Apple phát hành iOS 14.2 beta

Mikeknowsme
18/9/2020 6:13Phản hồi: 166
Apple phát hành iOS 14.2 beta
Sau một ngày cập nhật iOS 14 chính thức, Apple cũng tiếp tục cập nhật beta mới cho các lập trình viên test app cũng như hoàn thiện hơn cho các bản cập nhật về sau.

Cập nhật: Đã có Public beta luôn.

iOS 14.2 beta có thêm tính năng Shazam Music, giờ đây Control Center sẽ có icon riêng dành cho Shazam để người dùng truy cập nhanh. Chỉ cần chạm vào icon đó thì iPhone tự nghe nhạc đang phát và tự hiển thị thông báo về bài nhạc xác định được, bạn không cần phải vào riêng ứng dụng Shazam nữa.

Ngoài ra iOS 14.2 có thêm phần People Detection giúp bạn xác định khoảng cách giữa người với người khi ra ngoài công cộng bằng cách mở camera lên. Tính năng này đang được test và dần sẽ hoàn thiện sớm. Bạn có thể thêm People Detection ra ngoài Control Center.

Có thể về sau Apple sẽ cập nhật lên iOS 14.1 là bản chính thức, còn bản 14.2 dành cho Developer beta hoặc Public beta.

Nếu anh em muốn đăng ký sử dụng Public beta cho iOS 14:
  • Vào beta.apple.com
  • Đăng nhập Apple ID
  • Chọn tab iOS
  • Kéo xuống chọn “Enroll your iOS Device”
  • Chọn tải về bản profile beta (nhớ backup dữ liệu)
  • Sau khi tải về mở Cài đặt, sẽ có mục Profile và bạn chọn vào đó, nhấn Cài đặt (Install) là xong
  • Sau đó có thể vào Cài đặt chung (General) - chọn Cập nhật phần mềm (Software Update) để tải Public beta về và sử dụng.
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lat4ever83
TÍCH CỰC
4 năm
Thích 👍 Shazam Music tiện quá 😗
@lat4ever83 Chuẩn bạn ơi
@lat4ever83 hey siri : what song is playing ? là xong . ko cần tải shazam nhé
Hóng bỏ cái app library
darkcompass
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khoi087 vde là nếu nó chiếm 1 chỗ mà thực sự vướng mắt, đằng này nó nằm hẳn ở 1 trang k liên quan gì bạn không kéo tới thì nó đâu có hiện ra, sao lại gọi là ngứa mắt? chưa kể có nó thì sẽ giúp làm gọn màn hình chính và cất được kha khá app ít dùng thì đâu có thể gọi là ngứa mắt?
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dáo Xư X công nhận, với iphone thì cái đó không cần thiết vì đã có tính năng nhóm các app ít dùng vào chung 1 mục rồi.
khoi087
ĐẠI BÀNG
3 năm
@darkcompass Vuốt kiểu gì cũng đó làm trải nghiệm bị cụt hứng. Cãi cùn cãi cố
vitunet
TÍCH CỰC
4 năm
không có cái widget Health nhỉ, mình muốn xem ngày chạy được bao nhiêu bước, bao nhiều km ở widget luôn cho nhanh mà chỉ có app Fitness mới ra, chả lẽ lại phải tốn thêm tiền
@vitunet Theo dõi sức khoẻ thì nên mja Apple Watch nha hahaaa
ngocgiang205
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TrinhMinhCanh Ủa cho cái kia ra màn hình chính như nào vậy bạn
Truongi89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngocgiang205 Nó là widget thể chất khi kết nối Aw với iPhone là có ah bạn
ngocgiang205
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Truongi89 Cái widget lịch nữa kìa. Mình chỉ vuốt sang mới có chứ k biết để kèm với ứng dụng như nào
Truongi89
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngocgiang205 Ah. Bạn đè màn hình có dấu + là thêm các widget được ah
lên là lên, thích nhất cái Shazam 😁
Của tui nó báo bu lích bét ta mà nhể. Dung lượng tận 5Gb
@Akay Nhím Đúng rồi, 11pm gần 4,79Gb
Vậy là không cần cài app shazam lun à anh em?
Tích hợp sẳn lun à?
@TrinhMinhCanh Ngon quá anh em ơi 😁
lên thôi kia các bác có còn cấu hình 😁
Nghia kio
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quan trọng có còn nóng máy và pin ổn chưa thôi. Tính năng cho cố mà cái cơ bản không ra sao thì ở yên cho lành. Ai đã thử cho mọi người biết với nha.😁
Sssteven
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trungsao1987 😆 Reset ko hết và lên rồi mới nói chứ bác. Dù là beta thì rõ ràng việc để im máy 1 tiếng mà sụt 20% là có vấn đề lớn còn gì. Mình cũng hay xài beta nhưng phải công nhận là lần ios 14 này mới bị, những lần ios 12 hay 13 beta thì lại ko. Chắc do xui 😃)
shizuaka
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trungsao1987 Bản chính thức còn lỗi nữa là. Reset cũng đến thế thôi. Hao pin nhiều như thế là lỗi chữ còn gì nữa
cao1004
TÍCH CỰC
4 năm
@Trungsao1987 Ông k bị lỗi thì sao biết ng khác bị như nào. Mở máy lên éo bật app gì mà 2-3 p đã nóng ran, để qua đêm k làm gì cũng mất 20% pin, ngày sạc pin 2-3 lần 😆) reset lại toàn bộ rồi chứ k phải ko reset nhé, lỗi thế mà éo fix thì quăng mẹ nó máy đi chứ dùng làm gì 😃
Dragon.P94
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cao1004 11promax, có ios mới là lên k cần phải xem, ai nói, nhưng lần này ios14 rõ ràng bị lỗi về pin. try hard game bản ios12, 13 cùng lắm 2 lần sạc lên ios14 lướt lặt vặt sạc 2 lần còn để try hard game sạc 4 lần 1 ngày, rất cần 1 bản update fix lỗi🙄
tuan200060
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lên bị mất pic-in-pic ở Youtube
kris.9
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hunglatao1 Có dùng đc trên web youtube đâu mà nói dữ
@tuan200060 App youtube hồi giờ có PiP đc đâu mà
smalloves
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuan200060 Safari thì ấn vào chữ A bên phải rồi chọn giao diện máy tính để bàn xong pic in pic vô tư nhé.
smalloves
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mikeknowsme Trc đây hỗ trợ bt. Toàn nghe nhạc tắt màn mà bác
Nhanh vãi
lại ra bản vá
Hay quá
phonggio
TÍCH CỰC
4 năm
Shazam mình xài widget ấy ok phết r
Jinnie KTL