Apple phát hành iOS 13.5 beta 4

Mikeknowsme
29/4/2020 17:36Phản hồi: 188
Apple phát hành iOS 13.5 beta 4
Apple tiếp tục phát hành iOS 13.5 beta 4, đây là bản cập nhật nhằm cải thiện Face ID, FaceTime hay về ứng dụng về xác thực lây nhiễm COVID-19 giữa Apple và Google.

Đây cũng là bản cập nhật trọng tâm mà Apple cấp API cho phép các lập trình viên có thể tham gia vào phát triển ứng dụng theo dõi lây nhiễm COVID-19 được hợp tác giữa Apple và Google, hiện phần theo dõi và phân tích nguy cơ lây nhiễm COVID-19 giữa người và người đã có trong phần Cài đặt - Bảo mật (Privacy) - Sức khoẻ (Health) trên iPhone.

Trên beta 4 Apple cũng bổ sung thêm phần kích hoạt tính năng theo dõi COVID-19, cũng trong phần Bảo mật (Privacy) - Sức khoẻ (Health). Tuy nhiên chúng ta vẫn chưa thể kích hoạt tính năng này cho đến khi ứng dụng được hoàn thành.
  • Chi tiết về công cụ theo dõi COVID-19 bằng smartphone của Apple và Google tại ĐÂY
Ngoài ra từ bản cập nhật beta 3, Apple cũng tập trung vào sửa lỗi chia sẻ mạng Hotspot không hoạt động và sửa lỗi VPN. Đặc biệt nhất là sửa lỗi bảo mật trên ứng dụng mail khi mới đây các chuyên gia bảo mật đã chỉ ra lỗ hỏng trầm trọng khiến hacker tấn công bằng cách gửi mã độc.

