Apple phát hành iOS 14.3 beta 2, mời anh em tiếp tục cập nhật

Mikeknowsme
18/11/2020 4:23Phản hồi: 90
Apple phát hành iOS 14.3 beta 2, mời anh em tiếp tục cập nhật
Đây là bản beta thứ hai của iOS 14.3, đã có Developer beta và Public beta, mời anh em xài beta có thể tiếp tục cập nhật nhé!

Dành cho anh em muốn đăng ký sử dụng Public beta của Apple:

• Vào beta.apple.com
  • Đăng nhập Apple ID
  • Chọn tab iOS
  • Kéo xuống chọn “Enroll your iOS Device”
  • Chọn tải về bản profile beta
  • Sau khi tải về mở Cài đặt, sẽ có mục Profile và bạn chọn vào đó, nhấn Cài đặt (Install) là xong
  • Sau đó có thể vào Cài đặt chung (General) - chọn Cập nhật phần mềm (Software Update) để tải Public beta về và sử dụng.

iOS 14.3 beta 2 có gì mới?

Nối tiếp với bản beta đầu tiên, iOS 14.3 beta đã có định dạng Apple ProRAW khi chụp ảnh trên iPhone 12 Pro và iPhone 12 Pro Max. Đây là định dạn không chỉ lưu trữ tấm ảnh gốc không nén, nó còn lưu thêm những tấm ảnh đã được thuật toán tối ưu về màu sắc, khử nhiễu, điều chỉnh độ sáng, HDR, Deep Fusion và hàng loạt thuật toán khác nằm trong cái mà Apple gọi là “computational photography”. Trước đây Apple đã áp dụng thuật toán này cho định dạng ảnh JPEG và HEIC

Quy trình xử lý ảnh sẽ được sử dụng CPU, GPU và ISP (bộ xử lý hình ảnh) cũng như nhân trí tuệ nhân tạo Neural Engine nhằm tạo ra một file ảnh ProRAW. Nhờ con chip A14 mạnh mẽ nên file được kết xuất rất nhanh, gần như không có độ trễ nào. Điều này áp dụng với cả 4 camera trên iPhone 12 Pro và iPhone 12 Pro Max.

Người dùng có thể chỉnh sửa file ProRAW ngay trong app Photos của iOS, ngoài ra các app bên thứ 3 cũng có thể hỗ trợ chức năng này thông qua các hàm API mà Apple đang phát triển.

Bạn có thể kích hoạt ProRAW bên trong Settings - chọn camera - chọn định dạng (Format) - kích hoạt ProRAW.
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tqhuy1711
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bản này chắc chủ yếu dành cho ip12, 7pl như e chắc yên phận 14.2 nếu 14.3 máy mát mẻ hơn thì còn đú lên đc 😆)
@Tqhuy1711 7 plus dang xai 12.2 đây bạn kk
@Tqhuy1711 iPhone 6s còn chạy iOS 14 ầm ầm... 7plus mà lo cái gì, tội gì phải dùng phần mềm cũ

Tqhuy1711
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanh_hikaru Chủ yếu là 14.3 nếu nó ko khác gì 14.2 thì e nghĩ cũng chẳng nên lên
Tqhuy1711
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanh_hikaru 14.3 cập nhật chủ yếu cho ip12 ấy mà bác
Thanks ad
geniusbmt
TÍCH CỰC
3 năm
Bản này chủ yếu bổ xung tính năng cho dàn 12, ae 11 trở xuống ko cần lên, mình 12 lên trải nhiệm sáng h thấy mạng 3-4g ko ổn định lắm, sài mobifon nhé ae
Tqhuy1711
ĐẠI BÀNG
3 năm
@geniusbmt So với 14.2 ổn hơn k bác
geniusbmt
TÍCH CỰC
3 năm
@Tqhuy1711 Bản này mạng chập chờn lắm, bản 14.2 ngon hơn, sáng ko backuo dữ liệu nên ko xuống đc rồi, đâm lao thì theo lao thôi, chờ beta 3 thôi 😂
Tqhuy1711
ĐẠI BÀNG
3 năm
@geniusbmt Thế thì chỉ ngồi hi vọng 14.3 chính thức nó ngon thôi 😂😂😂
geniusbmt
TÍCH CỰC
3 năm
@Tqhuy1711 Dính lỗi nào ko dính dính ngay cái lỗi mạng chán gê gớm
Tqhuy1711
ĐẠI BÀNG
3 năm
@geniusbmt 7pl như e có khi yên phận 14.2 thôi 😆) lên 14.3 vừa nặng máy vừa chả đc gì 😃)
tính năng cho 12 trở lên rùi
Lên ios 14 pin tốn kinh hơn 13, không biết anh em dùng 11 với 12 thế nào chứ mình có quả XR chán hẳn.
xd04cd01
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dunggrap Tui cũng như bạn nhưng làm như sau máy mát hẳn.

