Apple phát hành iOS 14.1 chính thức: sửa rất nhiều lỗi, lên thôi anh em!

Mikeknowsme
21/10/2020 2:22Phản hồi: 302
Apple phát hành iOS 14.1 chính thức: sửa rất nhiều lỗi, lên thôi anh em!
Apple chính thức cập nhật iOS 14.1, đây là bản iOS dành cho iPhone 12 và iPhone 12 Pro sắp tới, cũng như iPad Air 4. Có thể đây là lý do để Apple phát hành iOS 14.0.1 chứ không lên 14.1 thẳng như trước, chỉ có beta mới là 14.2.

Đồng thời iPad cũng được cập nhật iPadOS 14.1.

iOS 14.1 hỗ trợ quay phim 10-bit HDR cũng như chỉnh sửa video HDR trong ứng dụng Photos từ iPhone 8 trở lên. Một số sửa lỗi trên iOS 14.1 như sau:
  • Sửa lỗi Widgets, tệp tin bị hiển thị kích thước nhỏ trên màn hình Home
  • Sửa lỗi khi kéo Widgets ngoài màn hình Home sẽ bị mất ứng dụng trong tệp tin
  • Mail - sửa lỗi sai tên người gửi email trong ứng dụng Mail
  • Sửa lỗi cuộc gọi đến không hiển thị quốc gia nếu số đó là số lạ từ nước khác
  • Sửa lỗi hiển thị màn hình khoá khi iPhone sử dụng chế độ zoom màn hình
  • Apple Music - sửa lỗi một số người dùng không thể tải về hay thêm bài hát vào library
  • Máy tính - sửa lỗi hiển thị số 0 trong ứng dụng máy tính (Calculator)
  • Sửa lỗi phát video bị giảm chất lượng hiển thị ở đoạn đầu video
  • Sửa lỗi không thể set up thành viên trong Family Sharing trên Apple Watch
  • Sửa lỗi hiển thị sai chất liệu case Apple Watch trên ứng dụng Watch (ví dụ bạn đang đeo gốm mà hiển thị là stainless steel).
  • Cải thiện khả năng kết nối mạng Wi-Fi Ubiquiti.
Mời anh em tiếp tục cập nhật lên bản iOS mới nhất nhé!