Những ai đang trong trình Developer beta thì cứ tiếp tục cập nhật nhé!
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản 13.4.5 cũng không ngon lắm đang đợi bản tiếp theo mà nó ra cmnr
@Best XonLao Killer Chuẩn, nhà phát hành độc tài
Cường2242
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Best XonLao Killer Cút k thích điều này.
Méo mang lại lợi nhuận cho cút
@Cường2242 Chứ hồi Jobs cũng có làm được đâu....
@supervisor 03m Android tuỳ máy, mấy máy khoá bootloader thì xuống sao được
lat4ever83
TÍCH CỰC
4 năm
Luôn và ngay
Dung.Nguyen@
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lat4ever83 Chờ comment của bạn sau 1 tuần dùng thử => Đừng lừa anh em @tinhte nhen, cứ nói thiệt là ok ;-) Thanks
lat4ever83
TÍCH CỰC
4 năm
Lên luôn👆
@lat4ever83 ngon 😁 lên luôn cho xịn
@lat4ever83 Đỡ nóng hơn 13.4.1 k bạn
airblade23
ĐẠI BÀNG
4 năm
@shadowfiend912 Đỡ hơn nha bạn. 😃
TTT Thúi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thấy là lên luôn. Nhưng vẫn ko sữa được lỗi loạn phím home ảo. Chơi game cứ hay hiện phím home ảo dù ko đụng gì tới. Từ ios 14 tới bản beta này vẫn như thế. Lỗi ngớ ngẫn thế mà apple ko nhận ra nhỉ
TTT Thúi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@mrk.1102 Ý nhầm là 13.4 chứ. Trường họp này có máy bị máy ko đó bác. Cũng như cập nhật lên có máy ngon máy ko ngon vậy !!
@cnttt Tắt đi
nhc1995
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cnttt có ai bị loại phím home ảo ngay cả khi màn hình home dống em không 😃 game và cả màn hình home 😃
Lên thôi ngại chi
Mình muốn bỏ luôn beta thì phải làm như thế nào đây ả
@tranquangvi0209 vào xoá cấu hình beta rồi khởi động lại cập nhật lại ios
Hỗ trợ mở khoá face id khi đeo khẩu trang
minhlongpe
TÍCH CỰC
4 năm
@Hoang_HaoMinh linh ta linh tinh. văng app là do nhà phát triển chứ liên quan gì os.
@minhlongpe Thế sao update ios lại hết, còn app vẫn giữ nguyên 😂
minhlongpe
TÍCH CỰC
4 năm
@Hoang_HaoMinh app nào crash? Đưa đây dùng xem nào. vẫn ở bản cũ đây. iphone 7 dùng app chưa bao giờ crash luôn nè
@Hoang_HaoMinh xác nhận vs b luôn. m xs max hay bị load lại app + văng app vcl luôn dù mở có 3 app nhẹ. tuần nay bị gì cứ văng app youtube liên tục bực cả mình
Chờ ra chính thức rồi lên luôn
Không có iPhone vào xem cho biết 😃
@duchaitp Mỗi nền tảng có một cái vui. Ai dùng cái gì thấy hay thì chia sẻ cho anh em thôi
huycoi5
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko biết mấy tay cầm chơi game bluetooth như Flydigi đã đc hỗ trợ chưa nữa 😔
DinhhCuong
TÍCH CỰC
4 năm
Cái dụ thấy đeo khẩu tràn vuốt cái nhập passcode ngon đấy hê hê
Hình như trong lịch sử iOS thì đây là lần đầu có bản cập nhật x.5?
@rungxanh2901thanhlam Hình như x.5 giờ này mới có. Chưa thấy bao giờ
@minhthanh255 iOS 9.3.5 có rồi
hung160990
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyentientrung đấy là .3
@rungxanh2901thanhlam Chắc do Cô Vy nên ra vậy
Đúng ra nó phải là 13.5 mơid đúng😆 đang 13.4.1 lại lên 13.4.5 nghe vô lí vl !
Mà apple giờ dở dang nhỉ 😃 đặt tên ios cũng ngáo!
@Đạt Phít Một Chắc tại WFH nên ko chăm chú tập trung được 😅
Cái airpod pro sau khi cập nhật thì chống ồn có như ko mà lâu rồi ko thấy Apple ra bản mới Fix
Đã có public beta chưa các bác
ToNgoc
TÍCH CỰC
4 năm
@thuan nguyen vo Mới có bản beta 4. Thường thì phải beta 6-7-8 thì mới ra public
13.3.1 vẫn chưa dám lên 😆
@Morten Pedersen Hôm trước mình lên 13.4 đúng được 1 ngày thì về lại 13.3.1
@minhthanh255 Nghĩ mà ngán. Hồi xưa mỗi lần có cập nhật là ai cũng ham giờ thấy mà ko dám lên cmnl
@Morten Pedersen Hồi đó rất lâu mới có cập nhật, nhưng đã lên là chất. Giờ lỗi tùm lum nghĩ nó chán
@Morten Pedersen 13.4.1 lên cho Ipad gen 6 và Xs để qua đem sụt 1-2%, trong khi bản 13.4 thì ko. Chả biết phải lỗi k nhưng thôi kệ mẹ nó 😁
@Fbiprohj Mình xsmax 13.4.1 để qua đêm tụt 6-8% nè, chán hẳn
saint.niky
ĐẠI BÀNG
4 năm
Job đi trước thời đại đỉnh đến nỗi làm ra IOS, Cook gần như cho nó dậm chân tại chỗ cùng hàng loạt lỗi nhưng IOS vẫn đc ifan tung hô
@saint.niky Phải nói là so với số tiền mà người dùng phải trả cho Apple thì nó như một cô gái đủng đỉnh và ngúng nguẩy làm kiêu 😆 F Apple tao trả tiền để nhận được trải nghiệm như cái củ cải thế à?
saint.niky
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rungxanh2901thanhlam Mình nói chuyện hiện tại mà, hiện tại thụt lùi đó 🤣
@saint.niky Bớt bớt đi thím. Có gia đình mà vẫn chưa lớn thêm được miếng nào sao ?
saint.niky
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Anh Em Siêu Nhân Lớn bé gì ở đây đó thím Gao? K còn ji để nói lôi gia đình ra à?
Lên thôi
Cũng đc đấy nhỉ, chỉnh tính nằn đeo khẩu trang mở khóa luôn thì đẹp
ToNgoc
TÍCH CỰC
4 năm
@dinhdung87 Họ chỉnh rồi mà bác. Trước đeo khẩu trang có thể dùng faceid dc. H thì nó sẽ nhẩy nhanh về passcode

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019