Apple phát hành iOS 14.0.1 chính thức, sửa nhiều lỗi, mời anh em cập nhật!

Mikeknowsme
24/9/2020 17:34Phản hồi: 501
Apple phát hành iOS 14.0.1 chính thức, sửa nhiều lỗi, mời anh em cập nhật!
Đây là bản cập nhật tiếp theo kể từ iOS 14 chính thức, vậy là Apple không tung hẳn iOS 14.1 hay 14.2 mà chỉ là iOS 14.0.1.

Trong bản cập nhật này bao gồm:
  • Sửa lỗi khiến trình duyệt và các mục thiết lập trong mail sẽ reset toàn bộ sau khi restart iPhone
  • Sửa lỗi không hiển thị camera trên iPhone 7 và iPhone 7 Plus
  • Sửa lỗi iPhone không kết nối được Wi-Fi
  • Sửa lỗi không gửi được email trong ứng dụng Mail
  • Sửa lỗi hiển thị hình ảnh trên Widgets News
Để tiếp tục cập nhật, vào Cài đặt - Cài đặt chung (General) - Software Uptdate

Bọn mình sẽ tìm hiểu kỹ hơn về bản cập nhật và chia sẻ ở bài sau nếu có gì hot không nhé!
501 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sakakikute
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lên thôi
@locphatato SÀI E SIM THẤY BÌNH THƯỜNG, MỖI TỘI MẠNG 4G VINAPHONE ( DÙNG ESIM THẤY CHẬM SAO Ý, SÓNG CŨNG KÉM )
xlive
TÍCH CỰC
3 năm
@locphatato Sáng giờ ở nhà có wifi, cắm sạc liên tục, máy nóng và pin ko lên nổi 100. Nản
@sakakikute sửa toàn lỗi tào lao! Tự đẻ lỗi ra để sửa à? 😆
@Nhậm Doanh Doanh Tại sim mobi không tương thích nên anh chuyển mạng đó em
lên thử xem. dù sao cũng không thể về 13.7 được nữa 😆
@dh_du_tc k nên nằm yên đó
@makeitmine 13.7 cũng có đếch gì hay ho đâu mà cười. quất tới cho vui, sang năm đổi con 12
@dh_du_tc bạn muốn xài ổn định thì nên chờ. khi nào có bản update thấy nhiều người xài ok thì lên. mình thì thích chơi nên lên.
man1606
TÍCH CỰC
3 năm
@azure.t Nằm im hay lên đây bác?
Có sửa lỗi thì mình cứ lên tất! Mình lên tận 14.2 rồi nên nếu có sửa lỗi vẫn sẽ lên
@hnt.n007 Thì lỗi nóng máy đó...
AHMAT IHKBAL
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hachinhnhan2017 Cắm vào PC,mở 3utools or itunes chạy nhé
@Hachinhnhan2017 Beta 14.2 đang ngon. Về chi 14.0.1.
- Nếu bác muốn về thì cắm đt vào máy tính dùng iTunes hoặc 3uTools restore lại máy để máy tải bản 14.0.1 về cài lại mới hoàn toàn là ok. Nhớ tìm chỗ nào kết nối Wifi ổn định để tải nhé. Vì bản này tải trên máy tính gần 6GB đó.
Mong bản này cải thiện độ nóng máy cho anh em, mà giờ chỉ tiến thôi có đường nào để lùi nữa đâu chứ. Kakaa
@C95BS Tuỳ vào cường độ sử dụng bác ạ. Như mình thấy thì pin hao hơn khoảng 30%
thuancoihg
TÍCH CỰC
3 năm
@hanhanlaotu Tìm hiểu là tìm hiểu cái gì? Sao trước khi lên 14 thì không bị? Có dẫn chứng thì vứt ra chứ đừng tranh luận kiểu vô căn cứ như thế. Còn không thì đừng comment nữa thì hơn. Tôi đang phải dùng con cục gạch làm máy phụ đây
@thuancoihg có rất nhiều dẫn chứng trên trang này mời bác tìm hiểu
thuancoihg
TÍCH CỰC
3 năm
@hanhanlaotu nói thế cũng nói được, bác tổng hợp lại cho em xem nào. 2 cái thôi. Nói thế khác nào đuối lý xong bảo tự đi google mà tìm
lat4ever83
TÍCH CỰC
3 năm
Trải nghiệm luôn và ngay 😉
@lat4ever83 hơ hơ, máy m 14.2 rồi )
Luis H.
