Apple phát hành iOS 15 Public Beta, anh em lên thôi! (có hướng dẫn cách cập nhật)

Mikeknowsme
30/6/2021 17:33Phản hồi: 152
Apple phát hành iOS 15 Public Beta, anh em lên thôi! (có hướng dẫn cách cập nhật)
Apple cũng chính thức cập nhật Public Beta đầu tiên dành cho iOS 15, như vậy bất cứ ai cũng có thể cập nhật beta nếu muốn. Bản chính thức thì anh em phải chờ đến khoảng Mùa Thu năm nay.

Nếu anh em muốn đăng ký sử dụng Public beta cho iOS 15:

• Vào beta.apple.com
  • Đăng nhập Apple ID
  • Chọn tab iOS
  • Kéo xuống chọn “Enroll your iOS Device”
  • Chọn tải về bản profile beta
  • Sau khi tải về mở Cài đặt, sẽ có mục Profile và bạn chọn vào đó, nhấn Cài đặt (Install) là xong
  • Sau đó có thể vào Cài đặt chung (General) - chọn Cập nhật phần mềm (Software Update) để tải Public beta về và sử dụng.

Bản cập nhật iOS 15 Beta 2 bên Dev hiện tại sửa nhiều lỗi vặt và hoàn thiện dần dần, bọn mình sẽ có một bài chi tiết về iOS 15 beta sau.

Xem thêm:

