thời còn có thể tương tác, tìm kiếm và đọc các tin có liên quan như một ứng dụng duyệt tin tức, nội dung,… Bên cạnh các tạp chí, Apple News+ còn có cả những trang web tin tức dạng pay to view với các nội dung phỉa trả tiền mới coi được.

Apple cho biết họ đã gom tất cả các nội dung về máy chủ của họ, sau đó dùng trí thông minh nhân tạo để đưa ra gợi ý những nội dung mà người dùng có thể quan tâm. Dù vậy, họ đảm bảo rằng không hề theo dõi người dùng đã đọc cái gì nhằm đảm bảo tối đa quyền riêng tư. Giá của toàn bộ gói dịch vụ là 9,9 đô/tháng, hiện phát hành từ hôm nay. Nếu người dùng đăng ký tất cả bằng với giá ngoài đời thật thì có thể lên tới 3000 đô la.
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ae nào xài iphone không quan tâm điểm danh phát nào =)))))
@pntphong1810 K quan tâm mà mò vào đây đọc bài rồi cmt?
@pntphong1810 Ko quan tâm cái ứng dụng news á hả. Quan tâm chứ, mà ở vn ko xài đc nên chịu, chứ đc thì xài ngon quá.
phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
Có tiếng Việt không nhỉ ?
nforce
TÍCH CỰC
5 năm
@phanjantho Google news có Tiếng Việt ấy
@phanjantho Có bác, chờ em học tiếng anh rồi em viết sud cho.kakakakakakakakakaka
phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
@HuuPhongNguyen1507 Có lẽ mình dùng từ chưa chuẩn nên bạn hiểu nhầm, chỉ có @TrinhMinhCanh hiểu ý mình thôi. Ý mình muốn Apple News dành cho người dùng Việt Nam không.
vosskarr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái này hay, nếu Việt Nam có cái tương tự. Giá khoảng 50k cũng đăng ký một cái để dùng.
@vosskarr Muốn tiếng Việt thì cài feedly rồi kéo rss ở các báo về đọc như kiểu baomoi vậy đó bác.
@vutuanbs Nhiều khi hiện quảng cáo thấy lại sinh động hơn. Thằng cu 3 tuổi nhà tớ chỉ thích xem qua quảng cáo trên youtube.
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vosskarr Đúng thế, ngược lại báo mạng tin tức đúng nghĩa - nhanh như điện, Báo giấy ngày hôm sau có tin nhé.
Trước giờ chỉ biết đọc Tinh Tế với VNexpress thôi nên ko quan tâm mấy cái này 😁, hóng dịch vụ stream phim hơn
@Nguyễn Văn HD Phim nếu b giởi eng thì ok,còn ngu như mình thì cũng đếch quan tâm luôn 😆) vietsub chắc còn xa vời
@Nguyễn Văn HD Nên đọc tinhte cà voz, dẹp cái vnexpress đi 😆
À mà có tạp chí Playboy ko?
thanhtuttm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có khi nào baomoi cũng bắt chước thu tiền giống Apple không nhỉ?
honamanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bạn và 500 Anh Em Đúng rồi bạn, thời đó nó bị kiện kiểu như cướp tin của người khác, làm giàu trên máu ngta. Nên sau đó phải điều chỉnh lại cách show nguồn, link báo và rồi bỏ luôn vụ thu tiền >> Tập trung vô bán quảng cáo làm doanh thu chính.
honamanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iambeb Hình như vậy á bạn. 😃
honamanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhtuttm =)) vậy chắc chưa đọc eChip hả em giai?
iambeb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@honamanh Echip, lambanvoimaytinh, pcworld... Gio chac tacjh heets rooif. :v
Ko theo dõi đọc cái gì mà lại dùng AI gợi ý được. Ai làm trong ngành giải thích hộ tôi với
TonyWu
CAO CẤP
5 năm
@Pisces.Mist Ngọc Trinh nói còn trong trắng, ông tin ko?
@If you dont mind Nó lưu metadata vào máy rồi chạy thuật toán trên máy luôn, từ đó sinh ra suggestion chứ không tải lên server của Apple để chạy.
_Vito_
ĐẠI BÀNG
5 năm
@If you dont mind gái đ* nói chuyện trinh tiết thôi mà :v
nam9000
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở việt nam thì ko cần thiết lắm ^^
SULLEY
TÍCH CỰC
5 năm
Hóng playboy
@SULLEY Oh
Act1789
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dân mình thích truyền thông định hướng hơn mấy cái "vớ vẩn" này.
lat4ever83
TÍCH CỰC
5 năm
Dạo này Apple ăn tạp nhey ko cao thượng như Steve Jobs...
@lat4ever83 Apple k phải tổ chức phi lợi nhuận đâu 😆
@lat4ever83 người ta là doanh nghiệp chứ không phải hội từ thiện, không kiếm ra tiền nó đá SML ra đấy ở đó mà cao với chả thượng.
Apple card quá tốt luôn, hôm nay toàn dịch vụ thôi chắc k có giới thiệu phần cứng
Nuvitu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bạn dùng magzter thì xem playboy thoải mái nhé 😆 tầm 50$ / năm
chuyển qua mảng dịch vụ, bỏ bê phần cứng cho coi
Còn lâu mới có ở VN 😃
Vỏ mới cho cái Texture, giá vẫn vậy, cũng ổn
Kanzz.Elf
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ấn phẩm điện tử như này được cái tha hồ sáng tạo nội dung, hiệu ứng các kiểu con đà điểu tha hồ cho dân design sáng tạo vô biên luôn, phát hành lại dễ dàng rộng khắp có mạng là vào coi được mà nội dung toàn chất lượng cao nguồn được Apple nó lựa chọn kỹ càng. Ko rõ có NatGeo với BBC Wildlife ko nhỉ, có thì rất đáng đồng tiền đó
@Kanzz.Elf chắc là có hết thôi bác, lượng người dùng iphone lên đến gần 1 tỉ, chưa kể còn ipad macbook . đây là điều hiển nhiên apple sẽ có bàn đạp cho phim ảnh và dịch vụ thông tin
230k 1 tháng, cũng chua nhẩy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019