ĐẠI BÀNG
3 năm
Càng nga càng chán IoS , cứ update liên tục
@cuongbk12 Bản chất Android One vẫn ko phải là Android gốc bạn nhé. Nokia đã can thiệp vào nó rồi. Android one chỉ là gần gốc nhất
P/s: mình đã dùng Nokia 7 Plus, Nokia 8.1
xlive
TÍCH CỰC
3 năm
@cuongbk12 Ss Note đang dùng thấy ổn
s.dao
ĐẠI BÀNG
3 năm
Apple càng ngày càng tệ
@romano19 Mình dùng từ iPhone 4 tới giờ (iPhone 11 pro max), tải qua nhiều đt iPhone, update thì có mới là lên. Chưa thấy lỗi gì cả, kể cả đt của em mình. Vậy ok chưa bác.
Chả ra là một số người bị lỗi ko biết cách khắc phục rồi rùng ben lên thôi. Bác đừng có thêm dầu vào lửa. Chẳng có gì hay ho.
@cuongbk12 Vậy chắc suất bác đặc biệt. Các lỗi fix ntn thì Apple nó ghi rõ trong các bản update rồi. Mình cungz ko cần nói thêm
Các hãng làm cũng để tốt cho người dùng nhưng có những cách làm khiến người khác thấy cẩu thả. Thà chậm chút nhưng ít lỗi còn hơn cho kịp tiến độ rồi lỗi từa lưa
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sidao Cái đó tự bạn suy đoán ra thì đó là ở bạn. Mình dùng bình thường ko có lỗi có thể là do mình thôi.
Mình bảo rồi viết dc cái test case ngon cho cả một hệ thống lớn là rất khó. Nhưng sự thật là nhân viên apple quá đông mà ko có đội ngũ viết test case ngon thì là lỗi của họ.
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@romano19 Bênh chả ai bênh, lỗi vẫn là lỗi. Nhưng chủ yếu do cay cú mới làm vấn đề nghiêm trọng lên.
Nếu thế như bên windows phải so sánh 10 với dos xem cái nào lắm lỗi hơn rồi đổ lỗi.
Vì nó quá lắm lỗi nên MS nó mới phải xây dựng cả AI để chuẩn đoán lỗi nữa mà cũng còn lỗi từa lưa. Bên android gốc mà bảo ko có lỗi thì cũng chả đúng
songoku
TÍCH CỰC
3 năm
không biết bản này có sữa lỗi hao pin và nóng máy chưa ? máy anh em nào bị lỗi này , thi up lên và chia sẻ thêm thông tin nhé
@quanhp68 E tháo sim ra cái sim còn nóng hơn cái máy máy nó báo lổi sim đem ra mobiphone nói sim hư đỏi sim khác tốn 25k về để dô củng nóng máy hao bin nên đành xài esim viettel mua cái cục gạch để sim mobi do xài
@songoku mình vừa quăng cái Sim ra, hiện đang ổn định. ko nóng, ko tụt pin như tụt quần nữa
nokia2030
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sadtango2312 Nếu lỗi do sim tại sao 13.7 không bị??? Lỗi do ios h lại đi đổ lỗi do nhà mạng à
sadtango2312
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nokia2030 Ý là với iOS 14 thì lỗi là do sim. Giờ có muốn quay đầu về iOS 13 cũng không được nữa rồi. Đợi Apple fix thì đến bao giờ. Giờ ngồi đổ lỗi thì có ích gì?
