Apple lần đầu phát hành iOS 16.2 RSR Beta

Pnghuy
28/11/2022 18:41Phản hồi: 38
Apple lần đầu phát hành iOS 16.2 RSR Beta
iOS RC hay Dev Beta, Public Beta có lẽ chúng ta đã quá quen thuộc rồi, nhưng iOS RSR Beta thì nghe có vẻ lạ nhỉ? Đây là bản cập nhật về bảo mật mới mà Apple đã giới thiệu với iOS 16, và bản iOS 16.2 RSR Beta là bản cập nhật đầu tiên.

RSR viết tắt cho Rapid Security Release, đúng như cái tên, một bản cập nhật bảo mật nhanh chóng và có thể trong tương lai những bản cập nhật dạng này sẽ nhiều hơn. Apple muốn cập nhật hoặc vá những lỗi bảo mật nhanh hơn, thay vì phải chờ đến một iOS mới hoàn toàn nên cách làm này hoàn toàn hợp lý.
Nếu anh em dùng Windows thì không còn lạ gì với những bản cập nhật bảo mật nữa rồi 😁, nhưng anh em iOS thì có lẽ còn bỡ ngỡ chút, nhưng không sao, anh em sẽ sớm quen thôi.

Theo MacRumors, hiện tại bản cập nhật này chưa ghi nhận một sự thay đổi hay bổ sung, sửa lỗi nào, dung lượng cũng rất nhỏ, chỉ 3.2MB, cập nhật rất nhanh.
Theo MacRumors.
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đợi bản chính lên xem có gì hot ko
Ngiti
ĐẠI BÀNG
một năm
Cập nhật tính năng mới thì có bản beta để còn điều chỉnh các lỗi, điều này thì dễ hiểu.
Còn cập nhật bảo vệ an toàn mà lại đưa ra bản beta thì thật là khó hiểu.
@Ngiti Có thể đây là lần đầu nên họ test trước xem có vấn đề gì về quá trình release không, còn những lần sau không cần test nữa
@Ngiti RSR for beta users, chứ không phải RSR beta nha bạn.
Klq nhưng 6s Plus giờ cao nhất là bao nhiêu nhỉ? Nếu táo ko cập Nhật cho nó cứ dùng nó có sao ko nhỉ?
@bomy Cập Nhật bảo mật đó có giống cập Nhật os ko bạn?
@dlv.thickgame cập nhật bảo mật thì sẽ không có tính năng mới, còn cập nhật os thì có cả tính năng mới với bảo mật mới
@Trungsao1987 Làm cách nào để cập Nhật bảo mật vậy bạn?
@dlv.thickgame apple nó sẽ tự thông báo trong phần cài đặt khi có bản cập nhật mới mà, nói chung y xì bản cập nhật bình thường vậy, chỉ cần bấm next và đợi
Vừa lên xong
Bản này apple sẽ không còn thu thập dữ liệu người dùng nữa để chuẩn bị cho vụ kiện sắp tới 😁
Ăn roi lấy giấy bút ra ghi bài nào 😆
@Mr.Anderson Android ngta ra hằng tháng r ông ơi
'RSR viết tắt cho Rapid Security Release'
Response hay Release??
Thank pạn
Mod có vẻ hiểu hơi sai. Đây là RSR cho beta users, chứ không phải RSR beta. Kiểu trong bản iOS Beta có lỗi bảo mật, mà để thế thì nguy hiểm cho người thử nghiệm nên đưa ra bản RSR chỉ available cho 16.2 beta.
Nhanh
doip
ĐẠI BÀNG
một năm
vừa hạ từ 16.1.1 xuống 15.6 cho con 11prm, thề không bao giờ lên nữa
@i-robot Về iOS 15.6 RC1 vẫn được
i-robot
ĐẠI BÀNG
một năm
@rungxanh2901thanhlam Hay quá. Để mình thử xem sao
@rungxanh2901thanhlam Về bằng Shift Update hay Restore lại hết ạ?
@trungmot99 Về luôn là Shift + Restore, chỉ có lên mới là Shift + Update
Giống Security patch bên Android 😁
hứa vs lòng ở bản 15.6 nhứng rồi lại ngứa tay lên 16.2 rồi lại xuống kk
@nhcuong.bk xuống 15.6 RC à bác?
@trungmot99 ờ lên dc 2 ngày xuống 15.6 rc 19g69 lại, chơi game bấm ko đi thua qai quạo lắm, mà bản này có nguy cơ treo táo, nên về bản 15.7 sẽ ổn hơn
@nhcuong.bk cho em hỏi xuống Shift Update hay Restore lại hết ạ?
@trungmot99 Restore mới sạch và không lỗi, nhớ back up lại để khôi phục lại sau
Quen hay k thì có mới lên lên thôi. Chứ nhìn cái số đỏ đỏ ở setting khó chịu cho mắt lắm
đây là phiên bản ios đầu tiền sau hơn 10 năm dùng IP đến lúc này vẫn chưa cập nhật còn ở 15
Cười vô mặt
18K
CAO CẤP
một năm
iFan đây nhưng mà nói tới OS của Apple thì mình cũng chỉ cười nhếch mép vậy
@18K có cảm giác ios ngày càng phình ra, còn andoir ngày càng simple, ios 16 chê nha
Chủ yếu là code giảm hiệu năng, gây ức chế -> đổi máy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019