Apple phát hành iOS 14 Developer beta 7: tải về thôi anh em

Mikeknowsme
3/9/2020 17:35Phản hồi: 219
Apple phát hành iOS 14 Developer beta 7: tải về thôi anh em
Như vậy đã có 7 bản beta của iOS 14iPadOS 14, anh em đang ở Developer beta có thể cập nhật tiếp tục để trải nghiệm thêm cũng như Apple đang dần hoàn thiện iOS 14 rất nhiều sau từng tuần.

Cập nhật: Đã có Public beta!

Hiện tại vẫn còn quá sớm để tìm hiểu bản beta 7 có gì mới, bọn mình sẽ xem kỹ hơn và nếu có các tính năng hay hoặc sửa lỗi quan trọng sẽ cập nhật một bài chi tiết riêng sớm nhất.
Cho anh em muốn lên iOS 14 Public beta, cách làm như sau:
  • Vào beta.apple.com
  • Đăng nhập Apple ID
  • Chọn tab iOS
  • Kéo xuống chọn “Enroll your iOS Device”
  • Chọn tải về bản profile beta
  • Sau khi tải về mở Cài đặt, sẽ có mục Profile và bạn chọn vào đó, nhấn Cài đặt (Install) là xong
  • Sau đó có thể vào Cài đặt chung (General) - chọn Cập nhật phần mềm (Software Update) để tải Public beta về và sử dụng.
219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

P.H.Nhân
TÍCH CỰC
4 năm
Mình vừa lên
@bynight85 Có thời gian nữa bác ạ. Hehe.
@denmilu Thân quái gì mà thân hở thím ? Cố mà kiếm cái chứng nhận tiếng việt bằng B đi, VIP mà dùng từ dốt nát
@Johnny Đạt Phú Ồ, có vẻ ngôn từ trẻ trâu nhỉ? biết viết chữ chắc bố mẹ chú em mừng cho chú em lắm, chúc mừng 2 bác có thằng con biết chữ!
truyentinhte
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Johnny Đạt Phú chú nói ngta kiếm cái chứng nhận tiếng Việt bằng B thì chú ráng kiếm chứng nhận tiếng Việt bằng A đi, sai chính tả cơ bản tè le ra mà bày đặt chỉnh sửa ngta, hài vkl.
Vừa lên luôn
djbuj
CAO CẤP
4 năm
Fix đc lỗi hiển thị tai nghe airpods rồi . Còn game liên quân vẫn lỗi thanh home ảo . Chắc đợi game update để phì hợp vs ios14 chứ sợ ko phải lỗi ở bản ios này
@Phệu TMC mi tooo : ))))) vuốt bị hoài
@djbuj Bật truy cập dc hướng dẫn lên
@djbuj Bật truy cập hướng dẫn là ok bạn. Mất thanh điều hướng luôn, siêu tiện.
Mình vẫn dậm chân tại chỗ ở bản beta 5 vì bản này đang dùng ngon và thấy ổn
CuongLam02
TÍCH CỰC
4 năm
@tyhn Mình thì bị beta 5 nóng máy tuột pin khinh. Lên beta 6 ngoan lành cành đào, mát rượi pin lâu nữa. Chắc ngâm bản 6 hơi lâu à. Trước beta 2 cũng ngon xong vọc vạch lên beta 5 ôm hận.
Vừa lên. Mượt mà pin trâu 😁
bynight85
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Giàng A Lúa Vừa lên đã biết dc pin trâu bò rồi cơ
@bynight85 Học thuộc lòng thì gì chả biết 😆)
@bynight85 câu nằm lòng mà,
Bình Tây
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có ai 8+ lên rồi kh ạ ???
thien su
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bình Tây Lên thôi
Bình Tây
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thien su Ngại chi mà kh lên đúng kh bác 🤣🤣🤣
Đã nên và chưa thấy khác j
daocong91
TÍCH CỰC
4 năm
Cứ từ từ.
Ko phải vội
Yasuko
TÍCH CỰC
4 năm
@daocong91 Đã beta thì sao phải đợi 😆
Public beta cũng có rồi
khoa_ha
TÍCH CỰC
4 năm
Không liên quan nhưng có bác nào dùng macbook pro 16 inch mà lên big sur beta 3-4-5 bị tình trạng tắt hẳn máy nhấn nguồn thì phải tầm 20s mới hiện tiếng và quả táo rồi mới vào thanh tiến trình vào macos không
@khoa_ha Xài mac tắt hẳn máy chi vậy a?
khoa_ha
TÍCH CỰC
4 năm
@teeoz Đâu phải lúc nào cũng cần bật thi thoảng cần tắt hoặc khởi động vào bôtcamp.
thai.v230
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khoa_ha chắc do còn beta thôi bác, mình cũng bị, lúc đầu tưởng là nút nguồn có vấn đề nên nhấn cho mấy phát vẫn ko ăn thua
khoa_ha
TÍCH CỰC
4 năm
@thai.v230 Thấy khởi động quá mất thời gian mình gọi điện cho apple bảo nó kiểm tra online các loại nó bảo ko thấy bất thường gì và bảo khả năng cao phần cứng có vấn đề nên bảo gửi máy để họ kiểm tra phần cứng
khoa_ha
TÍCH CỰC
4 năm
@thai.v230 Mình đã khắc phục được bằng cách restore lại bridgeOS cho con chip T2 qua apple configurator 2. Lại khởi động nhanh vù vù như lúc mới mua.
Đẻ nhiều thế nhỉ 😁
@Kiên.cp Có hiểu thế nào là beta ko
Yasuko
TÍCH CỰC
4 năm
@hoangthienly6886 chắc bên ăn roi qua 😆
umumti
CAO CẤP
4 năm
@Kiên.cp Sáng đọc comment này cũng vui, phấn chấn hẳn lên, tự nghĩ " ít ra mình không phải là người kém hiểu biết duy nhất rồi"!
ducnsh
CAO CẤP
4 năm
@Kiên.cp Phải nói là giao phối nhiều mới đúng vì beta mà, khi nào ra bản final mới gọi là đẻ 😆
Từ beta 5 là gần như hoàn chỉnh rồi. Nói chung là ngon
@hoangthienly6886 beta 5 phần tin nhắn mình vào toàn lag, lên beta 6 nhanh hơn nhưng ko dk như ban đầu 😁
@hoangthienly6886 Beta5 vẫn lỗi,đọc báo trên safari bị dis,từ beta 6 mình mới thấy ổn,vừa lên beta 7 trên 8+ đang tes
Raspberry
TÍCH CỰC
4 năm
Cho mình hỏi 3d touch kích hoạt lại chưa? Vì mình dùng cáu này để chơi Cod Mobile
@Raspberry Có từ bản trc r
Orbit85_1
TÍCH CỰC
4 năm
@Raspberry Kích hoạt từ beta 4 rồi bác ơi 😆
Raspberry
TÍCH CỰC
4 năm
@Orbit85_1 Vậy up lên lại thôi. Thanks bác 😁
Mình cứ có mới là lên
Mình thì cứ lúc nào có mới là lên, lỗi cũng lên ^^
Bản chính thức tháng 9 có hả?
@MrNamN Cứ mặc định là khi nào iphone mới ra là có ios mới chính thức vậy nhé để mai mốt khỏi hỏi nữa.
Đang lên, mỗi lần lên thấy nó phê phê kkk
Phùng Sang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang lên bản Public beta 7.
Hóng chính thức
umumti
CAO CẤP
4 năm
@hoangpm Trong tháng 9 này thôi, sau khi apple giới thiệu Iphone mới, dự kiến tuần sau rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019