Apple phát hành iOS 17.2 dev beta 3 và một số phần mềm khác

Anh Tú.
15/11/2023 1:43Phản hồi: 17
Apple phát hành iOS 17.2 dev beta 3 và một số phần mềm khác
Hiện tại Apple đã tiếp tục phát hành bản thử nghiệm thứ 3 của iOS 17.2 (dev beta) cho nhà phát triển để trải nghiệm trước. Tất nhiên đây chỉ là phiên bản thử nghiệm dành cho anh em nào đã đăng ký dev beta nên khả năng cao là sẽ có lỗi, anh em nên cân nhắc trước khi lên.

Apple phát hành iOS 17.2 dev beta: đã có ứng dụng Journal

Sau khi ra mắt iOS 17.1 chính thức được đúng 24 tiếng thì Apple đã tiếp tục tung ra một bản cập nhật iOS 17.2 dev beta cho những nhà phát triển dùng thử và feedback. Nói vậy không có nghĩa là nhà phát triển mới được xài…
tinhte.vn

Để cập nhật, anh em vào Cài đặt → cài đặt chung → cập nhật phần mềm → chọn dev beta → Cài đặt. Hiện tại thì vẫn chưa rõ là iOS 17.1 dev beta có gì mới, sau khi cập nhật mình sẽ gửi đến anh em bài trải nghiệm chi tiết sau.

Những tính năng chính của iOS 17.2 dev beta:

• Tapbacks and emoji: anh em có thể phản hồi tin nhắn bằng bất kỳ sticker hoặc emoji nào.
  • iMessage Contact Key Verification: Tính năng này giúp nâng cao bảo mật khi người dùng nhắn tin và gọi FaceTime.
  • Thêm widget cho đồng hồ và thời tiết: Apple đã thêm widget mặt đồng hồ số hiển thị thời gian hiện tại theo định dạng số thay vì định dạng analog.
  • Nút Action có thêm tuỳ chọn dịch: Nút Action có thêm tuỳ chọn dịch giọng nói, giúp quá trình hiểu 1 ngôn ngữ khác của người dùng trở nên mượt mà và nhanh chóng hơn.
  • Apple Music: thêm danh sách tổng hợp mới giúp mời những người khác cùng tham gia vào các danh sách phát.
  • Ứng dụng Journal: Ứng dụng Journal giúp người dùng ghi lại nhật ký hàng ngày. Nó đóng vai trò tập hợp dữ liệu như ảnh chụp, nhạc nghe, luyện tập và nhiều thứ khác.

8166229-ios-17.webp

Ngoài ra, Apple cũng có phát hành một số phần mềm khác như:

8164816-apple-tv-app-redesign.webp

Vừa rồi là tất tần tật những gì Apple phát hành hôm nay, nếu anh em nào lên rồi mà có phát hiện gì mới thì cứ comment bên dưới để mình bổ sung vào bài nhé. Hiện tại iOS 17.2 đã tới dev beta 3 rồi thì anh em cứ lên nhé, theo kinh nghiệm của mình thì từ bản dev beta 3 trở đi thì ngon rồi nha anh em.

Apple khoá sign iOS 17.1, anh em cân nhắc trước khi nâng cấp iOS 17.1.1

Hiện tại Apple đã khoá sign iOS 17.1, vì vậy nếu anh em đang có dự định nâng cấp iOS 17.1.1 nhé. Việc iOS 17.1 bị khoá sign là 1 điều bình thường. Apple thường ngưng việc hạ cấp các phiên bản iOS cũ sau các bản phát hành mới để khuyến khích khách…
tinhte.vn

Anh em đã lên iOS 17.2 dev beta 3 chưa?
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng ko thấy gì mới so với beta 2
@-LongHùng- Sửa lỗi tí thôi
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@-LongHùng- Mới là ở chỗ: số 3 thay cho số 2 bạn ơi.
Rachels
TÍCH CỰC
3 tháng
Chưa thấy gì mới nên vẫn tạm 17.1
Rin155
ĐẠI BÀNG
3 tháng
sửa tí lỗi - mỗi bản mỗi tí là đc rồi 😁 :D
Chắc qua Tết ta mới có
Chả biết đến bao giờ cái bàn phím mới hết lag nhỉ 😁
Kevin Jon
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@hoangphi1650 màn hình 120hz sẽ hết lag :3
@Kevin Jon Chưa xài IP màn này. Tất cả các ứng dụng đều 120 hết hả bạn ?

Có cái nào tự điều chỉnh về 60 ko ?
Done+
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Dạo gần đây iOS lỗi nhiều quá, có 1 vài lỗi trên 17, 17.1 gửi feedback mà chả thấy sửa gì cả
Kevin Jon
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Done+ feedback được tiếp thu và sửa chữa khi nào có nhiều người cùng nội dung feedback như bạn! một mình bạn gặp lỗi đó thì apple không tiếp nhận đâu.
Done+
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Kevin Jon Mình có đăng reddit thấy nhiều người cũng gặp lỗi giống vậy
sau khi nghịch ngợm update lên xong thì nó tự kích hoạt vụ activate lock.

bắt đăng nhập lại tài khoản ID và pass đã dùng activate lần đầu thiết bị này. Dù đăng nhập đúng nhưng vẫn bị báo sai thông tin tài khoản, sai mật khẩu và yêu cầu thử lại.

nhưng tắt máy mở lại thì lại bypass đc màn hình activation lock.

Mọi người nếu có ai nghịch mà thấy cái màn này thì đừng hoảng nhé.
Sao safari táo ko cập nhật tính năng dark cho các trang web ko có chế độ dark nhỉ. Nhiều lúc buổi tối tắt điện lướt tinh tế rồi mở trang web khác nhìn chói cả mắt.
@__Function__ Safari trên iPad mới chán. Khuyết góc màn hjnhf ở chế độ dọc, back lại trang thì bị load lên đầu. Rất khó chịu bác à
@Đức Thom Giờ nhiều máy vậy kia mà. Tối ưu dc hết chắc cả một vấn đề.
@__Function__ Tại vì như thế bác mới cần phải cài extension ấy, kể cả chrome, edge hay là gì cũng đề như thế hết mà. Tinh tế thì bác tải app về dùng có chế độ tối.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019