Apple ngừng bán iPod Nano và iPod Shuffle, điều chỉnh giá cho các phiên bản iPod Touch

ART+
27/7/2017 17:31Phản hồi: 90
Apple ngừng bán iPod Nano và iPod Shuffle, điều chỉnh giá cho các phiên bản iPod Touch
Apple xác nhận họ sẽ ngừng bán iPod NanoiPod Shuffle ngay từ hôm nay, song song với đó là điều chỉnh giá cho các phiên bản iPod Touch: giờ chỉ còn bản 32GB với giá $199 và bản 128GB với giá $299, bản 16GB và 64GB bị loại bỏ. Những ai ưa thích iPod Nano và iPod Shuffle vẫn có thể ra Apple Store hoặc các cửa hàng bán lẻ mua khi chưa quá muộn.

Thực tế thì việc Apple khai tử iPod Nano và iPod Shuffle là điều không quá bất ngờ khi lần cuối hãng nâng cấp cấu hình cho chúng là vào năm 2012, năm 2015 có bổ sung thêm màu nhưng cũng đã quá lâu. iPod Nano và iPod Shuffle lần đầu được ra mắt vào năm 2005, cả hai đều thuộc dòng iPod - dòng máy nghe nhạc làm nên tên tuổi của Apple lúc bấy giờ, đặc biệt là cụm điều khiển Click Wheel rất đặc trưng.

Trải qua nhiều năm, khi mà Apple bắt đầu chuyển hướng iPhone thành "iPod phone", sau này còn thêm Apple Music cùng AirPods đòi hỏi kết nối Bluetooth và phiên bản hệ điều hành tiên tiến hơn thì doanh số của dòng máy nghe nhạc iPod bị ảnh hưởng đáng kể. Chính vì thế, Apple không còn lý do gì để giữ lại iPod Nano và iPod Shuffle, nếu nâng cấp chúng lên thì lại quá nửa vời và rủi ro.

90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duaIshoсk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy nghe nhạc thời này ko thích hợp nữa rồi. Trừ loại chuyên nghiệp ra.
hồi xưa k có tiền mua iPhone toàn mua iPod touch để trải nghiệm ios
May mà có iphone cứu. Iphone ra đời cũng là vì nguy cơ khai tử iPod khi điện thoại nó nghe đc nhạc. Chứ k phải đùng phát tự nó phát minh ra
Kỷ niệm một thời... Ai đã từng yêu và cưới các em nó like một cái cho mình làm kỷ niệm nào ;)
Tuy nhiên chỉ để cứu iPod mà cuối cùng ăn may lại thành ra sp hit bom tấn. Đời cũng có nhiều cái k ngờ ha 😁
thanhlongau
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ctintuc.blogspot.com May mắn chỉ là 1 yếu tố nhỏ để tạo ra sự thành công.Đơn giản ông mà học ngu như bò thì làm gì làm tự ngồi làm được bài mà vào đại học.
Dần dần cũng khai tử hết. Toàn thiết kế đi lùi thời đại. Thua cả tàu
@mimora172 Sao lại có loại ng như vậy nhỉ?? Ko thể tưởng đc
@Hoàng Z liên quan k ? mình xài s8 plus nhé, và thấy con mimix vô địch vs giá 10M, chả qua mình chỉ xài hàng ss =))
@Hoàng Z Ahihi
vinhokss
TÍCH CỰC
7 năm
Thấy con shuffle nhỏ gọn, ngon
Phuc2oi
TÍCH CỰC
7 năm
Iphone làm lu mờ Ipod và Ipad, còn ăn hết cả thị phần :v
zero9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
vẫn thấy thích Ipod
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon, giờ vẫn dùng iPhone 2, iPhone 3GS để nghe nhạc 😁
ufdb
CAO CẤP
7 năm
@Vịt 2019 Vãi bác sưu tầm kinh thế, mình cũng thích iphone đời đầu lắm mà giờ kiếm ko có nữa
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
@ufdb Mua cũ 2G cuối năm 2015, 3GS thì vừa hốt ở hôm rồi 😁 IMG_0146.JPG IMG_0147.JPG
@Vịt 2019 Dùng chính thì nói mie đi. Bày đặt 😆)))
Chỉ có anh em trong nhà mới hạ được nhau 😁
AnDB
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con Shuffle mình kẹp quần quay máy giặt đem phơi mà nó ngất 1 thời gian rồi lại chạy bình thường, 5 năm vẫn ngon, nhỏ gọn, đẹp, tiện (kẹp bất cứ đâu, điều khiển ko bao giờ phải nhìn), khai tử tiếc thế nhỉ =.=
Còn con ipod nano đời 2014
Tiện thể mình có con ipod shuffle bị mất cái dây sạc, bác nào biết ở đâu bán ko? Mình ở HN
faraway93
TÍCH CỰC
7 năm
@Haichungpt93 Bác vào thuonggiado xem sao. Mình thấy ở đấy bán nhiều đồ thay lắm.
faraway93
TÍCH CỰC
7 năm
@Boy_style_04 Đây này. Có 35k thôi. Ngày xưa toàn mua 120k. Đến nản
@faraway93 Ôi đúng r bác ơi trước mình tìm có 1 hàng bán tận 250k may chưa mua. Dây này cắm vào itunes vẫn nhận bt chứ bác?
faraway93
TÍCH CỰC
7 năm
@Boy_style_04 Vẫn nhận bt bạn ơi. Nhưng nhanh hỏng lắm. theo mình bạn nên kiếm 1 dây sạc riêng và dây sync dữ liệu riêng. Dây sạc thì mình tự hàn bền vô đối. Nhưng k hiểu sao lại k sync đc dữ liệu. Còn dây mua thì sync được nhưng nhanh hỏng nên mình k dùng để sac. gom lại 1 tháng thay nhạc 1 lần 😁
Máy thứ ghẻ lở này giờ mới ngừng bán ah?
Nhớ ngày nào Apple còn tính phí $20 một lần nâng cấp OS 😁
Thuc Ho
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bây giờ hầu như chỉ còn những người dùng thuộc phân khúc audiophile hoặc tiện cận phân khúc đó mới dùng máy nghe nhạc và đây là những máy dòng khủng giá cao. Còn đối với người dùng phổ thông thì chiếc smartphone là quá đủ cho nhu cầu âm nhạc. Ipod bị khai tử dần là hợp lý.
hidronak
TÍCH CỰC
7 năm
Phải công nhận 1 điều là làm kinh doanh chưa thấy ai tính toán giỏi hơn Apple.
Không biết có mod nào rảnh rỗi so sánh các mức lương của cty họ so với các cty còn lại ko ạ? (chỉ để biết thêm thôi)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019