Apple cũng cập nhật iOS 14.2 bản beta 4, anh em đang xài beta cứ tiếp tục cập nhật.
302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lee92
TÍCH CỰC
3 năm
Lên được 5 hôm bằng 3u. Ưng nhất fix vụ cuộc gọi người sau mà hiển thị cuộc gọi của người trước đó. Pin cảm nhận bớt tụt nhanh hơn.
Lee92
TÍCH CỰC
3 năm
@rickynvd Mấy hôm nay mình ko thấy hiện trạng đó nữa, đỏ thôi đen quên đi. Lỗi lên cho nó fix đi bác ơii , sống vậy hoang mang quá.
@Lee92 Bản này còn bị lỗi nóng máy do sim không bác,kiểmtra thì Sim của em là sim V, máy đang chạy 14.2 beta mới nhất, cảm thấy máy vẫn khá nóng, Iphone X nha
Buồn ghê...
Lee92
TÍCH CỰC
3 năm
@khocchonguoiradi123 Mình cũng X và dùng sim Viettel nhưng ko thấy nóng gì, có thử chơi game này nọ cũng ko nóng như bản 14.0.1, thấy ổn . Bác ở Beta thì nóng cũng ko bất ngờ mà .
normal user
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lee92 moá ... HAHAHAHAHAHAHAHAHAHAHA
geniusbmt
TÍCH CỰC
3 năm
Lên gm thì lúc giởi thiệu ip mới, phải nói ngon
Ai chuột bạch trước đi. Chứ lên rồi ra 1 đống lỗi khác. Kaka
@John Chris Đã lên 2 máy, đã giải quyết dc vấn đề nóng máy
nhan121219
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hoàng Phương (Mr) Vô lý ghê, đang ios 13 pin trâu, lên 14.1 xong vừa nóng máy pin thì tuột như tuột quần ngày sạc 3 lần đúng tức luôn
Phú Tr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NgoBIO Xs vẫn đang 13.7 chưa lên 🤣
iSheep_BeBe
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có ai test lại thử sim mobi chữ V chưa ạ 😁
iSheep_BeBe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duc Ex Đúng rồi bác, nhớ cầm theo cmnd hay gì để xác thực 😆
iSheep_BeBe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lê Hoàng Huynh Esim em cài Viettel rồi, tính lấy cái này làm sim 4G không thôi cho đơx tốn 😢
(.)
TÍCH CỰC
3 năm
@Duc Ex mua phôi trắng về tự đổi, hoặc ra cửa hàng mobifone
nhan121219
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Minhtahl Chỉ vớ va vớ vẫn, đổi r mà chả hết nóng máy tuột pin, biết v để ios 13 cho r
Lên để fix mấy lỗi như hiển thị tên người gọi không đúng
tung2810
TÍCH CỰC
3 năm
Lên luôn thôi
ducthanguct
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chừng nao fix lỗi phôi sim k tương thích tar
normal user
ĐẠI BÀNG
3 năm
@maharishi khổ quá khổ,
Thế thì bạn nên câp nhận thông tin cá nhân trước đi
Rồi sau đó hãy nghĩ tới chuyện đổi sim
Chứ không lẽ định sài số của người khác suốt đời hả ?
Còn nếu không quan trọng thì bỏ mua sim khác chính chủ cho rồi
ngsangmt
TÍCH CỰC
3 năm
@dorewan199x Sim mobi cái loại gây nóng máy nghe nố là một chuẩn sim không giống với các chuẩn củ (mobi hình như sài đến 3 chuẩn sim). Chính vì thế sim ai trúng chuẩn không tương thích với ios mới sẽ bị gây tình trạng lôp sóng nên gây ra tình trạng nóng. Có thể lên ios 14 app nó bỏ cái chuẩn sim đó đi rồi nên ko tương thích nữa. Nên việc này nói chính xác ko phải lỗi mà chỉ là ko tương thích.
ngsangmt
TÍCH CỰC
3 năm
@normal user Ra trình bầy là học biết liền. Vụ này mobi chắc đốp cũng được mớ tiền. 25k/cái sim cơ mà.
ducdl2
TÍCH CỰC
3 năm
@ngsangmt Sim Viettel cũng bị không riêng Mobi đâu bạn.
hiện tại có 2 cái update mà không còn ham hố nữa là úp windows 10 và IOS , bản nào ngon nằm im đó luôn 😁
Im lặng đi
@nefertem thằng Win ko cập nhật cảm giác máy nóng lên. Thấy quạt chạy lâu ko dừng là hiểu win có cập nhật. Chán....
ddcuoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nefertem Thanh niên hài lòng với hiện tại gớm!
Yêu quá
clapika
TÍCH CỰC
3 năm
@nefertem Bác đang xài bản Win 10 nào thế ạ? Nếu ngon thì chỉ em với ạ. Em cũng muốn làm 1 cú rồi dừng thôi ạ.
@clapika @clapika 1909 😁
Có fix đc lỗi nóng máy khi xài 2 sim vật lý trên Promax ko ACE?
@Thịnh Trần Design Thay sim đi nhé
normal user
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thịnh Trần Design Mobifone hỗ trợ đổi phôi sim mới rồi, bạn ra đổi đi nhé
@Em Giàng A Bông VT bạn ơi, đã đổi sim trước khi up 14.1 vẫn bị, sau khi up vẫn bị.
@Thịnh Trần Design Trong khi sim VT chính xài mấy năm nay vẫn k vấn đề 😔
nhan121219
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Em Giàng A Bông Mấy ông đừng chỉ vớ vẫn ngta ra đổi mắc công, đổi r có được đâu, nóng máy tuột pin kêu đi đổi phôi sim, bố lạy.
vừa thấy báo update, đang phân vân
Ko biết có nên lên hay ko nữa, bản nào lên rồi cũng lại lỗi , thêm nặng máy hơn
Buồn ghê...
egoz
ĐẠI BÀNG
3 năm
có cái lỗi xàm k biết có ai dính như mình không. giả sử mình call bằng fb messenger cho người A. sau đó người B call bằng số điện thoại. ios nó lại hiện ra thông báo cuộc gọi đến của A
@egoz Chắc tuỳ máy. Từ hồi 14 beta 1 tới giờ mình chưa hề bị.
Ken1907
ĐẠI BÀNG
3 năm
@egoz Cái lỗi này ngày xưa bản iOS 13 mình cũng từng bị, sau đó cũng cập nhật lên bản kế tiếp thì hết. Mấy lần bị hố với sếp luôn
Tony08
ĐẠI BÀNG
3 năm
@egoz phía trên đang nhiều người kêu bị lõi đó đấy 😔
ddcuoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@egoz Zalo cũng bị. Ba chớp ba nháng kêu lộn tên hoài!
Tr Thay
TÍCH CỰC
3 năm
Lên luôn. Đời ta 3 đời nó, sợ gì
makeitmine
TÍCH CỰC
3 năm
@Tr Thay Trung bình 5 năm sẽ đổi một điện thoại. Là khá lâu thường 3 năm. Vậy bạn chỉ còn sống được 10 năm nữa thôi ????
Tr Thay
TÍCH CỰC
3 năm
@makeitmine Ồ dịch nghĩa đen luôn hén 😆
beluxubu
TÍCH CỰC
3 năm
@makeitmine mắc cười, bác không nghĩ sau 3 đời nó thì ngta mua thế hệ mới của Airpods Pro à?
makeitmine
TÍCH CỰC
3 năm
@beluxubu Mình đang troll bạn kia mà. Có gì liên quan airpods pro đâu nà 😕
Lên thôi ko cần suy nghĩ nhiều !
HMToon
CAO CẤP
3 năm
Apple phát hành iOS 14.1 chính thức: sửa rất nhiều lỗi...và sẽ kèm theo nhiều lỗi mới
Cười vô mặt
@ThienAnimation Vl
@ThienAnimation có làm thì với có sai, nếu cái nó đã hoàn hảo ngay từ đầu thì có lẽ chúng ta vẫn đang dừng lại ở Ios 6
@ThienAnimation Chuẩn định luật bảo toàn lỗi đây rồi.
HMToon
CAO CẤP
3 năm
@RF Hiến Nguyễn Haha mình cà khịa chơi thôi ah chứ mừng cũng lười update lắm vì máy cùi 😆
DrC
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ThienAnimation 14.0.1 chỉ bị lỗi không tương thích sim. Sáng nay lên 14.1 xong cảm ứng lâu lâu lại đơ. Nản
Apple cũng như như một cô y tá tận tâm, luôn ở bên giường bệnh bất cứ lúc nào bạn cần
crazywin
ĐẠI BÀNG
3 năm
vừa lên 14.2 Beta 4 sáng nay :v
xin màn hình nền của chủ top

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119