Đối với anh em Developer Beta thì cứ tiếp tục sử dụng, Apple cũng vừa mới phát hành bản cập nhật bổ sung mới cho iOS 15 Developer Beta 2 với mã là 19A5281j - mã cũ là 19A5281h (của bản Beta 2 hồi tuần trước). Nên anh em cứ cập nhật và sử dụng bình thường, Apple sửa lỗi vặt và dần hoàn thiện hơn về iOS 15 nói chung.
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá ngon, mình đang xài dev beta, chắc chuyển sang bàn này quá
somaek✅
TÍCH CỰC
3 năm
@Hachinhnhan2017 Vậy đừng than phiền vụ app ngân hàng không sử dụng được nhé. Thực sự là dev thì tụi tui hông có khuyến khích tất cả mọi người sử dụng mấy cái bản beta đâu (vì là bản thử nghiệm mà).
0907603153
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TRUNGKIENVEVO Đã xoá và tải cấu hình vẫn không có chỗ tải 8 tiếng vẫn không lên được bác ạ
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có mới là lên
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
14.7 lâu vậy nhỉ
Có ai xài xs max lên chưa cho xin ít review với ợ!
@Điệp Dandy hóng :v ipados 15 thì mình xài trên ipad pro 11 thấy ngon lành rồi, iphone xài quan trọng nên chưa lên thử
hoangtuechmo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lão Trư Studio Lên tới đi . Mình xài xr lên bình thường có sao đâu
@hoangtuechmo M cũng Xr nhưng mấy lỗi này không biết bác bị không.
1. Khi viết bài trong nhóm thì chữ tự động nhảy linh tinh.
2. Không đăng nhập bằng face id cho acc game được. ( liên quân mobile)
wwwxadieu
TÍCH CỰC
3 năm
@Điệp Dandy Mình xa max đây lên ngon lành nha bạn
Kb có bị mấy lỗi kiểu nhảy phím gì ko, r máy dùng cơ bản liên tục nóng k. Mình dùng làm việc trên điện thoại nhiều nên nhiều khi hơi ngại sợ cái lỗi vặt.
Trc ios 14 be ta lên thì ko bị lỗi vặt gìi
Vừa lên xong chưa thấy gì mới !
ken97
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thegioihandheld App ngân hàng có dùng bt ko bác?
@ken97 Dùng OK không vấn đề gì nhưng cũng cẩn thận từng đời IPhone ,
@thegioihandheld Public beta mượt hơn hẳn beta 1. Còn so với beta 2 thì không biết vì hôm nay lên từ beta 1 lên public beta, không lên beta 2.
phucthach
ĐẠI BÀNG
3 năm
@huygapro Lên sao bạn ha mình đang bản này
@phucthach Gỡ profile cũ cài profile public beta vào rồi update là xong. Bản public beta mới mã là 19A5281j
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hơi lạ, mình đang ở 15 beta vào cập nhật lại báo có bản 15.0
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kiendt1973 Chắc xắp có 15.0 chính thức. Mình vào cập nhật báo 15.0 nhưng ko chạy, khởi động và vào lại lại báo 15 beta 2.
@kiendt1973 15 chính thức phải tháng 9 mới có
Cuken13
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kiendt1973 tik vào chỗ phần giới thiệu nó có mã của bản beta đấy. Còn k tik thì nó vẫn cứ để 15.0
zZzNHNzZz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kiendt1973 Nhìn mã bản dựng kia kìa mới tới chữ J thì còn hơi lâu mới có bản chính thức đấy
toidangsay
TÍCH CỰC
3 năm
Ơ đang bản dev thì nên hay k nền về lại bản này thế? Hình như là k nên
@toidangsay Đc chứ, vừa lên xong. Gỡ profile cũ cài profile public beta vào rồi update là xong
toidangsay
TÍCH CỰC
3 năm
@huygapro K đc b ơi. Hay do m lên bản mới rồi nên k đc nhỉ. B xem cho m chỗ đuôi bản mới có phải 15.0 (19A5281j) k nhé
@toidangsay Đúng mã đó rồi. Vậy là lên rồi.
toidangsay
TÍCH CỰC
3 năm
@huygapro Bản dev và piblic mã giônhs nhau
pput
ĐẠI BÀNG
3 năm
Public beta2 luôn mới kinh
pput
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zZzNHNzZz 19A5281j Bạn nhé, tương đương với bản dev beta2 mới update
zZzNHNzZz
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pput Ok lên lại xem có ok hơn beta2 củ ko hehe
@zZzNHNzZz Lên được 15 rồi mà không xài được Center window 😔
0907603153
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pput mình cũng mà này mà bị lỗi phím dấu nên ko biết có phải Public không nữa
iolna
TÍCH CỰC
3 năm
Mình đang hóng cái public beta cho macOS để nghịch. Còn iOS thì tẹo lên luôn. Rất cần cái Focus mode. Mình là người hay bị phân tâm lắm.
Lên
Trước 2 lần lên 15 beta lại phải xuống. Nhiều app ko dùng dc với facebook và một số ứng dụng lỗi bộ gõ 😁 lần nào cũng lên mà đến bản 15 này lên 2 lần lại xuống
ADP.snw
ĐẠI BÀNG
3 năm
15 beta 1 chạy như rùa bò , lag ức chế, vừa lên beta 2 đỡ hơn hẳn
Ios 15 có gid mới mà các bác máu lên thế
Demah
CAO CẤP
3 năm
@chớp nhoáng Google vẫn đang miễn phí khi bạn tìm kiếm đó
@Demah Mình seach đi seach lại nhiều lần vẫn không tìm thấy lí do để lên
Demah
CAO CẤP
3 năm
@chớp nhoáng Bạn hỏi “có gì mới”, rồi bạn lại tìm kiếm “lý do”, mình đang tháy có sự bất đồng ở đây.
iolna
TÍCH CỰC
3 năm
Mình không phát âm thanh đích đến airpods2 được trên 11 prm. Mở shortcut ra máy bị đơ. Mở music ra dong vuốt về màn hình chính bị lag.
mình cũng gặp vấn đề khi sử dụng các app liên quan đến phát video khi dùng kèm airpod pro, reset máy tới lần thứ 2 thì dùng tới nay bình thường
iolna
TÍCH CỰC
3 năm
@Vo Huu Phuc Mình tắt bluetooth đi rồi kết nối lại Ok. Sáng có cuộc voice call messenger bị nhỡ, mình mở máy ra thì nó báo cuộc gọi, ấn nghe thì nó hiện như hình nhưng thực tế thì đang không có cuộc gọi nào cả. 😂 comment xong bài này là mình phải reboot máy mới được 🤣
Lên để trải nghiệm thôi anh em!
Ngon lành luôn!
M vô iPad mà nó cứ báo 14.7 beta 4. Không thấy 15 đâu hết 😡
@schtroumf Cài cấu hình 15 đi cha.
@TRUNGKIENVEVO Cài sao ? Bữa cũng cài profile để xài beta rồi mà!
lat4ever83
TÍCH CỰC
3 năm
Đang lên iOS & iPad
đã lên beta 2 cho ios 15 rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119