Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple phát hành iOS 15.3 RC, lên tiếp thôi anh em

Mikeknowsme
20/1/2022 23:15Phản hồi: 77
Apple phát hành iOS 15.3 RC, lên tiếp thôi anh em
Hiện tại những ai đang sử dụng Beta có thể cập nhật luôn lên iOS 15.3 / iPadOS 15.3 phiên bản RC và bạn có thể xem như được sử dụng iOS 15.3 “chính thức” trước nhiều người.

Apple không có ghi chú sẽ có thay đổi gì mới trên iOS 15.3 bản RC, chỉ nói đây sẽ là bản cập nhật hoàn thiện hơn về bảo mật và sửa nhiều lỗi vặt khác nên người dùng Beta cứ tiếp tục cập nhật nhé!

Thường các bản RC ra mắt cũng “báo hiệu” rằng bản Public cũng sẽ sớm được cập nhật.

Dành cho anh em nào muốn đăng ký sử dụng Public beta cho iOS 15:

• Vào beta.apple.com
  • Đăng nhập Apple ID
  • Chọn tab iOS
  • Kéo xuống chọn “Enroll your iOS Device”
  • Chọn tải về bản profile beta
  • Sau khi tải về mở Cài đặt, sẽ có mục Profile và bạn chọn vào đó, nhấn Cài đặt (Install) là xong
  • Sau đó có thể vào Cài đặt chung (General) - chọn Cập nhật phần mềm (Software Update) để tải Public beta về và sử dụng.
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có là lên kkk
Chắc tuần sau có bàn chính thức
Thank pạn
Thật ra về vấn đề bảo mật thì Apple làm rất tốt nên cũng ít sợ, chưa từng thấy thông tin lưu trữ trên các sp của Apple bị rò rỉ
@Benz Long Nếu lộ thì thường có lẽ chỉ lộ thông tin đc lưu trữ trong icloud, có lẽ lâu lâu đổi pass 1 lần
@Benz Long Tui chỉ thắc mắc mắc sao bồ nói Chưa thấy thông tin rò rĩ .
Benz Long
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyenanhsang050189 Nó đâu phải thông tin gì mà rò rỉ bạn. Tôi đang nói trường hợp cướp nó giật được điện thoại rồi dùng máy dò passcode để vào được bên trong thôi. Hình như lúc trước có máy dò đó, giờ không biết có còn dò được không.
@Team B Này là do mấy anh chị đó đặt password quá dễ nhớ nên bị bot dò ra thôi. Giờ bảo mật nhiếu lớp rồi
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
Ko có lí do gì để lên 15 cả 😒
@Ngoknc Vậy có lý do gì bạn cmt trong bài viết này ?
Jony Ngoc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ngoknc ngu
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
@Jony Ngoc Ngu
maija
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ngoknc Dùng android thì lên 15 làm gì
X51
TÍCH CỰC
2 năm
Thôi chịu khó chờ bản chính thức vậy.
Lên luôn 1 cặp 😁
Itachi2211
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HNT82 Nay là beta hả b
@Itachi2211 Bản RC bạn nhé
@HNT82 Mình cũng thường vậy. Cứ thấy tới bản RC là ko kìm lòng nổi phải lên hết cả rổ 😂
@rungxanh2901thanhlam Quất luôn cho nóng 😁
Itachi2211
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HNT82 Vâng. Mình chờ bản chính thức có là lên luôn
thuong911
TÍCH CỰC
2 năm
Lên thôi anh em
5gb dữ
trước cũng ham hố đăng kí thử nghiệm, nhưng giờ thì kệ, cứ bản public mới lên thôi
Apple dạo này đẻ lắm quá. iphone 8 plus ko dám lên, chỉ dậm chân ở ios 14.7 thôi
杜越英
TÍCH CỰC
2 năm
@tyhn 8 plus vẫn đang ios mới nhất đây. Xài vẫn mượt. Ko vấn đề gì
@tyhn Không ra bản cập nhật mới thì lại than chậm chạp update cái mới. Ra nhiều lại than đẻ lắm =))
Itachi2211
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cứ có là lên thôi
Mình cứ chờ khi nào có thông báo thì lên thôi 😁
Lỗi IndexedDB làm rò rỉ thông tin duyệt web đã được vá trong bản 15.3 RC, cho những bác cứ nói ko có lí do gì để lên bản mới nhất.

Bản chất phần mềm xưa nay, có tính năng mới thì khả năng lỗi/bug càng cao hơn. Do vậy phải sửa/vá lỗi cho người dùng. Cứng đầu ko cập nhật thì thiệt thân thôi

Trích https://9to5mac.com/2022/01/20/ios-15-3-rc-fixes-safari-bug-that-gives-websites-access-to-browsing-history-and-google-id-data/
Burning209
ĐẠI BÀNG
2 năm
@rungxanh2901thanhlam anh cập nhật thì cập nhật chứ sao lại nói người khác cứng đầu?
@rungxanh2901thanhlam Chuẩn. Có cái mới thì cứ update đi. Nhà sx có phải bọn xấu đâu mà cứ lo sợ này nọ.
@huuanhpham Đây là 1 ví dụ điển hình về những cập nhật và thay đổi sau mỗi update của iOS (hoặc nói rộng ra là bất cứ HĐH nào). Mn xem rồi tự quyết định việc cứ ở lại mãi 1 bản OS là hay hay dở nhé

https://9to5mac.com/2022/01/26/ios-15-3-patches-10-security-flaws/
Tính cạnh tranh với cty may vá micro à
Có phích bàn phím lag giật cheua. Quánh máy nhanh nó hiện ra như tnt đây
noalana1
TÍCH CỰC
2 năm
@Vũ_Optimis Này thấy chỉ bị mỗi bàn phím tiếng Việt, chỉ còn cách tắt dự đoán từ tiếng Việt đi thì mới hết
@noalana1 Mẹo hay thế mà không nghe hú anh em kkk
Nhon chot
Cuong Na.
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có j mới ko mấy đồng chí
@anhcuong0109 Mới thì đợt iOS16 ra mắt bản beta vào tháng 4 này. Còn các bản iOS 15.xx hầu như chỉ vá lỗi và tăng bảo mật mà thôi
@cuongbk12 Tháng 6 mới ra nhé
Anh em nào dùng 13 prm, dùng icloud để up ảnh và video, khi quay cinematic xong mà quay về chỉnh sửa rồi up zalo là bị đơ zalo, đơ app photos không vậy?

Mình toàn phải khởi động lại máy mới hết. Search gg thì bảo là cho lưu ảnh về máy mới ko bị.
@tuanminhxd1 Mình ko bị bác nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019