Apple One chính thức: tất cả các dịch vụ của Apple trong một, 360k/tháng

MinhTriND
15/9/2020 17:40Phản hồi: 123
Apple One chính thức: tất cả các dịch vụ của Apple trong một, 360k/tháng
Apple Music, Apple TV Plus, Apple Arcade, Apple News Plus và iCloud, giờ đây đã được tổng hợp làm 1 dịch vụ duy nhất - Apple One. Apple Fitness Plus - một dịch vụ về thể dục vừa được Apple công bố cũng sẽ có trong gói Apple One này. Sẽ có tổng cộng 3 gói dịch vụ mà người dùng có thể lựa chọn: Cá nhân, Gia đình và Cao cấp.
  • Gói Cá nhân sẽ cung cấp cho bạn dịch vụ Apple Music, Apple TV Plus, Apple Arcade và iCloud (50GB) với giá 14,95 USD/tháng.
  • Gói Gia đình bao gồm các ứng dụng tương tự, nhưng dung lượng iCloud sẽ nhiều hơn (200GB), phí là 19,95 USD/tháng.
  • Gói Cao cấp cung cấp cho người đăng ký các dịch vụ bao gồm Apple Music, Apple TV Plus, Apple Arcade, 2TB iCloud, Apple News Plus và Apple Fitness Plu, giá là 29,95 USD/tháng.
Theo Apple, gói Cá nhân sẽ giúp cho bạn tiết kiệm được 6 đô mỗi tháng, trong khi gói Gia đình giúp tiết kiệm 8 đô mỗi tháng, và gói Cao cấp giúp tiết kiệm tới 25 đô mỗi tháng.

Apple One sẽ cung cấp cho người dùng 30 ngày miễn phí đối với các dịch vụ mà họ chưa có. Khách hàng có thể thay đổi hoặc huỷ gói bất cứ lúc nào. Đối với người chọn gói Gia đình và gói Cao cấp, số thành viên tối đa có thể tham gia để dùng cùng nhau là 6 người. Apple One sẽ được tung ra từ mùa thu này tại hơn 100 quốc gia và vùng lãnh thổ khác nhau.

Apple đã tốn nhiều năm để hợp nhất tất cả các dịch vụ của họ thành một gói duy nhất như hiện tại. Theo CEO Tim Cook, dịch vụ là ngành hàng đang mang về cho Apple rất nhiều lợi nhuận và điều đó giải thích cho lý do vì sao Apple lại muốn đầu tư để thúc đẩy nó. Người dùng có thể chỉ có nhu cầu với Apple Music, nhưng với gói dịch vụ này, họ có thể sẽ cân nhắc luôn việc mua Apple TV Plus để xem phim và sau cùng, doanh thu của Apple tăng.

Điểm mấu chốt ở đây là đối với Apple One, Apple càng có cơ hội "trói" người dùng vào hệ sinh thái các dịch vụ của họ mà không phải nghĩ tới cái dịch vụ bên ngoài khác như Spotify. Việc bán các dịch vụ theo gói như thể này có thể giúp tạo ra nguồn doanh thu hàng tháng đều đặn, ổn định và sẽ giúp Apple bán được nhiều phần cứng hơn.
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá này thì thôi nhé 😆
@giacmobennguoi Location không đúng nó lại khóa mọe vào ý, không khôn lỏi được với chúng nó đâu bác ơi 😆
mazechan
TÍCH CỰC
4 năm
@giacmobennguoi tính phí dựa theo vùng bạn chọn lúc dky tài khoản, nếu bạn chuyển vùng thì những thứ (ứng dụng, nhạc, phim,..) bạn mua / đăng ký ở vùng cũ (có thể) sẽ không dùng được ở vùng mới
mazechan
TÍCH CỰC
4 năm
@dunggrap Ko có khóa khi không đúng location bạn nhé. Trước mình ở vn nhưng dky apple id mỹ (để tải được google map) xài bthuong nè, giờ qua nhật thì đổi sang jp regional và đã được nhân viên tư vấn của apple thông báo là những thứ (ứng dụng, nhạc, phim,..) bạn mua / đăng ký ở vùng cũ (có thể) sẽ không dùng được ở vùng mới.

