Apple phát hành iOS 15.6 Developer Beta 2

Mikeknowsme
31/5/2022 17:59Phản hồi: 72
Apple phát hành iOS 15.6 Developer Beta 2
Apple tiếp tục phát hành iOS 15.6 bản Beta thứ 2. Điều này cho thấy iOS 15 vẫn sẽ tiếp tục được cập nhật trong thời gian tới cho đến khi iOS 16 dự kiến ra mắt vào tháng 9. Có những thông tin gần đây cho rằng iOS 16 Beta sẽ được phát hành trễ hơn mọi năm, thay vì ngay sau WWDC. Nếu điều này là thật, dự kiến bản iOS 16 chính thức sẽ có trễ hơn nữa.

Hiện tại chưa rõ iOS 15.6 Beta 2 sẽ có tính năng gì mới, phần lớn cũng chỉ để khắc phục một số lỗi để hoàn thiện OS hơn.

Dành cho anh em nào muốn đăng ký sử dụng Public beta cho iOS 15:

• Vào beta.apple.com
  • Đăng nhập Apple ID
  • Chọn tab iOS
  • Kéo xuống chọn “Enroll your iOS Device”
  • Chọn tải về bản profile beta
  • Sau khi tải về mở Cài đặt, sẽ có mục Profile và bạn chọn vào đó, nhấn Cài đặt (Install) là xong
  • Sau đó có thể vào Cài đặt chung (General) - chọn Cập nhật phần mềm (Software Update) để tải Public beta về và sử dụng.
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếp tục lên thôi. Thấy các bản beta mới dùng rất ổn định và mượt.
alphi
TÍCH CỰC
2 năm
@cuongbk12 Vậy ah. Trên 13 pro thiếu ổn định. Bị 1 lần.
@alphi Các app banks mình dùng trên 13 pro max 15.6 b1 vẫn ok chưa bị crash bạn nhé!
alphi
TÍCH CỰC
2 năm
@HNT82 Của mình nó ko bị ..... mà nó dạng như bị mất kết nối luôn ấy. Ko biết do beta 1 hay do app. Còn zalo thì gọi video ko nghe tiếng. Phải khởi động lại máy
@alphi 13 pro max của mình thì ok...cả zalo như bạn nói ko bị gì.
Lên thôi ngại gì.
123456890
ĐẠI BÀNG
2 năm
Beta có thể trễ, còn chính thức phải ra cùng iphone mới chứ trễ hơn làm sao được, toàn nói linh tinh 😞
@123456890 Ý là bản beta thay vì ra mắt sau sự kiện thì giờ ra trễ hơn bác ơi
@123456890 Đúng là chiếu mới =)))
123456890
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thaonhu1503 “Nếu điều này là thật, dự kiến bản iOS 16 chính thức sẽ có trễ hơn nữa.”, bạn không đọc câu sau này rồi.
@123456890 Mình đọc k kỹ, cơ mà beta trễ chính thức cũng dễ trễ theo thật, cơ mà iphone cũng trễ theo nên cuối cùng là ra cùng lúc thôi ấy bác 😁
123456890
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thaonhu1503 Vấn đề nên lo là beta ra trễ nên thời gian test ngắn, khả năng bản chính thứ tồn đọng lỗi sẽ cao hơn 😞
Thôi đợi ios 16 lên cho máy phụ trải nghiệm luôn cũng sắp có rồi.
15.6 có tính năng gì mới không mấy bác
ldgiangxda
ĐẠI BÀNG
2 năm
@sieu_nhan Chưa có tính năng gì mới đâu bác!
@sieu_nhan Chắc ổn định lại bản 15 thui. 15 vậy là max rùi
@sieu_nhan Có cái mới là iOS 15.6. Còn lại là vũ như cẩn. 😄
@sieu_nhan Chỉ tập trung cái WALLET của Apple thôi bạn...ngoài ra chẳng thấy new features nào cả...và fix bugs mang lại ổn định cho iOS hơn thôi.
Bản nào cũng fix lỗi. Vậy càng up càng lỗi
@Baoanh_nghiem Công nhận. Cứ có mới là lên không suy nghĩ mà chưa thấy lỗi gì. Mấy người nói lỗi chắc sài iphone 6s up lên máy chậm nên nói lỗi.