Xperios
TÍCH CỰC
3 năm
Đã có 14.2 beta mà giờ mới chịu lòi ra 14.0.1 thì chứng tỏ ngay từ đầu đã biết 14.0 quá nhiều lỗi rồi nhưng không lẽ lòi ra 14.1 ngay thì khác nào tự khai thôi thì cứ nhè từ từ vừa có tiếng lại vừa có miếng.
tuan.cse06
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Xperios 14.1 ra mắt khi iphone 12 ra mắt.
@Xperios 14.1 là họ dành cho ip 12 đó ông bạn... người ta tính rồi
@Xperios có nghĩa là ios 14.1 đang được cài 1 loạt trên iphone 12 rồi
iOS tần suất cập nhật quá dày, và ko hiểu sao mỗi lần cập nhật là có bài viết trên trang chủ mặc dù chỉ vài dòng bất kể cập nhật to nhỏ
@darklight_vtp Tinhte chỉ có chờ apple phát hành cập nhật là có liền 1 bài để câu view câu cmt, câu war giữa các fan ios và android. Vậy mới có tiền để tồn tại chứ, thời buổi bài viết giờ khó khăn lắm, bạn nên thông cảm. Lâu lâu tinhte lại lôi lại nội dung bài viết từ vài năm trước để đăng lại đó thôi
CuongLam02
TÍCH CỰC
3 năm
@darklight_vtp Bác có công nhận bài liên quan apple lượng tương tác kinh ko?. Chỉ có vài dòng mà giờ (9h40-25/09/2020) tận 7 trang.
@darklight_vtp Người dùng rất quan tâm đến iPhone và iOS nên mọi sự liên quan đến Apple thì Tinh tế đăng bài cũng hợp với lẽ tự nhiên thôi. Có cầu thì sẽ có cung.
happynews
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang hài lòng với 14.0 không biết nên lên nữa hay không
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
@happynews Đã lên 14 r thì cứ lên tiếp thôi, nó fix lỗi mà
@happynews Chắc chắn nên lên. 14.0.1 sửa được lỗi mất cài đặt app mặc định & lỗi drop sóng wifi
geniusbmt
TÍCH CỰC
3 năm
Lên thôi ae
Up tiếp xem sao, vẫn bị lỗi widget nháy
Lên thoai
Mình thì cay cú WatchOS mới! Update xong thì cực kì hao pin! Bình thường xài cả ngày. Bây giờ thì chỉ khoảng dc 7 tiếng là chết .
linhngo19
ĐẠI BÀNG
3 năm
@intellcat2002 Mình dùng sr4 LTE, lên watchOS7 pin trâu vđ bác ơi. Bây giờ mình đang cmt lúc 8h50. Đeo đồng hồ từ 7h sáng tới giờ vẫn 100% pin. Bác nên restart lại đồng hồ xem sao
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@intellcat2002 Mình dùng AW 5 mà có sao đâu nhỉ.
Có lẽ mình không để ý vụ pin lắm. Nhưng thấy cũng bình thường. Sáng 6h đến 6h30 ngắt sạc. Tối về tầm 12h mới sạc mà cũng còn tầm 20 30% pin.
ban ngày nhận thông báo khá nhiều từ skype, mess. Thi thoảng ngồi nghịch tẹo nhưng cũng ko lâu.
galaxy_uk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quanhp68 Tôi Sài IP 3g từ khi ra mắt đến 2020. Mới up con 3g lên iOS 14 chạy vẫn mượt, 11 năm rồi con ip 3g càng lên iOS cao càng mượt. Hôm rồi đc sếp khen thưởng cho con ip12 cài android 11, công nhận android trên iPhone chạy mượt thế hơn cả dòng pixel
@intellcat2002 Mình cũng bị thế trên Watch 5 nhưng khi ghép đôi lại thì ổn rồi
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
Chắc sửa lỗi nhỏ trc. Iphone 12 ra mắt sẽ chạy sẵn 14.2 :v
Check k thấy nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095