1. Đổi phôi sim: vina thì chưa thấy, còn viettel hay mobi thấy rồi, đổi luôn phôi sim 4G mới
2. Backup toàn bộ dữ liệu lên PC hoặc Laptop.
3. Reset dòng 2 (toàn bộ dữ liệu và cài đặt)
4. Restore lại toàn bộ dữ liệu mới backup lên PC hoặc Laptop.
5. Done.
@xd04cd01 Uh nhỉ, có khi tại phôi, tớ dùng mobi sim 4G từ đời đầu còn cho đổi miễn phí ý, để rảnh chạy ra đổi lại sim khác xem sao
@challenge007 11 pro max chạy 14.0.1 quá ngon, mình đã dừng ngay từ bản này, máy mát pin trâu lắm, shazam ko dùng tới nên cũng ko cần lên 14.2
@Nars Elemental Beast Thật ra thì máy ko lỗi lầm j thì cứ vậy mà xài thôi ko cần phải nâng cấp lên làm j
ducanhs
ĐẠI BÀNG
3 năm
Còn các máy đời cũ có ko ạ
tất cả dành hết cho 12
@nguyenkhangpt92 12 còn nhiều lỗi lắm nên tập trung sửa lỗi và tối ưu hóa cho 12 là phải rồi
@zer0_7 công nhận bác chỉ ng đang có 12 là tin vui 😁
Pin sụt hơi nhanh
Từ beta 1 đã khắc phục rất tốt mạng 4 g
giangsport
ĐẠI BÀNG
3 năm
SXmax mình lên 14.2 xong muốn đập luôn cái điện thoại, pin 1 ngày phải sạc 2 lần. Bình thường tối 9h sạc đến sáng 5h rút là sài vô tư.
giangsport
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trần tuấn anh 2207 ok, để mình thử lại xem.
denis_tien
TÍCH CỰC
3 năm
@trần tuấn anh 2207 hơn 13 chứ ạ. bữa giờ 13 nghe giang hồ kêu 14 nóng máy, rồi lỗi sim rồi hao pin gì đó. cái để vậy luôn
@giangsport Mình lên ios 14 nóng máy pin tụt như tụt quần. Cứ đợi các bản nâng cấp. Lên tận 14.2 vẫn vậy, rồi 14.3 beta1, beta2. Ngồi hóng bản beta3 hy vọng hết nóng. Ai ngờ dc 5 hôm máy tự nhiên mát luôn. Mừng vđ. Jo để qua đêm pin tụt có 3 %
Sison
TÍCH CỰC
3 năm
Bản beta 1 mình bị đơ khi vào Photos và restart máy vài lần
Gh0stS
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sison Mình cũng bị vậy và phải về lại 14.2. Bác lên bản mới này chưa? Còn bị tình trạng đó ko?
Sison
TÍCH CỰC
3 năm
@Gh0stS mình lên bản mới rồi, thấy ok hơn hẳn
herophanx19
ĐẠI BÀNG
3 năm
14.3 Public beta 1 hay bị lỗi tự động khởi động lại máy.
Tqhuy1711
ĐẠI BÀNG
3 năm
@herophanx19 Có gì khác 14.2 k bác pin ok k ạ
herophanx19
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tqhuy1711 Pin vẫn ổn nhé bác.
phuhaobui
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cứ có là lên thôi dù sao cũng lỡ theo 14 rồi
Lên
tuannd30
TÍCH CỰC
3 năm
Đã lên kkk
Tqhuy1711
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuannd30 Có gì khác 14.2 k bác
tuannd30
TÍCH CỰC
3 năm
@Tqhuy1711 Thấy ổn hơn tí, mà chắc do niềm tin thôi
Mấy bản này chỉ dành cho 12 sr thôi, ae k nên lên
bimr__
ĐẠI BÀNG
3 năm
tưởng rằng 14.2 sẽ ngon, nhưng không. vẫn tụt pin và thêm vài lỗi ngớ ngẩn ko đáng có 😆)
@bimr__ bác sài máy gì? ipad pro 10.5 của mình lúc mua ios 11.4, về cài gmail ko đc đã lên 14.2 thấy ko khác biệt về độ mượt lắm, 3 ngày đầu hơi nóng còn giờ thì chạy vù vù rồi.
metoqc
ĐẠI BÀNG
3 năm
muốn cập nhật lắm mà sao bấm vào update nó để là bạn đã cập nhật phiên bản mới nhất ios 12.4.9
xd04cd01
ĐẠI BÀNG
3 năm
@metoqc Iphone đời nào vậy bạn.
@metoqc Lên đời đi Bạn ơi
metoqc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@xd04cd01 mình sài từ thời Steve Jobs đến giờ mà qua đến ông Tim Cook.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019