Apple phát hành iOS 16.1 Beta 4: lên tiếp thôi anh em!

Mikeknowsme
4/10/2022 17:51Phản hồi: 110
Apple phát hành iOS 16.1 Beta 4: lên tiếp thôi anh em!
Apple vừa phát hành iOS 16.1 Developer Beta 4, anh em đang dùng Beta cứ tiếp tục cập nhật nhé. Cũng đã có Public Beta luôn rồi, anh em lên luôn nhé!

iOS 16.1 Beta 4 khá nhẹ, chỉ khoảng 460MB mà thôi, mình nghĩ đây là bản cập nhật tập trung vào sửa lỗi chứ không có tính năng nào mới.

Sửa lỗi sớm nhận thấy:
  • Sửa lỗi thay đổi hiệu ứng giữa hiển thị cover bài nhạc đang nghe ngoài màn hình khoá và hình nền của màn hình khoá

Đáng tiếc là chưa sửa lỗi gõ Tiếng Việt, anh em cứ thử kỹ vụ này giúp mình nhé.

Nếu iOS 16.1 Beta 4 có thay đổi gì lớn, mình sẽ cập nhật riêng ở bài khác sau.
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã lên và mai sẽ test lỗi tv! Mặc dù đã feedback cho  từ Mail cho đến gọi lên  support
cr9i
TÍCH CỰC
2 năm
Apple rất khốn nạn, nó sẽ bóp hiệu năng và dùng thuật toán làm cho ảnh chụp xâu hơn khi update ios 16, nó chỉ phục vụ cho iphone mới ra mắt thôi, ae ko cần cứ ở ios 15 thôi
@user1634983740973 Lên mạng ngừi ta chỉ đoa bạn, youtube cũng ok
Cường QC
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cr9i e ko đọc cmt của bác đâu nhé.
alphi
TÍCH CỰC
2 năm
@cr9i Ơ. Tớ thấy xinh quá xinh mà. Ko bóp chắc xinh nữa
alphi
TÍCH CỰC
2 năm
@Terrier Đừng hoài cổ chứ. Tớ đang ở 16.1 beta 4 lân
6h sáng vào check thì có public beta 4 luôn rồi lần này nhanh ghê.
alphi
TÍCH CỰC
2 năm
@TRUNGKIENVEVO Lên thôi
Lên tiếp ae ơi. 😊
Lên là lên 😄
Lỗi tiếng Việt fix chưa anh em?
@Will Of The Abyss mình thấy có app bị app không. Chẳng hiểu sao nữa
taman7x
ĐẠI BÀNG
2 năm
@alphi thế là bạn đang có lỗi à . khuyên bạn nên sửa trước nhé. chả hiểu đụng chạm gì tới bạn mà thốt được câu " dốt". bạn giỏi hơn tôi như thế nào ?
@Duy Luân Vẫn chưa fix ạ, nhất là Telegram hay bị nhất
@Khoa Phan Nè Chuaanr luôn huhu
Từ nào hay bị lỗi nhất nhỉ? Mình dùng thi thoảng lắm mới bị.
@CongNC6 Từ đâu tiên bạn, có thể là đầu dòng hoặc khi bạn gõ chèn giữa dòng
nambt16
ĐẠI BÀNG
2 năm
Update xong test gõ chữ đầu ko thấy lỗi. Tuy nhiên thỉnh thoảng vẫn bị ko gõ được dấu khi đang gõ giữa chừng.
alphi
TÍCH CỰC
2 năm
@nambt16 Cái lỗi lớn nhất là khi chèn chữ. Ko thể viết có dấu dc
9500-ht
TÍCH CỰC
2 năm
Cay nhất là gõ tv. Cái m s.dung nhiều nhất
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
2 năm
Kì thị chữ việt dữ vậy 😆
Gõ tiếng việt ơi
Thanchet92
TÍCH CỰC
2 năm
11pro lên 16 pin tụt nhanh hơn 15.6 😔
@Thanchet92 Backup&Restore. Tắt mấy cái widgets đi là pin ngon ngay.
Thanchet92
TÍCH CỰC
2 năm
@jamescash89 Hiện giờ có cách nào về lại 15.7 mà ko mất dữ liệu ko bác, xài phần mềm chính chủ apple chứ ko phải bên thứ 3 ấy.
@Thanchet92 Bên apple khóa sign ios 16.0 đổ xuống rồi nên giờ không xuống được đâu bác à.