Bạn đang sống và làm việc ở vn thì ko cần thiết phải dùng apple id mỹ vì không thanh toán được (nếu ko có credit card hoặc apple gift card của mỹ).
@dunggrap Ko khoá đâu bạn vì bạn đã chọn region cho tài khoản rồi nên cho dù bạn có ra nước ngoài thì nó vẫn sẽ hiển thị nội dung ở vùng region bạn chọn, thêm nữa là apple khác google ở chỗ google bạn xài visa/MasterCard bạn có thể thanh toán bất cứ đâu cả khi chuyển region còn apple thì ko Visa/MasterCard ở nước nào sẽ xài riêng cho vùng region ở nước đó 😁 nên để thanh toán hay xài các dịch vụ ở nước khác thì chỉ có nạp itune card hoặc có bank ở nước đó thôi
bhuubao
CAO CẤP
4 năm
Có iCloud kìa. Nhưng mà dung lượng bnhieu vậy nhỉ?
@JizinT đã cá nhân lain còn đc 2-3ng 😁 E khép đít lạy bác @@
thằng icl vẫn cứ hd bt thôi @@ mấy cái gói về arcade với cả tv nó mới đắt chứ icl rẻ mà... mua riêng icl qua momo 50gb/19k mà phệt chứ quan tâm gì gói này b ơi!
bachbom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bhuubao Xin đính chính lại.
* gói cá nhân: 50GB.
* gói gia đình: 200GB.
* gói Premier: 2TB.
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
@Vi Công Định Haha... :D
Em chỉ sợ nó gom hết vào rồi phệt 300k 1 tháng chứ giữ nguyên các gói cũ thì nói chi nữa.
@JizinT thêm option cho ng dùng ấy mà... kiểu như bạn đang dùng 2 dịch vụ tầm 250k/1 tháng chẳng hạn, giờ 300k đc xài 4 dịch vụ thì bạn sẽ bấm bụng xài thử đó @@ câu thôi....
Ngon quá. Icloud giờ mình xài cũng 200k rồi 😁
@mrsugarvn Mình vẫn xài như cũ thôi, mắc quá
anh523110
TÍCH CỰC
4 năm
@isNHP họ sẽ giảm giá tuỳ vào từng quốc gia nữa. Nên giá 360k ko hẳn là giá cuối cùng.
mazechan
TÍCH CỰC
4 năm
@Lê Phú Khương Mình đang xài apple music 9,800 jpy / năm + icloud 50gb giá 130 jpy x 12 tháng, tổng 1 năm là 11,360 jpy. Ko biết apple one có gói năm để mua cho rẻ như apple music ko nhỉ :D
Giá ổn, chơi 😁
ntherol
TÍCH CỰC
4 năm
🍎1 quá ngon, mình sẽ mua cho cả nhà
@deadknight_1412 Apple music chất lượng cao hơn spotify lúc nào? thua cả chất lượng lẫn số lượng thì có, Google photos thì trên ios không cho app chạy nền nên phải bật mới sync chứ nó ngon vãi ra.
Tớ vẫn dùng thiết bị apple nhưng vẫn phải dùng các thiết bị khác nên việc chạy đa nền tảng là không thể với apple
Trong hệ sinh thái của apple thì ngon chứ còn ngoài thì apple không có của so với với các hãng bên thứ 3 😆
@dunggrap "Sound quality is usually better than Spotify’s, thanks to Apple Music using a 256kbps AA" (The Verge,2018).
Thì gói apple one này là cho những người dùng hệ sinh thái apple mà, còn bạn tự thấy bạn có những việc cần làm ở những nền tảng cloud khác thì tất nhiên gói này không dành cho bạn rồi.
@deadknight_1412 Spotify có cả aac lẫn ogg luôn, high quality 320kpbs thì lại chẳng hơn apple music
