Apple phát hành iOS 15 RC, bản chính thức sẽ cập nhật vào 20/09
Mikeknowsme
10 ngàyBình luận: 120
Apple phát hành iOS 15 RC, bản chính thức sẽ cập nhật vào 20/09
Anh em Developer Beta có thể cập nhật iOS 15 RC trước khi Apple cập nhật bản chính thức vào ngày 20 Tháng 9 tới (Thứ 2). Đây dường như là bản chính thức nhưng dành cho anh em nào đang ở beta, có thể xem là được cập nhật dùng trước 😁
120 bình luận
Chính thức 15 thì mình lên thẳng luôn chứ ghé 14.8 chi nữa 😃
@Duyyquangg Sao không liên quan? Apple từng tuyên bố sẽ có tùy chọn cho người dùng có muốn lên OS hay tiếp tục ở lại OS thấp hơn và chỉ nhận update bảo mật, với lại bản 14.8 fix lỗi bảo mật cho toàn bộ người dùng nếu ở bản thấp hơn vài ngày rồi có gì lại nhảy lên nói iOs không bảo mật các kiểu. Vài ngày cũng đủ hacker tấn công và lấy dữ liệu mất rồi. Nhà phát triển muốn an toàn cho người dùng nên phát hành bản update khẩn cấp còn người dùng thì nghĩ thôi đợi vài ngày lên luôn 15 trong khi nguy cơ vẫn còn đó trong những ngày chờ đợi. Còn người dùng muốn lên hay không thì tùy miễn bàn.
minh95pt
TÍCH CỰC
10 ngày
@lengoan_auto389 hê hê con xs đời tống của mình có hơn 300mb. lên luôn. mac m1 thì hơn 3gb, chả hiểu bị bóp kiểu gì tải từ sáng đến đêm mới xong
@minh95pt
Cười vô mặt
@Duyyquangg Mấy bạn lốn màu rẳn rái nhỉ. Hơn thua câu lói mà ăn nồn ah
Lên thôi anh em!
Hình như có bản chính thức luôn hay sao đây nhỉ ?
@dualshoсk Vẫn 14.8.
@dualshoсk Bản RC dành cho beta, còn bản chính thức thức thì tuần sau

RC là gần với chính thức nhất
Louis09
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@dualshoсk RC bạn ơi (nếu bạn đang ở beta 8)
Mình đợi lên chính thức luôn ko lên bản rc đâu
iphone thì bộ nhớ có giới hạn, dung lượng ios càng ngày càng phình to. Apple cứ ép chúng ta phải lên đời máy
@Extra Bold muốn tính năng mới mà đòi dung lượng như bản cũ thì lấy đâu ra ô ơi 😆
Nên lúc mua thì nên lấy bản dung lượng cao 1 tí, hiện tại base đều 64gb rồi, khá thoải mái
@Extra Bold bao nhiêu năm mà thanh niên vẫn không hiểu được cơ chế của cập nhật (áp dụng cho cả OS và app). Đâu phải cứ 5GB cập nhật là máy phải chiếm thêm 5GB đâu cưng
Cười vô mặt
J000
TÍCH CỰC
10 ngày
@Extra Bold Chép JAV thì bao nhiêu cũng không đủ 😆 Đùa chứ cũng tuỳ nhu cầu, nếu chỉ app cơ bản và nhu cầu công việc thì 64gb cũng được
@Extra Bold Đâu phải bản cập nhật 5Gb là máy tốn thêm 5Gb đâu? Nó tải rồi nâng cấp ghi đè, nên giờ có khi update dung lượng trống còn nhiều thêm.
Tuyệt
Quang294
ĐẠI BÀNG
10 ngày
Sao nậng thế nhỉ
maiduy0708
ĐẠI BÀNG
10 ngày
còn Monterey thì khi nào được cập nhật nhỉ
Lee92
ĐẠI BÀNG
10 ngày
Lên luôn có gì đâu phải xoắn.. Hóng Apple tung bản chính thức
Mình lên bản RC rồi. Nhưng tính năng live text k thấy vậy bạn?
@ok_never Ip12 bạn nhé. Nó mất tình năng live text. Mong bản chính sẽ có
ok_never
TÍCH CỰC
10 ngày
@Tranbaosang Mình vừa từ beta lên bản này. iPhone 11. Vẫn đang dùng bình thường.
@Tranbaosang Vào Cài đặt chung/ngôn ngữ & Vùng rồi bật lên
@nino279 Cám ơn bạn. Trc đây nó có sẵn luôn. Giờ phải tìm và bật luôn. Thanks
Lên
ios 15 mượt hơn hẳn ae ơi, beta lên được luôn
Iph. Xsm sao o thấy Live text ạ....??
@hoangphamduc Vào cài đặt chung/ Ngôn ngữ & vùng / rồi bật lên
Lên
@NDC9057 sao cái màu máy này nhìn lạ vậy b ?
@<3PTBD Giống lụm ảnh của nhau vậy. Repost nhiều quá nó bể hết hình
bEsTgAnKvN
ĐẠI BÀNG
10 ngày
bản này là bản chính thức rồi mọi người, lí do nó ra sớm vì như là một ưu tiên đối với các developer đã feedback các bản beta. Mọi người có thể check build của bản RC và bản chính thức vào ngày 20/9, hoàn toàn giống nhau.
huygapro
TÍCH CỰC
10 ngày
@bEsTgAnKvN Ưu tiên gì đâu bạn. Trước khi ra bản mới thì lại đưa cho dev test trước như mọi khi thôi.
@bEsTgAnKvN ưu tiên gì, hiểu đơn giản nó là bản test cuối cùng, nếu không có lỗi gì quá nghiêm trọng thì bản này sẽ được bê nguyên phát hành thành bản chính thức. Còn giả sử có lỗi thì Apple fix lại chứ. Tất nhiên trước đến giờ thì 99% bản này sẽ là bản chính thức rồi.
@bEsTgAnKvN bản này là bản chính thức rồi, bản RC này ra chính là để cài cho các máy iphone sắp ra và hiện tại là cài cho iphone 13 series, sau khi bán máy thì apple chính thức cho người dùng cập nhật bản này dưới dạng public
Nôn quá à, có là lên ngay
đang lên.
Chờ thêm tuần nữa lên chính thức cho đã
dattt0208
ĐẠI BÀNG
10 ngày
bản này nặng quá. Down từ 8h sáng tới h vẫn chưa xong
@dattt0208 cáp quang đang lỗi mà bác 😁
CRYQH
TÍCH CỰC
10 ngày
@응웬반캉 Nguyễn Khang đm làm e chửi viettel suốt từ đêm qua tới giờ :v