@hongphuc1992 Chưa thấy lỗi nào luôn
Congcu
CAO CẤP
2 năm
@hongphuc1992 Bạn có vấn đề về mặt toán học à =))
@Congcu M đọc bài viết chưa. Ko phải ghi fix lỗi ak
Hi vọng có 1 bản 15.x ngon để con 12 mình tịnh dưỡng lun. Ko ham hố 16.x
@nguyenduy0711 Chưa chắc đâu bác. Chờ xem
@nguyenduy0711 Máy 12 của vợ đang tĩnh dưỡng ở 14 😆
@Double D Lúc e mua đã là 15.3 rùi nên chắc lên max bản 15.x. Giờ đang 15.5 cũng ổn, mát. Khẩu trang mở face khá nhạy
@cuongbk12 Cũng ngán tụi Apple chứ pác 😂😂
nghiện nên k ngại...lên iOS
sắm ra 16 luôn rồi 😁
duong_ks
ĐẠI BÀNG
2 năm
15.5 nóng máy, pin tụt nhanh quá, hy vọng fix được thì ngon
@duong_ks Pác máy gì? E 12 khá mát
leno
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái bài của Apple khi nâng cấp iOS là nâng cấp -> lỗi nóng máy -> thay máy. Cầm iphone 11 xài iOS 13 vẫn mượt mà, từ khi nghe vụ lỗi sim nóng máy của iOS 14 là nghe có điềm rồi. Apple luôn gây ra sự phiền toái nhỏ nhặt cho người dùng cũ với mục tiêu là mua máy mới.
taolahieu
TÍCH CỰC
2 năm
@Double D uh, quên nói ko nên up app luôn nếu dùng bt, app cũng phải giữ bản ổn định của nó
@taolahieu T chặn lâu r nhưng về cơ bản là app bây giờ cũng nặng r chứ chả còn được như như hồi ios 13 mới ra nữa rồi! Xem video fb bằng 4g là nóng, chơi game bằng 4g cũng nóng hiu
taolahieu
TÍCH CỰC
2 năm
@Double D bây h vẫn kéo đc mấy old ver mà
@taolahieu Bác cho xin link tải ver cũ với!
Cải thiện hiệu năng, fix bug và … thêm một mớ bug để bản sau còn có cái để fix
Mới lên xong
iptran68
TÍCH CỰC
2 năm
Bác nào đang dùng 15.5 trên iphone 13 mà khoảng 1-2 ngày nay tự nhiên dùng nóng máy chưa? Mới bị 1-2 hôm nay thôi. Vài tuần trc 15.5 trc tới giờ dùng rất ổn định
nam9000
ĐẠI BÀNG
2 năm
@iptran68 mình dùng thấy bt, nhưng cứ vào shopee là nóng bỏng tay luôn ko hiểu sao
iptran68
TÍCH CỰC
2 năm
@nam9000 Đúng r bạn. Cứ vào shopee là nóng
@iptran68 chuẩn là mấy hôm nay cái shoppe và lazada nó làm sao ấy, iphone 12 lướt được 1 lúc là nóng ran, khởi động lại thì bình thường
namsla
TÍCH CỰC
2 năm
@iptran68 dùng shppe thì nóng thôi rồi. chắc bị xung đột với ios. mình vừa ẩn app shoppe đi xem dùng bt có bị nóng k. trước ios 15.4.1 máy mát rượi
grenade87
ĐẠI BÀNG
2 năm
@iptran68 vào shopee còn nóng hơn lúc quay phim chụp ảnh
Ngóng iOS 16 beta 1 rồi lên up luôn.
@bach_pro1111 Hơn tuần nữa bồ tèo 😃 và 16 dev beta1 sẽ unstable apps nên thận trọng khi up main device😁
Ahihi nếu update mà FaceID mask sử dụng được trên Iphone 11 thì mình mới quan tâm.
@Thi Eat Apple Đừng mơ. Cái này liên quan đến phần cứng
Pxhoang
ĐẠI BÀNG
2 năm
iOS có vẻ ngon, để lên nốt iPad os lên thế nào
Liên tục và liên tục 😁
namsla
TÍCH CỰC
2 năm
mong bản chính thức sơm. mình dùng 15.5 thì thoảng bị nóng bất thường. mình dung 13
namsla
TÍCH CỰC
2 năm
@Ken’s uh nhiều khi khó chịu ghê. lúc thì mát rượi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019