Còn mình dùng đa nền tảng nên dĩ nhiên ko chọn dịch vụ của apple.
superboyvc
TÍCH CỰC
4 năm
Không biêt mn như nào nhưng như mình thì sẵn sàng trả 150k thôi 😔
@superboyvc Mình thì chỉ dám trả 220k tiền net, muốn xem gì cũng có haha
hiephtn
ĐẠI BÀNG
4 năm
1usd bên đó cỡ 1k vnd bên ta (tính theo thu nhập). 20k bên ta mà dc combo dùng cho cả nhà. E dùng mỗi cái zing mp3 của khựa mà mỗi tháng cũng 50k òi.
hackpeace
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hiephtn Vậy cái dt ifone 1000usd = 1000k vnd, quá rẻ. Tí ra shop mua 1 cân ifone về xài
@hiephtn Ở trời ta phán trời tây 😆)
@hiephtn iCloud 50GB thôi tháng đã 19k
nmdhabl
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hiephtn 1 cent US ~ 1k VND, 1 USD ~ 10k VND 😁
khanh1810
TÍCH CỰC
4 năm
Thôi mình chả có nhu cầu
Dùng mỗi icloud 50gb/tháng là đủ rồi 😎😎
ủa ko có nhu cầu xài apple music, apple news, apple arcade thì sao?
mình chỉ cần mua dung lượng iCloud thôi.
Sư cha Apple ép khách 😭
MrHieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Edward Đỗ Vẫn mua lẻ từng gói như cũ được, đây là thêm tuỳ chọn combo nếu có nhu cầu
@Edward Đỗ Thì cứ mua gói iCloud, ai ép đồng chí đâu.
Mình chỉ muốn mua icloud thôi thì giờ có phải dăng kí luôn cả những cái kia không nhỉ ?
MrHieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@p.a.tuan Không bạn nhé
ken1435
TÍCH CỰC
4 năm
Về Việt nam phải thay đổi nhiều vì VN đâu có Apple News
Dùng chung giâ vẫn ngon hơn
db9911
TÍCH CỰC
4 năm
Không hấp dẫn
Jos AT
TÍCH CỰC
4 năm
Đọc để biết thôi chứ giá này thì 😅
caoranhma
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tôi đang dùng iCloud (200gb) và music hiện tốn 120k/tháng rồi...Nếu trọn gói 150k thì còn xem xét
Zwee
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caoranhma Đồng quan điểm với bác, em cũng dùng 2 cái đó hết 120k rồi, mà nghĩ vẫn tò mò để trải nghiệm arcade =)))
@AmazonReviewer mình khuyên bạn bỏ cái trải nghiệm arcade đi, chẳng có hay ho gì đâu 😆
bxv5238
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng gói iCloud và ko dùng dịch vụ khác của Apple thì có bị huỷ và bắt đăng ký 1 trong 3 gói Apple One ko nhỉ? 🤔
@deitydang Bác giống em. Em không có nhu cầu gì ngoài icloud 200gb mà giờ Apple chơi trò all in one thế này chắc chuyển nền tảng sang Android thôi 😃
bluesky869
ĐẠI BÀNG
4 năm
@smartphone261 mình cũng cùng quan tâm này.
@smartphone261 chắc đây là giá combo thôi chứ ai mua lẻ vẫn có chứ ! và tất nhiên giá combo sẽ rẻ hơn để câu kéo thêm ng dùng rồi ! Kiểu như b mua combo chỉ rẻ bằng 2 trong số 4 dịch vụ kia ấy ! mà 2 dịch vụ đó bạn xài rồi thì chơi cả combo để thử mấy cái kia luôn @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019