Mình dùng 13prm lên ios 16.0.2 cũng pin xuống kinh khủng, rồi lên luôn ios 16.1 beta 3 và thấy pin ổn hơn hẳn luôn gần ngang ios 15. Bác có thể cân nhắc lên ios 16.1 beta cũng được, các app ngân hàng như Techcombank mình dùng vẫn vào bình thường.
@Thanchet92 Mình nghĩ không phải về đâu. Còn nếu xảy ra nóng máy thì update phiên bản mới. Thi thoảng 1 số máy sẽ bị quá nhiệt khi up ios vd: bản A up lên nóng, up tiếp bản B thì nó lại bt. bản C,D bt xong up lên E lại nóng (mình để ý từ thời ip4). Còn lên các bản ios của năm sau, năm sau nữa thì đương nhiên sẽ ngốn pin vì nó có thêm tính năng mà.
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
2 năm
@anhyeuthu93 về 15.7 vô tư nha, ko có khóa đâu
Cuong Na.
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không hết dc đâu, thỉnh thoản bị là cũng ổn rồi
phongpt.neu
ĐẠI BÀNG
2 năm
15.7 đang ngon, lên 16 làm gì vậy
Le-Bee
TÍCH CỰC
2 năm
@phongpt.neu Nếu vậy ai mua iPhone mới làm gì 😁
lotkhevang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ziệu-LILA ios 16 chính thức cũng lỗi vặt đầy ra kìa. kể cả ios 15
@phongpt.neu Đt mình mặc định là iOS 16 rồi 😃
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
2 năm
@phongpt.neu 16 giao diện nặng nề hơn, nên k mượt như 15 đâu. 13prm mình vẫn ở yên 15.7
leno
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đừng mắc mưu Apple. iphone ra mắt với bản ios nào thì ở lại bản cuối cùng của version đó là tốt nhất. Iphone11 ios 13.7 mượt mà. Nó bóp hiệu năng hoặc tự gây vấn đề rồi giải quyết thôi, cái chúng ta mất là thời gian
@leno Chưa chắc, ipad pro 2017 của mình lúc trước đang chạy ios 14 ổn định 1 thời gian tự nhiên nó tụt pin kinh khủng khi để không không xài, sau đó lên ios 15 thì hết bịnh. Có thể Apple đang đổi hướng, trị những thằng lì lợm không chịu cập nhật ios.
leno
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nars Elemental Beast Vấn đề là tỉ lệ. Theo khảo sát tỉ lệ lên hđh mới lỗi cao hơn tỉ lệ giữ nguyên hđh cũ. Tất nhiên có những trường hợp cá biệt như bạn là số nhỏ.
Ziệu-LILA
ĐẠI BÀNG
2 năm
AE dùng Labankey đi. Bàn phím iOS giấu dấu phẩy, dấu chấm làm gõ bất tiện VL
lotkhevang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ziệu-LILA laban bị cái k ổn định. kểu nó k phải app hệ thống . lâu lâu mở nó k phản hồi hoặc phản hồi chậm.phần di chuột của nó rất tệ. tác giả k update
Duyy Tânn
TÍCH CỰC
2 năm
@lotkhevang đúng rồi, bấm 1 hồi nó mới hiện, rõ chán
lotkhevang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Duyy Tânn t thử hết các app bàn phím trên ios rồi . k có cái nào là ổn định cả . kể cả gboar. riêng về khoản bàn phím thì ios thua xa androi nói thế cho chuẩn
Ngon
delpiero10
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình lên 16 gõ tiếng việt hay bị lỗi nhất trong Telegram,còn các app khác thì ko mấy khi bị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019